Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đây là gói ưu đãi ngành giáo dục của Viettel đó bác.

Quả thật e chưa làm hợp đồng. Viettel bảo cứ trả trọn gói 220k/ tháng thế thôi. Với lại kỷ thuật họ rất nhiệt tình khi báo sự cố trước 3 tiếng là có mặt ngay. E thấy kết viettell sau khi gắn bó vnpt 14 năm.

hmthang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Quả thật e chưa làm hợp đồng. Viettel bảo cứ trả trọn gói 220k/ tháng thế thôi. Với lại kỷ thuật họ rất nhiệt tình khi báo sự cố trước 3 tiếng là có mặt ngay. E thấy kết viettell sau khi gắn bó vnpt 14 năm.

Bác không cần phải hợp đồng đâu vì account bác đang dùng là của người khác đã hợp đồng rồi (gói ưu đãi giáo dục trước đây, hiện tại hết khuyến mãi rồi).
Đang đem đầu ZTV lên cơ quan test đường Viettel cáp quang FTTH Office 32Mb/s để test: Xem LiveTV bình thường.

baclieucongtu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có bác nào biết vụ test ADSL chỉ giùm em với ? Em dùng vnpt 4m mà coi livevt vẫn giật không coi dc

hmthang

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV ơi hình như Karaoke có một số bài là nhạc MIDI phải không?

hungdisc

Member

Ket nối với chảo Vsat thế nào các bác nhĩ , loay hoay hoài mà mức Phẩm chất cứ nằm múc 0 hoài .......buồn hết sức.....

hmthang

LiveTV tuỳ từng thời điểm xem hay sao ấy. Bây giờ 18h20p ngày 11/7/2013 xem kênh VTCHD2 bình thường, không đứng hình. Không biết những lúc như thế này có gửi log về trung tâm ZTV không nhỉ?

hoagvc3

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Test thử kênh VTCHD2 xem, mạng Viettel 32Mb/s mà xem khoảng 10 phút là đứng hình luôn (giống như bác hoagvc3)

Hê hê 32m vẫn lạng thì 10m không trách dc nhỉ. Xem ra ztv kén mạng hay liên kết với vnpt rồi. E nói thế có gì ko phải mong bác ztv lượng thứ nhé. Cảm ơn bác hmthang đã tets gùm.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ZTV ơi hình như Karaoke có một số bài là nhạc MIDI phải không?

Tất cả là mp3 nhưng có thể một số bài không có nên conver từ midi sang. Kho mội dung karaoke đang cập nhập thêm cỡ 5000 bài nữa và thay một số bài nhạc nền không hay.

quochuytn93

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

mạng cua tôi vnpt goi re 150 trên 1 tháng và ping không ôn định xem livetv luồng thấp vẫn ok

vxthuyad

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv lên xem lại cái livetv hình như tùy từng vùng xem được, mình thay cả moden adsl cũng vẫn thế xem được vài phút đứng hình, xem kho phim luồng trung bình ok không giật tí nào, cài vtvlive xem mấy kênh hd cực nét xem cả tiếng không giật, hdviet xem vô tư các kênh hd và kho phim phong phú nhiều phim mới, mytvnet xem cực ổn định mới cập nhật nhiều kênh có chức năng xem lại chỉ tội không có kênh hd.kết luận không phải do mạng nhà mình chậm, mà do livetv của bác vẫn còn nỗi khi hình bị đứng ứng dụng không download data nữa, phải chuyển kênh khác sau đó chuyển lại mới xem được tiếp.mạng không ổn định hay mạng yếu khi xem tv trực tuyến đều không ổn định và giật là điều tất yếu, nhưng xem bằng ứng dụng khác cũng chạy trên đầu ztv xem hd nét không giật, vậy bác ztv không lên đổ đầu hết cho mạng không ổn định.

Bên trên