Dịch vụ ZTV của VTC

Le Vinh

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

E đo luồng 10M các bác nhé(cáp quang hẳn hoi) trọn gói 220k thế mà livetv vẫn giật. Có lẽ mai e quay phim lại đưa lên mấy bác xem thế nào. Vod thì bình thường với luồng tự động còn chọn luồng cao thì màn hình chỉ có duy nhất màu đen.

EM cũng đang thắc mắc vụ này. Nhà em dùng FTTH Nextivi của Viettel cáp quang 10M mất 330.000+110.000 tiền dịch vụ nextivi = 440.000đ trọn gói.Nói chung VOD, liveTV đều ok, buổi tối xem đôi lúc bị dừng hình khoảng 1-2 giây (nhưng k thường xuyên)
À có bác nào chạy được Gentv k, sao em không chạy đc nó

hoagvc3

EM cũng đang thắc mắc vụ này. Nhà em dùng FTTH Nextivi của Viettel cáp quang 10M mất 330.000+110.000 tiền dịch vụ nextivi = 440.000đ trọn gói.Nói chung VOD, liveTV đều ok, buổi tối xem đôi lúc bị dừng hình khoảng 1-2 giây (nhưng k thường xuyên)
À có bác nào chạy được Gentv k, sao em không chạy đc nó
Sao 10M e phải trả 220ngàn thôi nhỉ. Viettel trang bị luôn moden tích họp wifi tp link cũng hay

Ztv

E đo luồng 10M các bác nhé(cáp quang hẳn hoi) trọn gói 220k thế mà livetv vẫn giật. Có lẽ mai e quay phim lại đưa lên mấy bác xem thế nào. Vod thì bình thường với luồng tự động còn chọn luồng cao thì màn hình chỉ có duy nhất màu đen.

10mb/s đó là kết nối tới sever nhà cung cấp dịch vụ adsl. Kết nối internet là câu chuyện khác bác ạ. Ztv live tv và vod chạy unicast không giống như iptv chạy multicast trên mạng core của địa phương nên ổn định kết nối hơn rất nhiều. Nên iptv của ông nào chạy hạ tầng ông đó .Thực tế Ztv chỉ chạy ổn ở một số điểm kể cả mạng cùi nhất còn một số mạng mang tiếng là quang nhưng kết nối ra ngoài vòng vèo nên khi các bác chạy ỉntenet quốc tế còn kém hơn adsl gói cùi chạy quốc tế. Thực tế chứng minh mỗi đia phương thì các nhà cung cấp dịch vụ có chất lượng khác nhau do cách họ đầu tư. Fpt tốt ở một số nơi, vnpt một số nơi, viettel một số nơi. Không phải tỉnh nào cứ cáp quang là hơn adsl . Và cũng không phải lúc nào fpt cũng thua vnpt. Nhà em ở HN dùng adsl của fpt gói cùi nhất nhưng chưa bao giờ Ztv live hd bị đứt, chuyển kênh có 2-3 giây. Nhưng ở cơ quan cáp quang của viettel lại giật khực... Các diễn đàn mọi người đều công nhận vnpt là ổ hơn cả nhưng không phải nơi nào cũng thế. Khi mắc internet lựa chọn nhà cung cấp nào cũng phải ngâm cứu khu vực mình ở adsl của ai là ok nhất.Ztv sẽ đặt serve phân tải tại 7 vùng kinh tế trọng điểm và có đủ ở 3 nhà cung cấp dịch vụ lớn. Cuối năm nay hệ thống phân tải hoàn thiện thì sẽ cải thiện kết nối tương đối ổn trên phạm vi toàn quốc. Hiện hệ thống đang đầu tư chỉ chạy 1% tải nhưng giật là do nghẽn cục bộ.

hungdisc

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

mình vừa khám phá ra hayhaytv qua duyệt web xem phim hd rất nét nhưng khổ nỗi là không có phụ đề có bác nào biết cài phụ đề chỉ mình với mình cài mãi không được
Bác thử tìm app Dolphin HD xem sao, Ztv của mình chạy cái này xem hayhaytv có sub

hoagvc3

10mb/s đó là kết nối tới sever nhà cung cấp dịch vụ adsl. Kết nối internet là câu chuyện khác bác ạ. Ztv live tv và vod chạy unicast không giống như iptv chạy multicast trên mạng core của địa phương nên ổn định kết nối hơn rất nhiều. Nên iptv của ông nào chạy hạ tầng ông đó .Thực tế Ztv chỉ chạy ổn ở một số điểm kể cả mạng cùi nhất còn một số mạng mang tiếng là quang nhưng kết nối ra ngoài vòng vèo nên khi các bác chạy ỉntenet quốc tế còn kém hơn adsl gói cùi chạy quốc tế. Thực tế chứng minh mỗi đia phương thì các nhà cung cấp dịch vụ có chất lượng khác nhau do cách họ đầu tư. Fpt tốt ở một số nơi, vnpt một số nơi, viettel một số nơi. Không phải tỉnh nào cứ cáp quang là hơn adsl . Và cũng không phải lúc nào fpt cũng thua vnpt. Nhà em ở HN dùng adsl của fpt gói cùi nhất nhưng chưa bao giờ Ztv live hd bị đứt, chuyển kênh có 2-3 giây. Nhưng ở cơ quan cáp quang của viettel lại giật khực... Các diễn đàn mọi người đều công nhận vnpt là ổ hơn cả nhưng không phải nơi nào cũng thế. Lhi mắc internet lựa chọn nhà cung cấp nào cũng phải ngâm cứu khu vực mình ở adsl của ai là ok nhất.
Phải thừa nhận trước kia dùng vnpt 2.5m chạy vẫn tốt hơn viettel. Buổi tối viettel ko ổn cho lắm. Nhưng chẳng lẽ ko có cách khắc phục hả bác Z

Le Vinh

Sao 10M e phải trả 220ngàn thôi nhỉ. Viettel trang bị luôn moden tích họp wifi tp link cũng hay[/QUOTE
Sao lạ vậy nhỉ, em đăng ký gói này dùng 2 năm nay rồi, cũng được trang bị modemwifi như của bác; mai em phỉa hỏi lại mới được. À mà bác ở tỉnh nào thế, em ở Quảng Ninh

Le Vinh

Bác Ztv ơi, trả lời giùm em vụ GENTIVI với, sao em chẳng xem được nó;

hoagvc3

Sao 10M e phải trả 220ngàn thôi nhỉ. Viettel trang bị luôn moden tích họp wifi tp link cũng hay[/QUOTE
Sao lạ vậy nhỉ, em đăng ký gói này dùng 2 năm nay rồi, cũng được trang bị modemwifi như của bác; mai em phỉa hỏi lại mới được. À mà bác ở tỉnh nào thế, em ở Quảng Ninh
E ở quảng trị bá à

Ztv

Bác Ztv ơi, trả lời giùm em vụ GENTIVI với, sao em chẳng xem được nó;

Cái đó do đơn vị cung cấp dịch vụ này viết app và cung cấp luồng live.Ztv cũng không thể biết tại sao nó kg chạy được và lúc chạy lúc không. Một thực tế là khi internet và mobile phát triển ở Vn hàng trăm ứng dụng và dịch vụ vod, live tv đua nhau ra đời. Nhưng 99% là làm chui không giấy phép và đầu tư nhỏ lẻ vài trăm triệu một hệ thống, thậm chí vài chục triệu hoặc chỉ viết app ăn cắp luồng của đơn vị khác. Nhưng 99% các dịch vụ này sẽ chết vì chi phí duy trì không nhỏ. Ai cũng hy vọng cứ đầu tư 1 con server, viết cái app, làm web side . Rồi khi nhiều thuê bao khoá lại thu tiền... Bán quảng cáo. Một số bác quy mô oách hơn đầu tư mua đầu thu vệ tinh hoặc truyền hình cap rồi vài con nén đẩy dịch vụ lên không có dự phòng, không có hệ thống phân tải, không giấy phép . Một số app đã và đang thu tiền theo quy mô nhỏ. Nhưng thực tế nhẩy vào lĩnh vực truyền hình dịch vụ là lĩnh vực đốt tiền nhiều nhất và công nghệ thay đổi nhanh nhất. Ztv có thể đánh cược với các bạn trong năm nay tất cả các app xem tv và web xem tv sẽ chết do không thể cạnh tranh với các đơn vị lớn, có giấy phép, đầu tư hệ thống bài bản và tài chính mạnh. Thế mạnh của các dịch vụ này là phim lậu và luồng live đi chôm chỉa sẽ bị chặn hết do siết chặt của an ninh mạng và cụ quản lý phát thanh TH và TT điện tử.Bác nào trụ được thì cũng bù lỗ liên miên và sau vài năm là tự chết. Hàng chục app như vậy đã chết hoặc đối diện với pháp lý( nếu để lộ danh tính đơn vị cung cấp ) VTV đã cho ra đời vtv plus với quy mô đầu tư lớn. Viettel cũng đã có giấy phép TH dịch vụ và VNPT với dịch vụ Vivat. Việc quyét sạch các dịch vụ lậu chỉ cần một công văn giửi tới 3 nhà mạng chặn ip hoặc thu hồi tên miền.Vn thì chỉ khổ bác nào chót đóng phí cả năm mà không xem được nữa.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phải thừa nhận trước kia dùng vnpt 2.5m chạy vẫn tốt hơn viettel. Buổi tối viettel ko ổn cho lắm. Nhưng chẳng lẽ ko có cách khắc phục hả bác Z

Bạn thử nâng cấp Rom f16ref-ota lại có thể khắc phục được phần nào.

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đang xem livetv thì nhận thông báo lỗi ko có tính hiệu 9h53p

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nhà em xài gói FTTB của viettel, tốc độ 12Mb, suy hao bét nhè thì cũng vẫn còn 10Mb :D. Lắp đặt + hòa mạng = 0đ, tặng wifi moderm, giá mỗi tháng là 385k

Bên trên