Dịch vụ ZTV của VTC

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

@Huynhngocan: đề nghị bác ăn nói lịch sự một chút.Bác nên nói ít đi,nói nhiều ko có lợi cho bác đâu.Để ý bác toàn đòi hỏi người khác bằng cái giọng bố đời ấy.Đóng góp cho 4rum đc bao nhiêu mà toàn yêu sách

Huynhngocan

Active Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

@Huynhngocan: đề nghị bác ăn nói lịch sự một chút.Bác nên nói ít đi,nói nhiều ko có lợi cho bác đâu.Để ý bác toàn đòi hỏi người khác bằng cái giọng bố đời ấy.Đóng góp cho 4rum đc bao nhiêu mà toàn yêu sách
Sao thế khó chịu à. Thế Đã đóng góp được gì mà lên mặt dạy đời. Người ta không biết thì mới lên diễn dàn hỏi, yêu sách gì?

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Manutd-vn + bác Hungdisc hai bác cho mình hỏi ,mình sử dụng root explorer lấy ra ngoài mấy game gốc .apk mặt định của ZTV nhưng không cách nào unintall được ,mình không thích mấy Game đó muốn xoá nó đi ,hai bác có cách nào không ?

Hai bác không giúp mình hà ?

Đôrêmi

Moderator

Dạo này topic kém sôi động hơn trước vì cái dòng A Class mới ra bên box Android box, tiện thể cho em hỏi luôn, có bác nào dùng ZTV E Class thỉnh thoảng chạy Wifi thì không thể vào các ứng dụng liên quan đến Internet được không? em trước bị 1 lần, reset lại thấy ổn định giờ lại bị, chạy qua cổng LAN thì ok, giờ cứ chạy qua wifi là các ứng dụng VOD, LiveTV, Hdviet .... cứ load mãi không thể kết nối được, mặc dù wifi báo kết nối ở mức độ tuyệt vời, các thiết bị khác trong nhà dùng wifi vẫn sử dụng bình thường.

btbaotambt

Well-Known Member

Dạo này topic kém sôi động hơn trước vì cái dòng A Class mới ra bên box Android box, tiện thể cho em hỏi luôn, có bác nào dùng ZTV E Class thỉnh thoảng chạy Wifi thì không thể vào các ứng dụng liên quan đến Internet được không? em trước bị 1 lần, reset lại thấy ổn định giờ lại bị, chạy qua cổng LAN thì ok, giờ cứ chạy qua wifi là các ứng dụng VOD, LiveTV, Hdviet .... cứ load mãi không thể kết nối được, mặc dù wifi báo kết nối ở mức độ tuyệt vời, các thiết bị khác trong nhà dùng wifi vẫn sử dụng bình thường.
Mình không bị như bác nhưng bác đang dùng mạng nào ? ZTV kén mạng đó bác .
Bác thử quay lại bên dòng A Class mới ra bên box Android box đi đang rối tun ben bên đó ,tắt đài rồi bác ơi .

trieuquang2013

Bác thử quay lại bên dòng A Class mới ra bên box Android box đi đang rối tun ben bên đó ,tắt đài rồi bác ơi .

đấy là do ip mạng bị trùng với thiết bị đây ztv ko cài được ip tĩnh đâu

Đôrêmi

Moderator

Mình vẫn dùng mạng VNPT từ xưa đến giờ dùng ZTV rất tốt, có lẽ bản ROM mình up bị lỗi gì thôi, dùng wifi rất chậm gần như không thể vào được các ứng dụng sử dụng đến mạng, còn dùng Lan thì vẫn ổn định. Mình khẳng định lỗi là bởi vì vừa rồi cho đầu thu về khôi phục cài đặt gốc nhưng nó vẫn cứ trơ ra. Chắc lại phải tải lại bản ROM rồi up lại vậy, hoặc là chờ bản ROM 3.0 sắp tới.

vuasumu_online

Tình hình là chờ mãi chưa thấy bác Ztv gửi cho mình cái râu wifi nhỉ?
Có bác nào hát karaoke trên Ztv bị giật hoặc đứng chữ khi chọn bài, chuyển trang hay thêm bài hát không?
Karaoke ko thấy có video nền nhỉ? Mình xem clip bên topic gt đầu mới thấy karaoke trơn chu thế?
Mình nghĩ Ztv nên đổi font chữ karaoke và bỏ bớt cái hình ông cầm míc đi, dòng trên 1 ông, dòng dưới 1 ông nhìn không quen mắt và thật khó hiểu.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztv chắc chắn kén mạng rồi. Bác ztv ko biết đã kiểm tra chưa. Trước kia mình dùng vnpt 2.5m chạy good vậy mà chuyển sang viettel thì bị lạng. Có một bác ở cùng chổ với mình cũng như thế. Chưa thấy bác ztv lên tiếng về vụ này.

btbaotambt

Well-Known Member

Mình vẫn dùng mạng VNPT từ xưa đến giờ dùng ZTV rất tốt, có lẽ bản ROM mình up bị lỗi gì thôi, dùng wifi rất chậm gần như không thể vào được các ứng dụng sử dụng đến mạng, còn dùng Lan thì vẫn ổn định. Mình khẳng định lỗi là bởi vì vừa rồi cho đầu thu về khôi phục cài đặt gốc nhưng nó vẫn cứ trơ ra. Chắc lại phải tải lại bản ROM rồi up lại vậy, hoặc là chờ bản ROM 3.0

Chờ bản rom 3.0 biết chừng nào còn lâu bác à , bác chịu khó up lại đi trực tiếp trên mạng ấy rất nhanh chứ sử dụng ZTV mà không có mạng đâu còn hứng thú gì nếu sử dụng ngỏ lan bị hạn chế một số ứng dụng .Biết đâu up lại cũng bị vậy thì sao lúc đó còn kịp thời gian bảo hành .Mong bác up lại lướt web wifi fàfà.

btbaotambt

Well-Known Member

Tình hình là chờ mãi chưa thấy bác Ztv gửi cho mình cái râu wifi nhỉ?
Có bác nào hát karaoke trên Ztv bị giật hoặc đứng chữ khi chọn bài, chuyển trang hay thêm bài hát không?
Karaoke ko thấy có video nền nhỉ? Mình xem clip bên topic gt đầu mới thấy karaoke trơn chu thế?
Mình nghĩ Ztv nên đổi font chữ karaoke và bỏ bớt cái hình ông cầm míc đi, dòng trên 1 ông, dòng dưới 1 ông nhìn không quen mắt và thật khó hiểu.

Bác ZTV đang bên Thẩm Quyến ấy ,mình chắc là bác ấy quên rồi .Bác đừng mong chờ nữa lại thêm thất vọng .

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr Manh

Từ ngày các bác ấy ra A class thì E Class cũng quên luôn... Thôi anh em mình động viên nhau mà chiến đấu tiếp vậy.

Đôrêmi

Moderator

Từ ngày các bác ấy ra A class thì E Class cũng quên luôn... Thôi anh em mình động viên nhau mà chiến đấu tiếp vậy.

Em lại phải đang tải lại bản ROM trên trang chủ ZTV để chạy lại đây, không hiểu sao wifi chạy rất kém, đã thế lại không khôi phục được về mặc định của thiết bị. Bác xem có những Apk nào mới cập nhật thì gửi lên cho anh em nhé, rất may có nhiều apk của bác up lên để cài vào chứ cứ chờ ZTV cập nhật chậm lắm.

Mr Manh

Em lại phải đang tải lại bản ROM trên trang chủ ZTV để chạy lại đây, không hiểu sao wifi chạy rất kém, đã thế lại không khôi phục được về mặc định của thiết bị. Bác xem có những Apk nào mới cập nhật thì gửi lên cho anh em nhé, rất may có nhiều apk của bác up lên để cài vào chứ cứ chờ ZTV cập nhật chậm lắm.

Ok có lẽ em sẽ mở topic khác chuyên về phần mềm của ZTV để anh em dễ theo dõi và cập nhật.

Đôrêmi

Moderator

Trời mưa, điện hay chập chờn lúc mất lúc có, up ROM lại ớn quá, thôi cứ liều, thế mới có cảm giác mạnh. :D:D:D

Bên trên