Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ztv ơi! Tại sao livetv cứ mỗi lần mở lại thông báo cập nhật phiên bản mới. Internet cap quang của e đến 12M nhưng khi xem livetv khoảng 30p đầu vẫn đứng hình

quochuytn93

Bác ztv ơi! Tại sao livetv cứ mỗi lần mở lại thông báo cập nhật phiên bản mới. Internet cap quang của e đến 12M nhưng khi xem livetv khoảng 30p đầu vẫn đứng hình

đúng vậy đó tôi cũng bi vậy mong bác ztv xủ ly giúp mạng cáp quang 12m tháng mất bao nhiêu tiền đấy chắc khẻo lám nhỉ

vxthuyad

Member

đúng vậy đó tôi cũng bi vậy mong bác ztv xủ ly giúp mạng cáp quang 12m tháng mất bao nhiêu tiền đấy chắc khẻo lám nhỉ
cái livetv chắc chưa hoàn thiện lên nó mới thế, mình thử gói 3m và gói 5m của vnpt đều giật hình như nhau chắc còn lỗi gì đó chứ không hoàn toàn do mạng yếu.
chọn luồng được nhưng không có tác dụng, có lẽ chức năng đó để thử thôi chứ chưa có luồng để chọn.
bác ztv cho hỏi cái đầu này có chức năng khóa bằng mật khẩu không vậy, nhà ai mà có con nhỏ lúc mình không có nhà nó bật lên xem hoạt hình cả ngày thì chết.
mình muốn có chức năng khóa bằng mật khẩu như trên điện thoại đó.....

Ztv

cái livetv chắc chưa hoàn thiện lên nó mới thế, mình thử gói 3m và gói 5m của vnpt đều giật hình như nhau chắc còn lỗi gì đó chứ không hoàn toàn do mạng yếu.
chọn luồng được nhưng không có tác dụng, có lẽ chức năng đó để thử thôi chứ chưa có luồng để chọn.
bác ztv cho hỏi cái đầu này có chức năng khóa bằng mật khẩu không vậy, nhà ai mà có con nhỏ lúc mình không có nhà nó bật lên xem hoạt hình cả ngày thì chết.
mình muốn có chức năng khóa bằng mật khẩu như trên điện thoại đó.....

Một số bác dùng mạng của vnpt sẽ ổn hơn. Live Tv thiết bị trung tâm thì ok nhưng một số nút mạng không ổn .Khu vực tphcm và miền trung hệ thống đang nâng cấp thêm để phân bớt tải. Có thể các bác đo được luồng lá 5-6 mb/s nhưng nó không ổn định kể cả cáp quang dẫn tới ztv live sẽ bị giật . Ztv sẽ căn chỉnh cho luồng này ổn hơn. Hiện nay mới có 3 luồng một kênh. Từ 1,5 đến 3 mb/s

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình thấy mọi người thường tát nước theo mưa. Khi mua đầu ztv mình cũng chỉ muốn có một trải nghiệm mới. Với 3 triệu đồng mà mọi người có vẻ như mong muốn tất cả những gì tốt nhất của các thiết bị phải có ở ZtV. Hãy công bằng và bình tĩnh các bạn à, với một thiết bị như ztv: xem phim trên ổ cứng tốt = hoặc hơn một số đầu HDP; Xem VOD phim có thuyết minh xem sướng hẳn; Xem truyền hình bằng chảo vệ tinh thay thế được TH cáp; xem Tivi online chất lượng cũng tương đối tốt.
Sản phẩm này dành cho những người yêu công nghệ, tuy phần mềm còn hơi chuối nhưng hy vọng nhà sản xuất sẽ hoàn thiện dần.
Đánh giá công bằng thì với một thời gian ngắn mà có đến hơn 10 nghìn sản phẩm đến tay người tiêu dùng. Điều này nói lên tất cả.
Hãy công bằng và ủng hộ những nhà sản xuất Việt Nam.

vulinh68

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mạng nhà mình dùng gói Family của VNPT (5Mb-6Mb) không thấy bị giật, trừ lúc chuyển kênh. Trừ kênh HBO HD, các kênh còn lại đẹp gần bằng xem qua vệ tinh của đầu HD02.
@ZTV: Các bạn có thể nghiên cứu FW của TviX để áp dụng cho ứng dụng HDPlayer được không? Mình (và chắc nhiều người) rất thích khả năng đọc fanart của nó đấy.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình thấy mọi người thường tát nước theo mưa. Khi mua đầu ztv mình cũng chỉ muốn có một trải nghiệm mới. Với 3 triệu đồng mà mọi người có vẻ như mong muốn tất cả những gì tốt nhất của các thiết bị phải có ở ZtV. Hãy công bằng và bình tĩnh các bạn à, với một thiết bị như ztv: xem phim trên ổ cứng tốt = hoặc hơn một số đầu HDP; Xem VOD phim có thuyết minh xem sướng hẳn; Xem truyền hình bằng chảo vệ tinh thay thế được TH cáp; xem Tivi online chất lượng cũng tương đối tốt.
Sản phẩm này dành cho những người yêu công nghệ, tuy phần mềm còn hơi chuối nhưng hy vọng nhà sản xuất sẽ hoàn thiện dần.
Đánh giá công bằng thì với một thời gian ngắn mà có đến hơn 10 nghìn sản phẩm đến tay người tiêu dùng. Điều này nói lên tất cả.
Hãy công bằng và ủng hộ những nhà sản xuất Việt Nam.
Thực tế giá gốc của ZTV chỉ có 2.550.000 qua tay các đại lý giá là 2.990.000 chưa tính kèm khuyến mãi.So với các đầu cùng loại Thì ZTV quá rẻ.

vxthuyad

Member

Một số bác dùng mạng của vnpt sẽ ổn hơn. Live Tv thiết bị trung tâm thì ok nhưng một số nút mạng không ổn .Khu vực tphcm và miền trung hệ thống đang nâng cấp thêm để phân bớt tải. Có thể các bác đo được luồng lá 5-6 mb/s nhưng nó không ổn định kể cả cáp quang dẫn tới ztv live sẽ bị giật . Ztv sẽ căn chỉnh cho luồng này ổn hơn. Hiện nay mới có 3 luồng một kênh. Từ 1,5 đến 3 mb/s
bác ztv bảo mạng không ổn định lên xem nó giật, vậy cho minh hỏi mạng việt nam mình ở đâu thì ổn định vậy, có chỗ nào nắp mạng cáp đồng cam kết tốc độ tối thiểu là 3m không. bác lên có giải pháp khắc phục khi mạng không ổn định chứ mạng việt nam mình không biết đến năm bao nhiêu...... mới đủ độ ổn định để thưởng thức cái livetv của bác.

vulinh68

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv bảo mạng không ổn định lên xem nó giật, vậy cho minh hỏi mạng việt nam mình ở đâu thì ổn định vậy, có chỗ nào nắp mạng cáp đồng cam kết tốc độ tối thiểu là 3m không. bác lên có giải pháp khắc phục khi mạng không ổn định chứ mạng việt nam mình không biết đến năm bao nhiêu...... mới đủ độ ổn định để thưởng thức cái livetv của bác.
Ổn định là mạng VNPT đó bác (mình dùng mạng này thấy ổn định còn mạng khác thì không biết). Mình dùng chả thấy giật bao giờ.

Đôrêmi

Moderator

Hơ..mình đập con ZTV đi rồi...tiếc quá...

Bác gom xác con ZTV với con VTC SD01 gửi cho em nhé, cam đoan là chắc bác chưa dùng ..búa tạ đập đâu ;;);;);;)

Chẳng biết bác dùng mạng cáp quang gì, chứ với gói VNPT thấp nhất nhà em trưa nay xem LiveTV cả tiếng đồng hồ mà có thấy đứng hình đâu.

Ztv

Nếu đặt bộ đệm lớn thì khi kết nối kg ổn định luồng live vẫn ok. Nhưng như vậy nó sẽ trễ các kênh live tới vài phút so với vệ tinh. Xem trực tiếp sẽ rất khó chịu nhất là bóng đá. Phát đa luồng 1 kênh là giải pháp tốt hơn ,nhưng nếu live tv HD để một luồng nhỏ dưới 1mb/s thì sẽ ổ định như vod của ztv khán giả sẽ thấy có lúc hd xem như sd thì lại mất uy tín. Live TV của ztv thiết kế có 3 luông/ kênh và app sẽ tự động đảo luồng, quá trình đảo luồng kg nọ giật khực nhưng hình ảnh sẽ lúc rất đẹp lúc như SD . Phát 3 luồng/kênh thì đầu tư hạ tầng cho 1 kênh tốn mấy lần. Ví dụ hd việt một kênh 1 luồng3,5 mb/s rất đẹp nhưng 80% người dùng sẽ khó xem ổn định luồng live này. Ztv hiện luồng cao nhất mới là 3mb/s luồng thấp có1,4 và TB là 2mb/s. Hệ thống live tv sẽ tiếp tục nâng cấp lên 5-6 luồng/ kênh cho cả các bác mạng còi nhất và các bác dùng cáp quang. Đảm bảo khi luồng HD khoảng 4-5 mb/s thì Vệ tinh gọi bằng cụ . Bọn em đang thử nâng luồng cao hơn và đo kiểm các vùng trên cả nước để tối ưu hoá.

hoagvc3

E dùng gói cáp quang viettell 12m bác đồ à. Livetv kêng HBO xem nét nhất

Bên trên