Dịch vụ ZTV của VTC

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình đã cài được chức năng phát wifi cho cả nhà. Room2.0 rất good. Mình chỉ cần file iso chạy luôn được là không còn gì để chê ZTV

Tối nay về mới up nhưng mình thấy khi hoàn thiện một số vấn đề thì ztv rất thú vị!!!!!

dktn

Member

Bác xem lại kết nối internet. Nếu kg kết nối được các ứng dụng thường có thông báo là: internet không kết nối hoặc hệ thống đang bảo trì. Ztv hầu như kg giám đoạn dịch vụ một năm may ra bảo trì 1 , 2 lần và cũng kg ảnh hưởng địch vụ.

Đúng là do kết nối internet phát sinh lỗi ở bản ngày 2/7/2013. Nếu bạn để kết nối mạng là dhcp thì phải vào lại rồi lưu lại là ok. Giải pháp có thể là đặt ip tĩnh. Bản 1/7 không bị lỗi này.

Em cũng có ý kiến giống bác này

Thế nào là chuột bạch?!!! Có 3 triệu mà đủ cả, mình thấy như vậy là ổn. bây h chủ yếu nâng cấp phần mềm chuẩn và dịch vụ hợp lý thì vô đối.
Mình thấy nhiều anh em trên diễn đàn khi tham gia bình luận và chia sẻ với thái độ chém gió. Hãy dùng và cảm nhận đi rồi hãy nói.
Riêng mình cầm cái SU660 điều khiển ztv đã thấy sướng rồi...

btbaotambt

Well-Known Member

so với tuần trước thì hôm nay ZTV lấy lại phong độ rồi ...Chúc mừng

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy ngày hôm nay bận quá chưa up rom mới để thưởng thức, nhưng qua các bác đã trải nghiệm và có ý kiến, mình rất phấn khởi vì đã ko lầm khi quyết định mua ztv. Trước hết xin cảm ơn và chúc mừng ztv đã thành công bản 2.0, riêng mình thích nhất phần karaoke. cảm ơn, cảm ơn.

Mr Manh

Bác ZTV kiểm tra giúp mấy lỗi sau nhé:
1. Khi xem livetv không chọn được luồng và một lúc sau thì âm thanh bị biến dạng, và hỗ trợ ghi lại các chương trình HD trên livetv.
2. Các bác cập nhật các phần mềm bản mới nhất và hay dùng lên appstore: Airplay, Hdviet, gentv...
3. Khắc phục sớm lỗi phụ đề 3D
Chúc các bác sức khỏe và không ngừng cải tiến sp này.

mhsonbk

Bác cho em hỏi tí em cũng đang tìm hiểu các tính năng của em ZTV trước khi quyết định cưới em này. Em có 3 vấn đề chưa rõ cần hỏi các bác:
1. Có thể biến đầu ZTV thành bộ phát Wifi được không? Nếu có thì nhờ được hướng dẫn!
2. Mình có thể copy/paste các file tới HDD gắn trong thông qua mạng Lan được không. Nghĩa là em mở PC lên, gắn mạng Lan vào thì có thể trao đỗi dữ liệu với HDD được không?
3. Nhà em đang xài chảo lậu TQ, sản xuất cũng được 5 năm rồi, hiện tại chỉ xem được từ VTV1--> VTV6. Em có thể tận dụng lại chảo thu và kim thu LNB để kết nối với đầu
ZTV được không (nghĩa là chỉ cần chỉnh lại hướng chảo thôi).
Phiền các bác giải đáp dùm 2 câu hỏi còn lại là 1 và 2. Thank

conanlovevit

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phiền các bác giải đáp dùm 2 câu hỏi còn lại là 1 và 2. Thank

Câu 1 : Mình thấy có mấy bác phát được wifi từ ZTV rồi mà.
Câu 2 : Đợi bác Ztv vào cho ý kiến :)

---------- Post added 03-07-2013 at 05:10:12 PM ----------

Bác ZTV kiểm tra giúp mấy lỗi sau nhé:
1. Khi xem livetv không chọn được luồng và một lúc sau thì âm thanh bị biến dạng, và hỗ trợ ghi lại các chương trình HD trên livetv.
2. Các bác cập nhật các phần mềm bản mới nhất và hay dùng lên appstore: Airplay, Hdviet, gentv...
3. Khắc phục sớm lỗi phụ đề 3D
Chúc các bác sức khỏe và không ngừng cải tiến sp này.

Bác chạy LiveTV không chọn được luồng là ntn ? Mình vẫn chạy LiveTV bình thường mà.

phansan82

Member

Bác cho em hỏi tí em cũng đang tìm hiểu các tính năng của em ZTV trước khi quyết định cưới em này. Em có 3 vấn đề chưa rõ cần hỏi các bác:
1. Có thể biến đầu ZTV thành bộ phát Wifi được không? Nếu có thì nhờ được hướng dẫn!
2. Mình có thể copy/paste các file tới HDD gắn trong thông qua mạng Lan được không. Nghĩa là em mở PC lên, gắn mạng Lan vào thì có thể trao đỗi dữ liệu với HDD được không?
3. Nhà em đang xài chảo lậu TQ, sản xuất cũng được 5 năm rồi, hiện tại chỉ xem được từ VTV1--> VTV6. Em có thể tận dụng lại chảo thu và kim thu LNB để kết nối với đầu
ZTV được không (nghĩa là chỉ cần chỉnh lại hướng chảo thôi).
Bạn vào setting ztv chọn cài đặt khắc ở phần cài mạng trên đầu click vào phát wifi, di chuột xuống đổi pass cho dễ nhớ thế là oke. Bạn đừng bật wifi ở đầu ztv nhé.
2 bạn vào tất cả ứng dụng chọn cái páp netword.... gì đấy sau đó nhập địa chỉ kíp của máy muốn nhìn thấy. Caínày mình đã có bài hướng dẫn lâu rôi. Giờ mình Ko có nhà nên Ko hướng dẫn chi tiết được.

hoagvc3

Các bác ztv nên tích hợp livetv với truyền hình vệ tinh thành 1. Ecở chung cư làm sao có chảo để xem đây?

huynhxvu

Member

Bác ZTV mình xin góp ý phần karaoke bổ sung phần bài hát chuần bị hát khi có nhiều bài hát đã nhớ. với lại không có nút bỏ qua bài hát khi không muốn hát tiếp .phần chữ có thể cho lớn một tí .

;);)

quochuytn93

chào tất cả các bác . bác nào biết ip tĩnh của ztv đặt thế nào không. có bác nào biêt chỉ em với vì mạng nhà mình các thiết bị đều đặt ip tĩnh mới có mạng với ztv nếu đặt ip tĩnh sẽ ổn định hơn nếu tự động bất liền cùng lúc ztv moden va sip thì không có muốn có thì để ztv khởi động được một lúc thì cắm moden va sip thì mới có mạng'' AI BIẾT VỀ VU NÀY GIÚP EM VỚI''.

Ztv

Bác ZTV mình xin góp ý phần karaoke bổ sung phần bài hát chuần bị hát khi có nhiều bài hát đã nhớ. với lại không có nút bỏ qua bài hát khi không muốn hát tiếp .phần chữ có thể cho lớn một tí .

;);)

Bác next bài bằng nút next trên điều khiển được mà. Đợi 2-3giay là bài tiếp theo sẽ có. Karaok sẽ tiếp tục thêm tính năng và ztv đảm bảo nó sẽ vô đối trên thị trường đầu karaoke hay các dịch vụ tương tự. Nền tảng karaoke của ztv chạy nhạc nền 256 kb/s ( quá tốt cho chất lượng) . Phần giao diện sẽ bổ xung list bài đang hát bằng việc ấn nút info trên remote. Phần nhắc lời ấn nút audio chọn kênh có giọng ca sỹ, phần video nền các bác upload ảnh hay video gia đình lên sever của ztv , ztv sẽ đẩy file đó sau khi sử lý vào tài khoản đầu ztv của bạn và chọn nó làm nền video.... Và vài chục tính năng sẽ có trên app này. Hiện tại karaoke của ztv đã tương đương chức năng của nhiều đầu karaoke chuyên dụng. Nhưng ưu điểm là bài nào mới sẽ update online ngay, điều mà karaoke khác không thể làm. App điều khiển karaoke từ iphone, android cũng đang phát triển, khi đó rút dt ra chọn bài, vẩy một cái bài đó đẩy lên list ztv karaoke... Mong các cụ test kỹ phần karaoke để đóng góp những tính năng, giao diện các cụ muốn để ztv phục vụ.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

khi nào ZTV mới hổ trợ audio TRUE HD ?

Vấn đề là bản quyền công nghệ này đang đòi quá cao cho 1 thiết bị và phải mua cho 50k thiết bị một lúc. Mặc dù chíp amlogich có hỗ trợ chuẩn này . Nếu ztv là thiết bị trôi nổi, lấy code mà add vào rom như mấy ông hdd tầu thì cũng được , ngay cả thiết bị tầu các đơn vị nhập khẩu toàn phải in vỏ hộp ở trong nước rồi in đại các logo công nghệ vào khi sản xuất ở TQ mà kg có bản quyền họ cũng cấm xuất nhập khẩu luôn. Nhưng Ztv có tóc không phải trọc đầu nên không làm được. 1 cái logo ac3, dts, hay hdmi để tích hợp vào là tiền cả. Ztv đang cố gắng đàm phán thêm với các đối tác để sử dụng chuẩn công nghệ của Họ.

Ztv

chào tất cả các bác . bác nào biết ip tĩnh của ztv đặt thế nào không. có bác nào biêt chỉ em với vì mạng nhà mình các thiết bị đều đặt ip tĩnh mới có mạng với ztv nếu đặt ip tĩnh sẽ ổn định hơn nếu tự động bất liền cùng lúc ztv moden va sip thì không có muốn có thì để ztv khởi động được một lúc thì cắm moden va sip thì mới có mạng'' AI BIẾT VỀ VU NÀY GIÚP EM VỚI''.

Khi bác chọn mạng wifi sau khi nhập pass ở phía dưới có hộp hiển thị mạng nâng cao bác ấn vào nó hiện ra cài đặt ip dhpc hoặc ip tĩnh.

Bên trên