Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ram 2Gb chứ bác. Phải tích hợp DAC 2 kênh nữa mới dành cho "dân chơi". Em hỏi bác tí: Dòng C class là như thế nào?

Dòng C không tích hợp ổ cứng Santa . Vẫn có vệ tinh dvb-s nhưng rẻ hơn 30% so với E . C và E ra đời nhắm vào truyền hình vệ tinh lai ghép internet. Chíp 1g như nhau, đủ dùng các dịch vụ ztv cung cấp. C thì cho conneted TV nên chíp khủng hơn.
Dòng S mới trên bản vẽ, bản thân em cũng thấy khó thành công. Bản chất S để làm thương hiệu thôi. Một số đối tác can ngăn vụ này vì chọn toàn linh kiện tốt nhất nhét vào android sẽ rất khó vì bản thân hệ điều hành này còn chưa hỗ trợ tốt cho dân chơi HD và audio. 4K thì ok rồi nhưng chờ code mpg5 tháng 9 này mới ra mắt ở Hà Lan do thomson tiên phong làm nén trước. Ram 8-16 Gb mới chơi nổi 4k với cấu hình 4 nhân 1.6 . Có thể dòng này bọn em dùng Qualcomm

tudanmk4

Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Kế hoạc ZTV-S class triển khai từ 2014 sau khi 3 dòng A,C,E có mặt phục vụ các tập khách hàng khác nhau. S-Class có chíp lõi tứ và ram 16M chạy android 4.2 hoặc 4.3 , chơi luôn 4 K trên hdmi 1.4 . Kèm ổ cứng 2 T.... với bộ nguồn tích hợp lọc nhiễu, có jac cắm 2 micro hát ztv karaoke... Nói cung là đủ cả mỗi tội giá trên trời vì chỉ sản xuất theo order khách hàng. Tên khách hàng khắc luôn lên vỏ nhôm ( 3 mầu lựa chọn) cùng bảo hành 3 năm miễn dịch vụ chon đời... Giá trên trời luôn , phục vụ bác nào thích hàng chất lượng cao mà độc.

Em dự là 6,5 triệu có đúng ko bác ztv

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dòng S theo mình tạm thời là nằm trên kế hoạch tương lai đã, hiện giờ triển khai thì hoàn toàn chưa khả thi, điều quan trọng nhất hiện giờ là ổn định cho các dòng sản phẩm đã ra mắt, đẩy mạnh các dịch vụ trên các sản phẩm đó. Dòng E mong rằng các bác cải thiện chức năng thu sóng Dvbs2 hiện tại thu yếu quá.

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác ztv kiểm tra hộ em kênh vtc1HD trên livetv sao tiếng nhỏ hơn các kênh khác?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Dòng C không tích hợp ổ cứng Santa . Vẫn có vệ tinh dvb-s nhưng rẻ hơn 30% so với E . C và E ra đời nhắm vào truyền hình vệ tinh lai ghép internet. Chíp 1g như nhau, đủ dùng các dịch vụ ztv cung cấp. C thì cho conneted TV nên chíp khủng hơn.
Dòng S mới trên bản vẽ, bản thân em cũng thấy khó thành công. Bản chất S để làm thương hiệu thôi. Một số đối tác can ngăn vụ này vì chọn toàn linh kiện tốt nhất nhét vào android sẽ rất khó vì bản thân hệ điều hành này còn chưa hỗ trợ tốt cho dân chơi HD và audio. 4K thì ok rồi nhưng chờ code mpg5 tháng 9 này mới ra mắt ở Hà Lan do thomson tiên phong làm nén trước. Ram 8-16 Gb mới chơi nổi 4k với cấu hình 4 nhân 1.6 . Có thể dòng này bọn em dùng Qualcomm
Cho em can vụ dùng chip Qualcomm bác nhé. Các bác đang làm Amlogic tốt thì cứ tiếp tục dùng con M8 mới ra, nó rẻ hơn và giải quyết tốt 4K. Bác chỉ cần giải quyết nốt vụ 3D iso nữa là ok.
Quan điểm của em thì ngược lại với bác Đôrêmi. Nếu dòng S dùng chip M8 thì không đắt hơn bao nhiêu hết. Theo em biết thì nếu các bác làm dòng S với chip M8, ram 2Gb, bộ nhớ trong 16Gb, có usb 3.0 và Sata, anten wifi chuẩn ac, lan 1000M khe cắm ổ cứng 3.5inch thì căn cứ vào giá của dòng A-class thì dòng S-class giá không tới 3tr5==> cú đấm rất mạnh vào thương hiệu Dune và tất cả các thương hiệu hdplayer khác trên thị trường, kể cả oppo. Nếu có thể thì em sẽ đóng góp ý tưởng ngay từ bây giờ cho cái dòng S-class này. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cho em can vụ dùng chip Qualcomm bác nhé. Các bác đang làm Amlogic tốt thì cứ tiếp tục dùng con M8 mới ra, nó rẻ hơn và giải quyết tốt 4K. Bác chỉ cần giải quyết nốt vụ 3D iso nữa là ok.
Quan điểm của em thì ngược lại với bác Đôrêmi. Nếu dòng S dùng chip M8 thì không đắt hơn bao nhiêu hết. Theo em biết thì nếu các bác làm dòng S với chip M8, ram 2Gb, bộ nhớ trong 16Gb, có usb 3.0 và Sata, anten wifi chuẩn ac, khe cắm ổ cứng 3.5inch thì căn cứ vào giá của dòng A-class thì dòng S-class giá không tới 3tr5==> cú đấm rất mạnh vào thương hiệu Dune.

Bọn em cũng đang xem xét dùng chíp của người Việt đó là sigma . Nhưng bác Thịnh chủ tịch sigma nói họ chưa có chíp cho android. Còn chíp amlogic thì đội lập trình cũng quen với nó nhưng nó vẫn còn nhiều lỗi và thiếu ổn định. Tất cả các box android đều chưa ổn định cho các dịch vụ media đòi hỏi tốc độ xử lý lớn. Dòng S phải hướng tới 4k nhưng đến thời điểm này hầu như các hãng chíp đều tập trung cho di động. Nếu như chấp nhận giá cao thì có thể dòng chíp cho 4 k sẽ có mặt vào cuối năm . Bện cạnh đó ztv vẫn phải hoàn thiện thêm dịch vụ và nâng cao tính ổn định của bản rom 3.0 ra mắt cho E và C cuối năm nay .

dattam

Quan điểm của em thì ngược lại với bácĐôrêmi. Nếu dòng S dùng chip M8 thì không đắt hơn bao nhiêu hết. Theo em biết thì nếu các bác làm dòng S với chip M8, ram 2Gb, bộ nhớ trong 16Gb, có usb 3.0 và Sata, anten wifi chuẩn ac, lan 1000M khe cắm ổ cứng 3.5inch thì căn cứ vào giá của dòng A-class thì dòng S-class giá không tới 3tr5==> cú đấm rất mạnh vào thương hiệu Dune. Nếu có thể thì em sẽ đóng góp ý tưởng ngay từ bây giờ cho cái dòng S-class này. :D
Em thấy ý của bác Đôrêmi hợp lí hơn lo hoàn thiện dòng e cái đã ,nếu dòng s này chuẩn bị ra thì chắc chắn E2 sẻ không bán được .

tienlequoc

Well-Known Member

Thời điểm hiện tại 4K vẫn còn xa vời, và chỉ có Android 4.3 trở lên mới hỗ trợ xuất hình ảnh 4K ra ti vi, HDMI 1.4 vẫn chưa tối ưu cho 4K. Em nghĩ như thế này bác thấy có được không nhé: về hình ảnh vẫn hỗ trợ 4K và 3D iso, về âm thanh thì các bác thêm chip DAC 2 kênh giống như trên con Oppo 105. Về hình dáng thiết bị thì em có trong đầu rồi, chỉ không thể diễn tả bằng chữ được và cũng không thể vẽ nó ra được. Chỉ có thể gặp trực tiếp để mô tả thôi. Toàn bộ các tính năng trên mà nằm trong một thiết bị dưới 5tr là rất bá đạo. :D Các bác chuẩn bị từ bây giờ đến trước tết nguyên đán ra mắt là đúng thời điểm luôn. Con này huớng đến những khách hàng pro nên ít bị "chân nọ đá chân kia" với các dòng khác.

trieuquang2013

Em thấy ý của bác Đôrêmi hợp lí hơn lo hoàn thiện dòng e cái đã ,nếu dòng s này chuẩn bị ra thì chắc chắn E2 sẻ không bán được .
Thời điểm hiện tại bản rom 2.0 vẫn con nhiều lỗi lám bảo la hd nhưng chủ yếu các dich vụ chỉ la sd thôi xem rất nhiễu các bác ztv đang làm bản 3.0 cho e mong bản rom này ra sớm

dhpaul

Well-Known Member

Dòng S theo mình tạm thời là nằm trên kế hoạch tương lai đã, hiện giờ triển khai thì hoàn toàn chưa khả thi, điều quan trọng nhất hiện giờ là ổn định cho các dòng sản phẩm đã ra mắt, đẩy mạnh các dịch vụ trên các sản phẩm đó. Dòng E mong rằng các bác cải thiện chức năng thu sóng Dvbs2 hiện tại thu yếu quá.

Em cho là ZTV nên có 1 mẫu như dòng E nhưng thu sóng DVB-T2, và chỉ nên tập trung vào dòng E và A. DVB-S2 free tuy có lợi về vùng phủ sóng rộng và nhiều kênh địa phương nhưng dễ bị mã hóa bất chợt bởi vấn đề bản quyền, còn T2 thì khó hoặc không bị. S và C thì từ từ cũng được.

baclieucongtu

Thời điểm hiện tại 4K vẫn còn xa vời, và chỉ có Android 4.3 trở lên mới hỗ trợ xuất hình ảnh 4K ra ti vi, HDMI 1.4 vẫn chưa tối ưu cho 4K. Em nghĩ như thế này bác thấy có được không nhé: về hình ảnh vẫn hỗ trợ 4K và 3D iso, về âm thanh thì các bác thêm chip DAC 2 kênh giống như trên con Oppo 105. Về hình dáng thiết bị thì em có trong đầu rồi, chỉ không thể diễn tả bằng chữ được và cũng không thể vẽ nó ra được. Chỉ có thể gặp trực tiếp để mô tả thôi. Toàn bộ các tính năng trên mà nằm trong một thiết bị dưới 5tr là rất bá đạo. :D Các bác chuẩn bị từ bây giờ đến trước tết nguyên đán ra mắt là đúng thời điểm luôn. Con này huớng đến những khách hàng pro nên ít bị "chân nọ đá chân kia" với các dòng khác.

em thấy bác này nói hợp lí này. nếu được bác nói thì mấy cái CDP tầm 2-3tr cũng vào kho luôn chứ đừng nói mấy ông DUNE

btbaotambt

Well-Known Member

Diễn giải như bác rất pro nói thì dễ ,nghe hợp lý nhưng một sản phẩm như bác nói sẻ không có giá đó vì khi một sản phẩm hoàn thiện với những chức năng DAC 2 kênh DTS True HD ....thì phải trả bản quyền cho từng sản phẩm đã gần bằng với số tiền bác nói ,chỉ có những mặt hàng trôi nổi của mấy ông tàu thì mới có giá rẻ với những thông tin trên vỏ hộp thì hổ trợ đủ chuẩn nhưng chỉ là lừa gạt mà thôi.

dktn

Member

Bác ztv xem lại cách chơi media chứ với cách chơi kiểu này thì rất bất tiện: khi vào file explozer thì người ta play file nào thì ztv phải tìm trình chơi 1 cách tự động chứ lại fải vào chơi nhạc hay chơi video rồi chỉ đến thư mục như kiểu cọc đi tìm trâu ấy. Bác bảo dune player còn phải học hỏi bác thế mà em thấy phần multimedia chơi logic, trực quan hơn của bác. Phần iptv dune cũng ok trong khi em chưa thấy ztv hỗ trợ iptv, có gì xin bác ZTV chỉ giáo

Ztv

Em cho là ZTV nên có 1 mẫu như dòng E nhưng thu sóng DVB-T2, và chỉ nên tập trung vào dòng E và A. DVB-S2 free tuy có lợi về vùng phủ sóng rộng và nhiều kênh địa phương nhưng dễ bị mã hóa bất chợt bởi vấn đề bản quyền, còn T2 thì khó hoặc không bị. S và C thì từ từ cũng được.

Dvb-T2 sẽ có đủ cho 3 dòng hiện tại bác ạ.C-2 sẽ là dvb-t2 .Dòng A nhiệm vụ chính của nó là chiến đấu với android box . Còn E và C thì trách nhiệm là vệ tinh. Dòng C ở giữa sẽ bán chạy nhất ( Giống như Mecedes benz bán C-class là chạy nhất).

meomatto

Active Member

Túm lại là ngoài thu truyền hình thì còn giá trị gì hữu dụng hơn ko nhỉ ?

Em thấy vụ VTC đổi đầu thu VTCSD01 sang đầu SH9 là thực chất bắt bí khách hàng, nếu thực sự tôn trọng khách hàng khi mình đổi sang công nghệ mới thì đổi miễn phí sang đầu thu mới (khách hàng muốn gia hạn hay không thì tùy họ) ở đây khách hàng phải bù thêm tiền và phải gia hạn thuê bao gói VTCSD.

Em thấy chính sách đổi như vậy là hoàn toàn hợp lý, 270k gọi là phí chuyển đổi vì VTC sẽ dùng phí này để xử lý con SD01 tận dụng bán sắt vụn và thu hồi linh kiện. Về vụ thuê bao thì cũng hợp lý vì về nguyên tắc nếu anh tiếp tục sử dụng dịch vụ Pay thì mới được đổi chứ, vì nếu ko thì VTC sẽ bị thiệt hại vì sẽ xảy ra 2 vấn đề: 1 là anh đổi về xem miễn phí, VTC thất thu, 2 là anh đổi rồi đem đi bán lại làm rối loạn thị trường. Còn về gia hạn 6T hay 12T mới đc đổi thì VTC chọn giải pháp tối ưu là 12T+270k để cho bằng giá bán SH9 mới hiện nay là 990k.

dattam

Bác ZTV ,em đang up rom con Ztv nữa chừng mất điện ,khi có điện khởi động lại nó không lên hình chỉ có đèn nguồn màu xanh và đèn đỏ bên trái ,giờ em phải làm sao hả bác ?

hoagvc3

Bác ZTV ,em đang up rom con Ztv nữa chừng mất điện ,khi có điện khởi động lại nó không lên hình chỉ có đèn nguồn màu xanh và đèn đỏ bên trái ,giờ em phải làm sao hả bác ?

Khi úp rom thấy con robot đang quay trên màn hình mà mất điện thì bác gửi đi thủ đô nhé. Các bác ztv úp lại cho. Trước kia e cũng bị như bác thế là Bảo hành thẳng tiến!

Bên trên