Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

ztv chắc phải dẹp ba cái vụ game gủng đi quá!ztv đâu phải để chơi game đâu.muốn xóa đi cho nhẹ máy mà ko đc.Ztv cũng nên tăng cường app hay trên ztvstore, dẹp bớt mấy cái game nhảm ấy đi.Mình thấy mấy cái app trên store cũ xì cũ mốc ra rồi ấy :)):)):))

Muốn xoá nhanh nhất bác reset lại . Không thì bác vào thư mục cài đặt androi,chọn ứng dụng hệ thống, rồi chọn tường app mà uninstall là được mà. Nếu bác đặt app tại thư mục cá nhân thì ấn nút del trên remote là nó xoá đường link của app

Ý EM LÀ MẤY CÁI GAME ANGRY BIRDS,CỜ TƯỚNG,BẮN MÁY BAY,FRUIT NINJA CÀI SẴN Ế

Muốn xoá nhanh nhất bác reset lại . Không thì bác vào thư mục cài đặt androi,chọn ứng dụng hệ thống, rồi chọn tường app mà uninstall là được mà. Nếu bác đặt app tại thư mục cá nhân thì ấn nút del trên remote là nó xoá đường link của app

Ý EM LÀ MẤY CÁI GAME ANGRY BIRDS,CỜ TƯỚNG,BẮN MÁY BAY,FRUIT NINJA CÀI SẴN Ế

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác có thể đưa những ứng dụng hay dùng ra Menu Cá Nhân ,vào mục Tất Cả Ứng Dụng ,di chuyển tới ứng dụng, LiveTV chẳn hạn ,nhấn nút đỏ trên Remote, LiveTV sẻ chuyển đến Menu Cá Nhân .Lần sau sử dụng LiveTV sẻ nhanh chóng hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vulinh68

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác thì thích cài thêm game, bác lại thích gỡ đi. Theo ý mình thì ZTV chỉ nên để xem TH Vệ tinh, Xem từ HDD, xem LiveTV, Xem VOD, , hát Kara là đã quá đủ rồi. Mình thấy các app có sẵn trên ZTV chạy ngon đấy chứ, cài thêm app ngoài làm gì nhỉ? (trừ các bác muốn xem HDViet, hayhay... gì đấy thì mình ko có ý kiến, mình có hơn 10 TB phim và ca nhạc rồi nên chẳng cần xem thêm; Nhưng mình rất thích VOD của ZTV có giọng thuyết mình hay)

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Từ giờ đến cuối năm 30 kênh HD phục vụ bác . Bọn em đang xin phép thêm, hệ thống dvb-s sẽ lai ghép với internet trên 1 app TV. Kênh ITV sẽ tương tác hoàn toàn với người dùng thông qua remote ztv...... Bác chạy cáp quang là hợp đó .Tương lai của dịch vụ TH và giải trí phụ thuộc internet.

bác cho em hỏi đầu vtchd có 30 kênh hd như ztv ko bác

vulinh68

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Từ giờ đến cuối năm 30 kênh HD phục vụ bác . Bọn em đang xin phép thêm, hệ thống dvb-s sẽ lai ghép với internet trên 1 app TV. Kênh ITV sẽ tương tác hoàn toàn với người dùng thông qua remote ztv...... Bác chạy cáp quang là hợp đó .Tương lai của dịch vụ TH và giải trí phụ thuộc internet.
Thứ nhất: Cá nhân mình chỉ cần VTC HD 1, 2, 3 và VTC3 HD nên các bạn ZTV cho hỏi 50k - 100k /tháng có đủ để dùng ko?
Thứ hai: Đừng ham nhiều kênh mà chất lượng không ra gì. Bài học của vụ 100 kênh của VTC HD vẫn còn đấy, các bạn ZTV đừng đi theo vết xe cũ. Khuyên thật lòng.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thứ nhất: Cá nhân mình chỉ cần VTC HD 1, 2, 3 và VTC3 HD nên các bạn ZTV cho hỏi 50k - 100k /tháng có đủ để dùng ko?
Thứ hai: Đừng ham nhiều kênh mà chất lượng không ra gì. Bài học của vụ 100 kênh của VTC HD vẫn còn đấy, các bạn ZTV đừng đi theo vết xe cũ. Khuyên thật lòng.

vãi bác hóa ra bác thích chùm kênh của vtc thế cơ à
nếu bây giờ mà 30 kênh hd của tất cả các đài bác có đồng ý ko

---------- Post added 06-07-2013 at 06:26:00 PM ----------

vulinh68

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

---------- Post added 06-07-2013 at 06:26:00 PM ----------

Đài kia là đài nào? Chẳng lẽ là K+ HD =))
PS: Lịch sự chút đi bạn ơi. Đây không phải diễn đàn của các cháu tuổi teen đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đài kia là đài nào? Chẳng lẽ là K+ HD =))
PS: Lịch sự chút đi bạn ơi. Đây không phải diễn đàn của các cháu tuổi teen đâu.
cái gì thế cháu tuổi teen á nói lại đi
mà tôi nói gì mà phải lịch sự

Ztv

bác cho em hỏi đầu vtchd có 30 kênh hd như ztv ko bác

Hai hệ thống kênh sẽ như nhau từ giờ tới cuối năm.Ngoài việc nâng cấp nội dung các kênh vtchd cũ. Sẽ có bản HD của các kênh của vtc và thêm một số kênh nữa . Vtc sd trên vệ tinh sẽ đổi sang nén mp4 và tăng băng thông cho hd nên sẽ đẹp hơn. Các bác đầu thu Tầu nếu chỉ giải mã mpg2 sắp vứt đi hết rồi.
Ztv đang xây dựng hệ thống nghe nhạc losslest chuyên nghiệp trên ztv đáp ứng nhu cầu nghe nhạc chất lượng cao. Giao diện người dùng thuận tiện và điều khiển hoàn toàn trên remote cũng như điện thoại .

Chỉnh sửa lần cuối:

hoagvc3

Hai hệ thống kênh sẽ như nhau từ giờ tới cuối năm.Ngoài việc nâng cấp nội dung các kênh vtchd cũ. Sẽ có bản HD của các kênh của vtc và thêm một số kênh nữa . Vtc sd trên vệ tinh sẽ đổi sang nén mp4 và tăng băng thông cho hd nên sẽ đẹp hơn. Các bác đầu thu Tầu nếu chỉ giải mã mpg2 sắp vứt đi hết rồi.
Ztv đang xây dựng hệ thống nghe nhạc losslest chuyên nghiệp trên ztv đáp ứng nhu cầu nghe nhạc chất lượng cao. Giao diện người dùng thuận tiện và điều khiển hoàn toàn trên remote cũng như điện thoại .
Mấy kênh SD bác đẩy lên trước đi. Xem qua vệ tinh lằng nhằng quá. Bác làm như mytv hay nettv ấy

Ztv

Bác ZTV ! Sao báo PC world cũng thông báo trong tháng 7 nầy ZTV E-Class đời mới sẽ tung ra thị trường ?
Vì nhà cung cấp chíp giao hàng chậm do phải bổ xung nâng cấp một số vấn đề .Về cơ bản E 2 ra cùng với C-1 ( giá rẻ bỏ khay chứa ổ santa) nên chưa chắc kịp tháng 7.

tudanmk4

Member

Vậy là nội dung của các kênh vtc sẽ hay hơn,hình ảnh đẹp hơn hả bác

Bên trên