Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cùng một nội dung ca nhạc HD mình xem trên galaxy tap 7 chạy mượt nhưng xem trên ztv thì bị gật. Ko lẽ ztv bắt sóng wifi kém chăng

wifi thì như nhau thôi bác nhưng cpu thì thua mấy lần nên app trên tap chạy mượt hơn là đương nhiên bác ạ.

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

chắc ztv phải fix cái youtube nữa quá!cái mới xem ko mượt bẳg cái cũ,giao diện quá bất tiện.Hãy trả lại youtube như xưa[-O<.Cải tiến chứ đừng cải lùi Ztv nhé :))

Ztv

chắc ztv phải fix cái youtube nữa quá!cái mới xem ko mượt bẳg cái cũ,giao diện quá bất tiện.Hãy trả lại youtube như xưa[-O<.Cải tiến chứ đừng cải lùi Ztv nhé :))

You tube đó rất tiện cho remote ztv. Cong youtube cũ chỉ dùng chuột . Nếu dùng remote giao diện khi dùng sẽ hỗ trợ đầy đủ các nút trên remote . Tua hình, play, stop, tìm kiếm.... Vv. Khi xem youtube dịch phím sang trái hoặc phải sẽ có hộp giao diện thông minh .... Bác muốn cài youtube cũ có thể tìm trong kho của ztv và cho vào menu cá nhân.

vuthecong78

Well-Known Member

ZTV chạy tốt được các file để trong Desktop khi cùng mạng LAN.
Vậy bác ZTV cho em hỏi làm cách nào để cho đầu ZTV chia sẻ được các file trong ổ cứng gắn trong đầu ZTV. Để cho 1 đầu ZTV hoặc Openbox khác chạy được các file trong ổ cứng này.

Bác ZTV trả lời em đi.

hoagvc3

Để tránh việc nâng cấp lặt vặt ztv sẽ cho ra rom mới cùng với việc ra đời ztv E-2 . Rom E -1 sẽ như E-2 . Sửa một số lỗi nhỏ. Người dùng không cần tạo tài khoản khi mua đầu mới mà ztv sẽ mặc định 1 tài khoản theo số đầu. Người dùng và đại lý khỏi mất công tạo tài khoản và đăng nhập khi sử dụng các dịch vụ ztv. Số serie đầu sẽ mặc định là số tk. Bác nào đã tạo tài khoản thì vẫn dùng tài khoản như cũ không thay đổi. Việc này chủ yếu tiện cho người mới mua ztv cắm là chạy. Đại lý đỡ mất công hướng dẫn và tạo TK. Giữa tháng sau ztv sẽ nâng thêm kênh HD trên live TV tương đương với dvb-s ( cuối năm sẽ nhiều gấp 2) lúc đó ztv sẽ hoàn thiện hệ thống live tv,một số bác kêu ca ztv live hay giật sẽ cải thiện nhiều.
Bác nhớ gộp truyền hình vệ tinh vào livetv nhé. Khách hàng đỡ tiền mua thêm cái chảo và dây lằng nhằng quá.

Đôrêmi

Moderator

ZTV chạy tốt được các file để trong Desktop khi cùng mạng LAN.
Vậy bác ZTV cho em hỏi làm cách nào để cho đầu ZTV chia sẻ được các file trong ổ cứng gắn trong đầu ZTV. Để cho 1 đầu ZTV hoặc Openbox khác chạy được các file trong ổ cứng này.

Không hiểu cái Openbox bác nói là cái gì, nếu là đầu thu vệ tinh Openbox em nghĩ là không thể, còn 2 ZTV chạy cùng 1 HDD em nghĩ là có thể vì đều chạy cùng Android cả nên kiếm cái app cài vào chắc ok, có điều chưa có 2 đầu ZTV để thử.

vuthecong78

Well-Known Member

Không hiểu cái Openbox bác nói là cái gì, nếu là đầu thu vệ tinh Openbox em nghĩ là không thể, còn 2 ZTV chạy cùng 1 HDD em nghĩ là có thể vì đều chạy cùng Android cả nên kiếm cái app cài vào chắc ok, có điều chưa có 2 đầu ZTV để thử.

Openbox X5pro và ZTV nhà em vẫn chạy được file video, mp3, xem ảnh chứa trong máy tính để bàn bình thường qua LAN. Nhưng muốn xem thì phải bật máy tính lên. Em mới mua được ổ 2TB cho ZTV nên muốn cho Openbox X5pro chạy được các file mkv trong ổ của ZTV. Đỡ phải bật máy tính vì nó tốn điện hơn ZTV

bangnvbka

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

You tube đó rất tiện cho remote ztv. Cong youtube cũ chỉ dùng chuột . Nếu dùng remote giao diện khi dùng sẽ hỗ trợ đầy đủ các nút trên remote . Tua hình, play, stop, tìm kiếm.... Vv. Khi xem youtube dịch phím sang trái hoặc phải sẽ có hộp giao diện thông minh .... Bác muốn cài youtube cũ có thể tìm trong kho của ztv và cho vào menu cá nhân.
bản youtube này giao diện dễ dùng.nhưng xem load chậm hơn bản trước.bác ztv fix cho no xem mượt hơn tý là ok

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sản Phẩm

ZTV đưa sản phẩm E1 - 2 lên web rồi này. 3.290.000 đ, chưa thấy thông số kỹ thuật

Cấu hình như nhau bác ạ. Thêm công tắc nguồn phía sau và cải tiến một số mạch và tụ cho hiệu xuất hệ thống tốt hơn chút chút. Quan trọng bây giờ không phải là cấu hình mà là rom, ứng dụng chạy mượt không tốn tài nguyên .Một số android stick chíp 4 nhân không tối ưu rom xem phim hdd cắm ngoài còn treo cứng vì cpu quá nóng.

Đôrêmi

Moderator

Openbox X5pro và ZTV nhà em vẫn chạy được file video, mp3, xem ảnh chứa trong máy tính để bàn bình thường qua LAN. Nhưng muốn xem thì phải bật máy tính lên. Em mới mua được ổ 2TB cho ZTV nên muốn cho Openbox X5pro chạy được các file mkv trong ổ của ZTV. Đỡ phải bật máy tính vì nó tốn điện hơn ZTV

Hê hê, vậy bác phải gửi cho các bác bên ZTV con Openbox X5pro để các bác ấy test, em thì toàn dùng Openbox S9 thôi nên không biết vụ này. :D:D:D

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nhớ gộp truyền hình vệ tinh vào livetv nhé. Khách hàng đỡ tiền mua thêm cái chảo và dây lằng nhằng quá.

Bác xem Live tv bị treo liên hồi ,bây giờ bác đồi ZTV gộp chung lại ,mình nghĩ nó không ổn định bằng chảo.

Ztv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hì hì. Mytv làm đc mà ztv ko làm đc sao

Ztv đang tiếp tục phát triển thêm các tính năng hỗ trợ xem mutlicast . Lúc đó ztv có thể thay thế các đầu iptv với điều kiện có thuê bao của mytv,next tv,digitv.... Còn ztv live chạy unicast trên internet không thể ổn định bằng iptv chạy nội mạng của nhà cung cấp adsl.

NÀY NHÁ,HÔM NAY ĐI OFFLINE MỚI THẤY FPT PLAY HD ƠN HẲN ZTV NHÁ.VỪA TẢI PHIM VỀ VỪA XEM ĐƯỢC LUÔN.DTS,DOLBY ĐỦ CẢ.GIÁ 1 CÁI ĐẦU FPT CŨNG RẺ HƠN ZTV.ZTV CẨN THẬN KO LÀ BỊ FPT VƯỢT MẶT ĐẤY NHÉ ZTV!

hoagvc3

NÀY NHÁ,HÔM NAY ĐI OFFLINE MỚI THẤY FPT PLAY HD ƠN HẲN ZTV NHÁ.VỪA TẢI PHIM VỀ VỪA XEM ĐƯỢC LUÔN.DTS,DOLBY ĐỦ CẢ.GIÁ 1 CÁI ĐẦU FPT CŨNG RẺ HƠN ZTV.ZTV CẨN THẬN KO LÀ BỊ FPT VƯỢT MẶT ĐẤY NHÉ ZTV!

Cái đó chỉ dùng được cho mạng fpt thôi mà. Ztv dùng đc tất cả các mạng đó.

mhsonbk

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cấu hình như nhau bác ạ. Thêm công tắc nguồn phía sau và cải tiến một số mạch và tụ cho hiệu xuất hệ thống tốt hơn chút chút. Quan trọng bây giờ không phải là cấu hình mà là rom, ứng dụng chạy mượt không tốn tài nguyên .Một số android stick chíp 4 nhân không tối ưu rom xem phim hdd cắm ngoài còn treo cứng vì cpu quá nóng.

Phiền bác có thể nói rõ những điểm nâng cấp trên sản phẩm E 1-2 so với E 1-1. Ví sao nó lại đắt hơn 300k ;))

Bên trên