Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Kết nhất là Karaoke online kiểu này, âm thanh chuẩn, test thử mấy bài thấy chữ chạy khớp với nhạc, theo đánh giá cá nhân tôi thấy hay hơn Karaoke trên MyTV, khách hàng sẵn sàng trả phí để sử dung dịch vụ này. Mặc dù rất hài lòng, tuy nhiên tôi có một vài góp ý sau để dịch vụ này chuyên nghiệp hơn:
- Cho phép bấm số trực tiếp trong khi hát mà không phải vào mục tìm kiếm, tương tự đầu karaoke midi Ariang
- Cho phép chon màu chữ, kiểu chữ, cỡ chữ tăng giảm sử dung nút zoom + zoom -
- Cho phép sử dung video (đương nhiên phải tắt tiếng của video) và hình ảnh (ảnh gia đình chẳng hạn, vụ này nhiều người thích lắm đó) chạy nền
- Chữ chạy chưa đẹp (hay chưa đều) từ trái sang phải, tham khảo thêm đầu karaoke Ariang hay karaoke VOD Thuý Nga,

Chúc ZTV ngày càng phát triển.

Cảm ơn bác karaoke sẽ tiếp tục phát triển trên nền này một thời gian ngắn nữa sẽ có thêm chức năng như bác muốn. Thực tế bọn em đã làm phần video nền và ảnh nền từ ổ cứng, nhưng sợ khách hàng toàn chọn nền video là file blueray thì ztv kg đủ mạnh để overlay chữ trên nền đó nên video nền sẽ là video HD riêng của ztv cung cấp và load online.

trungluoc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sao mấy em app HDviet ko update dc nhỉ, vào nó toàn đòi update, khi ấn vào toàn bị thoát?

quochuytn93

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

minh muốn nói mấy bác ztv rom mới không co tín hiệu mấy trục kênh cài sẵn bắt chảo ở hướng khác có tín hiệu nhung một số chảo ơ hương khác không có tín hiệu thì phải dò lại mới được rom tháng 4 dò ok nhưng bản rom tháng 7 này không dò được mình đã thử rất nhiều cách vẫn bo tay mong các bác ztv trả lời cho bọn em vơi

Ztv

minh muốn nói mấy bác ztv rom mới không co tín hiệu mấy trục kênh cài sẵn bắt chảo ở hướng khác có tín hiệu nhung một số chảo ơ hương khác không có tín hiệu thì phải dò lại mới được rom tháng 4 dò ok nhưng bản rom tháng 7 này không dò được mình đã thử rất nhiều cách vẫn bo tay mong các bác ztv trả lời cho bọn em vơi
Bác vào phần hệ thống,dò kênh, chọn thiết lập chảo thu. Nhìn sang phần 22k để tự động hoặc tắt đi. Kiểu LNB bác chọn theo nlb của bác, phần nguồn chọn 13/18 v
Nếu như thoát ra ngoài bật chuyển kênh không lên một tý tín hiệu nào thì gọi cskh hoặc đại lý để bảo hành, còn cột đo tín hiệu lúc lên lúc xuống là do chảo lệch. Quan trọng là NLB của bác nó có chết hay không. Rom mới hỗ trợ LNB 9750-10750.

trungluoc

Member

Cho em hỏi cái appstorevn có chạy dc trên ztv ko bác? Em cài vào nó toàn báo ko kết nối dc?

hmthang

Góp ý: Khi đang ở full screen màn hình DVB-S (nghĩa là đang xem TV hoặc đang thiết lập một mục nào đó mà màn hình tự động chuyển về DVB-s) nếu bấm nút menu (nút có 4 sọc ngang) thì nên chon lại mục trước đó chứ không nên mặc định mục ZTV.

Ztv

Cho em hỏi cái appstorevn có chạy dc trên ztv ko bác? Em cài vào nó toàn báo ko kết nối dc?
Mấy apk bên ngoài ztv chưa test . Nhưng nếu có chạy được thì cũng kg cài online được vì ztv chặn apk không phải do ztv phát triển và qua test. Bạn muốn thử app ngoài thì copy ra thẻ nhớ cài. Trên thới này có bác hướng dẫn kỹ lắm. Nhưng em khuyên thật cài vào rồi lại xoá thôi. App cho đt cài vào ztv nhìn xấu lắm do giao diện nó khác, lại kg ổn định và khó dùng .

quochuytn93

bản rom trước vân dò được bình thường và tín hiệu vẫn chuẩn mình đã thử ơ nhà ông hàng xóm mấy trục kênh cài sẫn của cac bác vẫn xem bình thường nhưng bề về nhà mình cám vào ko tín hiệu mạc dù thủ các đầu tàu khác vãn xem và dò như thường với ztv không thể xem được và dò được mình up bản tháng 4 không có tín hiệu và mình dã dò và xem bình thường up tiêp rom tháng 7 không thể dò được có được thì chỉ mấy kênh của thái lan ko có kênh nào viêt nam mình mong các bác co rom bổ sung phần DVB này

Ztv

Góp ý: Khi đang ở full screen màn hình DVB-S (nghĩa là đang xem TV hoặc đang thiết lập một mục nào đó mà màn hình tự động chuyển về DVB-s) nếu bấm nút menu (nút có 4 sọc ngang) thì nên chon lại mục trước đó chứ không nên mặc định mục ZTV.

Cái này bọn em nghin cứu từ thông tin người dùng ztv của rom trước gửi về hệ thống TT. Xem Tv là số 1, xem vod là thứ2. Các dịch vụ ztv khác như live karaoke chắc sẽ dùng nhiều nên để người dùng đỡ mất nhiều thao tác phần mặc định là tap hiện ở ztv vod. 87,23% thời gian người dùng ztv để xem 2 dịch vụ này,còn lại là HD player.Cũng có thể ztv sẽ cho người dùng tuỳ chỉnh trong setting android.

Ztv

bản rom trước vân dò được bình thường và tín hiệu vẫn chuẩn mình đã thử ơ nhà ông hàng xóm mấy trục kênh cài sẫn của cac bác vẫn xem bình thường nhưng bề về nhà mình cám vào ko tín hiệu mạc dù thủ các đầu tàu khác vãn xem và dò như thường với ztv không thể xem được và dò được mình up bản tháng 4 không có tín hiệu và mình dã dò và xem bình thường up tiêp rom tháng 7 không thể dò được có được thì chỉ mấy kênh của thái lan ko có kênh nào viêt nam mình mong các bác co rom bổ sung phần DVB này
Thế thì do nlb của bác lệch 8 độ rồi không phải lễch chảo. Bác chỉ bắt được vinasat 2 . Rom trước có thể xem được thì cũng hơi lạ.

vulinh68

Member

Mình thì lại chẳng thấy mấy kênh Thái đâu cả. Có bác nào biết tần số các kênh đó không cho mình xin với, nghe nói là có kênh HD, test thử trên ZTV xem thế nào.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bạn thử làm như sau
Ở mục Vinasat1 ,kiểu LNB chọn 9750 ,Nguồn LNB chọn 13/18v ,22k chọn tắt ,còn lại chọn không.Mục dò đài bạn chọn Kiểu dò kênh là mặt định .

Có cách nào đưa các ứng dụng như nhaccuatui hoặc Youtube ra ngoài màn hình chính không, các bác ZTV?

quochuytn93

cảm ơn bạn btbaotambt 2 ngày trước mình làm như vậy đều không được và cho ztv nghỉ luôn lôi đầu tàu ra xem hôm nay đọc trên diễn đàn ztv thấy mấy bác cũng giống như mình đều không dò không xem được dò mãi cũng thế và hôm nay làm theo đúng chỉ dẫn của bác BTBAOTAMBT lại được ko hiểu sao nữa mình mong các bản rong sắp tới nên chú trọng cái phần DVB này

Sáng nay vào ứng dụng ztv karaoke và ztv vod thì thấy báo hệ thống đang bảo trì là sao.

lucton

Hiện tại 2/7 trên server rom và website đã cập nhật bản mới nhất xử lý các vấn đề sau:
+) Cập nhật lại bản VOD mới nhất hỗ trợ phim bộ ..
+) Sửa lỗi chèn đè giữa DVB và LiveTV
+) Cập nhật bản Youtube mới: hỗ trợ remote control và tìm kiếm
+) Bản Karaoke nâng tính ổn định...
Các bác update lại nhé ngon hơn nữa...

Youtube mà bác làm được kết nối với youtube của Smartphone nữa thì ngon, em rất mong chờ tính năng này để chọn bài MV trên youtube cho nhanh. SmartTV mới tích hợp cái này rồi nên mình thấy rất tuyệt.
Dùng điện thoại để add danh sách phát vào list trên youtube TV.

Bên trên