Dịch vụ ZTV của VTC

hmthang

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

VNPT mình dùng trước đây tốc độ 2,56m chạy mượt, nay chuyển sang cáp quang viettel 10m xem livetv bị lạng, vod( chọn luồng cao), yotube HD xem cực nét, hôm trước nghe mấy bác ztv nói chất lượng còn đang phụ thuộc vào vùng miền nữa, hy vọng bản rom sắp tới khắc phục nhược điểm này của livetv

Bác này nói đúng đấy các bạn ạ, mình đã kiểm chứng cáp quang Viettel 32Mbps mà LiveTV cũng bị đứng hình y chang như thế, chỉ khi nào chuyển kênh khác rồi chuyển về lại mới được. Hay là do mạng nhanh quá nên LiveTV tải về và ngồi chơi rồi sau đó quên tải tiếp.

Trước đây mình dùng gói VNPT 2.5Mbps thì LiveTV bình thường. Bây giờ chuyển sang FPT 6Mbps thấy cũng ổn định.

Hic, vụ này đầu tư tiền internet hơi bị nhiều đấy, tha hồ mà dùng ZTV nhé:
- Ở nhà hai đường: một đường ADSL VNPT 2.5Mbps, một đường ADSL FPT 6Mbps
- Ở cơ quan hai đường: một đường cáp quang VNPT 50Mbps, cáp quang Viettel 32Mbps

quochuytn93

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

mạng nào trả xem được cứ kích vào đấy là xem thôi xem trên máy tính mà mà cái vụ Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v
0.4.7 thích nhất là máy trục kênh 18+ mà ko tháy bác nào chia sẻ nhỉ :cai này là xem trên máy tinh nha:

duykhoi02cdt

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đúng như bác ZTV đã nói, việc dùng mạng để xem Live TV hoặc VOD phụ thuộc khu vực; mấy bác ở trên dùng FTTH của Viettel xem mà bị giật trong khi em đang dùng viettel ADSL, gói cước 99k/tháng (tốc độ tối đa chắc 2Mbps, đo bằng speedtest thì trung bình khoảng 1.6Mbps) vẫn xem bình thường hầu như cả ngày, trong lúc xem thì laptop và điện thoại em vẫn lướt web, xem youtube (hơi giật). (Em đã thử cả VOD luồng cao, vẫn chạy được nhưng thỉnh thoảng giật 1 cái, để tự động thì OK).

arcnmsang

Member

bác nào có FPT Play 1.05 cho xin voi minh ko cài được trên google play

zero153

Member

mình xem video thúy nga 108 tua tới ko được trên laptop thì bình thường (file mkv 720p 12G).có bác nào bị ko

duykhoi02cdt

Ứng dụng này mình nghĩ là để dùng cho ai có cáp quang kết nối qua giao thức PPPoE, lúc này ZTV sẽ có chức năng của 1 Router.

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dạo này ko thấy bác ztv nhỉ. Các bác lại bận việc rồi.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dạo này ko thấy bác ztv nhỉ. Các bác lại bận việc rồi.

Thanh tra Chính Phủ vừa kiểm tra vụ vi vinasat 1,2 thua lỗ 1 ngàn mấy trăm tỉ nên cả cty bận rộn chứ không riêng gì bác ZTV đâu ,thông cảm cho bác ấy đi....

hoagvc3

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thanh tra Chính Phủ vừa kiểm tra vụ vi vinasat 1,2 thua lỗ 1 ngàn mấy trăm tỉ nên cả cty bận rộn chứ không riêng gì bác ZTV đâu ,thông cảm cho bác ấy đi....

May kiểm tra sớm đấy bác nhỉ chứ như vinaxin. Vinaline thì dân khổ:((

Phần ztv karaoke sao tìm ca sỹ khó thế.. tìm bài hát cũng vậy..còn trên sơn ca media thì báo lỗi không kết nối được internet

hmthang

Thành thật mà nói thì Karaoke rât khó sử dụng, tối hôm qua chọn hát vài bài cho các con mà muốn ném cái remote. Các phím nóng hỗ trợ cần phải có là: OK=Chọn bài, Insert=Chèn bài

vuasumu_online

Thành thật mà nói thì Karaoke rât khó sử dụng, tối hôm qua chọn hát vài bài cho các con mà muốn ném cái remote. Các phím nóng hỗ trợ cần phải có là: OK=Chọn bài, Insert=Chèn bài

Mình thấy chọn dễ mà, có điều vừa hát vừa chọn giật lắm, đứng hình và treo luôn í. Mòng các bác Ztv sớm sửa đc.

Bên trên