Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chào cã nhà!Trước đây,mình thường xuyên đi lại bên thread HDP player,rồi Android box.
Cũng đua đòi cho bằng chị,bằng em nên đăng ký mua một em class A bên Android box,tình cờ hôm nay,lạc qua bên thread này.Thấy các anh em tranh luận,ai cũng nóng lòng mong sản phẩm mới để được trãi nghiệm.
Chung một tâm trạng háo hức,nên qua đây mong làm quen với các bác và cùng nhau tám trong thời gian chờ sản phẩm mới ra lò.
Lẽ ra,mình cũng phải có vài dòng giới thiệu về bản thân,nhưng tính mình hay mắc cỡ,nên các bác lượng thứ cho mình.
Thân chào.Chúc vui!!!!!!!!!
Có thêm bác thì tóp ni thêm vui. Em chờ cùng các bác như trẻ con đón giao thừa để được ăn kẹo ấy nhỉ.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Gần thôi bác. Nếu có chương trình nghỉ hưu như khuyến mãi nạp card di động được tặng 50% thì em sẽ về hưu:-c

Được đi dạy là niềm hạnh phúc ,sao bác lại mong nghỉ hưu ?

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có thêm bác thì tóp ni thêm vui. Em chờ cùng các bác như trẻ con đón giao thừa để được ăn kẹo ấy nhỉ.

Vâng em và các bác cùng đón giao thừa cho vui,mong bản rom 3.0 này không bị lổi.
Thật ra thì đây là lần đầu tiên em mới biết đến các từ Truyền hình HD,chắc phải học bên thread nhiều điều thú vị đây!
Em cứ F5 liên tục,trong thời gian chờ thì lôi em Q5 ra vọc vậy.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Được đi dạy là niềm hạnh phúc ,sao bác lại mong nghỉ hưu ?
Tre chưa già măng mọc mà bác, lớp trẻ bây giờ giỏi hơn mình nhiều. Về hưu để cho lớp trẻ vào , năng động, sáng tạo....

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vâng em và các bác cùng đón giao thừa cho vui,mong bản rom 3.0 này không bị lổi.
Thật ra thì đây là lần đầu tiên em mới biết đến các từ Truyền hình HD,chắc phải học bên thread nhiều điều thú vị đây!
Em cứ F5 liên tục,trong thời gian chờ thì lôi em Q5 ra vọc vậy.
Bác biết đấy. Tóp này chưa làm lễ thôi nôi mà đã có 859 page rồi. Chứng tỏ độ hot của nó

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, vừa ngồi nghịch 1 chút để xem sản phẩm A Class như thế nào, quả thực ngoài hình thức đẹp, nhỏ gọn (như hình ảnh các bác đã xem) sản phẩm này đúng chỉ mới là bản test, không biết bản ROM chạy chỗ bác Tiến có như mình vậy không, bản này của mình chưa xác thực được tài khoản, nên khi mất điện là toàn bộ tài khoản không còn không thể xem được VOD, LiveTV ... (nói chung là các ứng dụng của ZTV) và không may co mình khi chụp ảnh để cho anh em xem vô tình làm mất điện đầu thu vậy là :(:)(:)((
Cũng như bác Tiến đã nói A Class đã chạy ngon các file iso nhưng vẫn chưa mở được menu chapter, các bác bên ztv hứa sẽ khắc phục trong 1 vài ngày tới, còn nhiều thứ nữa nhưng đặc biệt là A Class đã tích hợp CH Play do đó các ứng dụng ngoài cài vào thoải mái, có điều khi cài vào thì không thấy ứng dụng đâu, tắt đi bật lại đầu thu mới hiện ra ứng dụng !!!
Hôm nay đúng là nhà mình có việc nên chưa có nhiều thời gian khám phá A Class nhiều, bác nào muốn biết gì thêm nữa thì cứ hỏi, mình sẽ test rồi trả lời các bác.
Khổ nhất là đang chụp mấy bức ảnh thì máy ảnh ... hết pin, đi tìm cái sạc pin mãi mà không biết dọn nhà vứt ở đâu, bới mãi mới thấy, sau đó lại đi tìm dây kết nối. Lát em up 1 cái ảnh đống bừa bộn của nhà em cho các bác xem không lại bảo là em giống như bác ztv.

Mình up xong ảnh lên rồi, các bác xem tạm nhé, chụp buổi tối nên ảnh không được đẹp, quan trọng là đã có A Class để khoe với các bác thôi

các bác tinh mắt sẽ thấy "thư cảm ơn" của bên ZTV nhé, nhưng em bí mật để sau này em đưa lên sau. Em giữ cái này làm bằng chứng sau này A Class chính thức ra mà không đúng như vậy thì có cái mà ... ném đá

Em thích cái Remoter của dòng A này, nhỏ nhắn, xinh xắn hợp với tương xứng với STB

Lướt web rất tốt

Tạm thời em phải chui tạm vào góc này để post ảnh lên cho các bác đây này, thấy em có khổ không, các bác chẳng thương lại còn định ném đá em

Rất nhiều thiết bị đầu thu của em đang ở mỗi nơi 1 cái, chắc khoảng 2-3 ngày nữa em mới dọn dẹp xong được

Tạm như vậy các bác nhé!

hungdisc

Member

Chúc mừng bác Đồ có nhà mới quá đẹp !!!
Nhưng còn bề bộn quá, phải chi gần nhà bác ,qua phụ bác 1 tay :p:p

Nhà bác Đồ sửa nhà chứ ko phải xây nhà thì phải. He he giai đoạn này bác phải sống trung với bụi rùi. chắc cuối tháng A- Class chính thức ra mặt thì em đoán nhà bác cũng hoàn thành nhỉ.

Đôrêmi

Moderator

Chúc mừng bác Đồ có nhà mới quá đẹp !!!
Nhưng còn bề bộn quá, phải chi gần nhà bác ,qua phụ bác 1 tay :p:p

Chiều hôm nay (mặc dù vẫn còn đang có hơi men với các bác ZTV buổi trưa) em vẫn phải huy động mấy anh em khênh được mấy cái tủ với giường lên trên tầng trên, còn một số thứ lặt vặt, nhẹ nhàng em vẫn để dưới để phân loại sau, mệt quá! Nhà em thợ vẫn chưa làm xong con mấy hạng mục nữa mới hoàn thiện nên vẫn còn rất bừa bộn. Hôm nào khánh thành nhà mới sẽ mời các bác bên ZTV lại thăm nhà, khi đó anh em thoải mái test sản phẩm với chuyện trò.

hungdisc

Member

Bản rom mới có cái này ko bác ? Và nếu có thì nhạc của nó là gì ? lossy hay lossless ? và nó on hay offline

Đôrêmi

Moderator

Vụ ROM 3.0 này mình nghĩ là hoàn toàn ổn, và khả thi, đơn giản là các sản phẩm test chỉ còn những lỗi nhỏ lặt vặt, có thể sửa ngay trong 1-2 tuần được. Quan trọng là sản phẩm đưa ra chính thức thì hiện giờ vì 1 số lý do khách quan nên sản sẽ ra muộn 1-2 tháng, nhưng với cấu hình tốt hơn nhiều so với bản test.

Đôrêmi

Moderator

Bản rom mới có cái này ko bác ? Và nếu có thì nhạc của nó là gì ? lossy hay lossless ? và nó on hay offline

Offline 100% vì em không thấy có mục nghe lossless online, cũng bởi tài khoản của em bị xóa mất rồi nên giờ tất cả các ứng dụng Online của ZTV hiện tại ...bó tay.

trung750

Member

Đúng là bác Hùng hết mình với anh em.Dù việc nhà khá bộn bề,nhưng vẫn cho anh em vài tấm hình và vài nhận xét của bác. =D>

Đôrêmi

Moderator

Đúng là bác Hùng hết mình với anh em.Dù việc nhà khá bộn bề,nhưng vẫn cho anh em vài tấm hình và vài nhận xét của bác. =D>

Quả thực nhà em không có nhiều thiết bị để test, em cũng định ổn việc nhà sẽ mang lên cho anh em HD Hải Dương đánh giá và cho thêm 1 vài nhận xét.
PS: Hôm nay có dặn các bác bên ZTV là cập nhật lại danh sách có tên bác rồi đó.

hungdisc

Member

Offline 100% vì em không thấy có mục nghe lossless online, cũng bởi tài khoản của em bị xóa mất rồi nên giờ tất cả các ứng dụng Online của ZTV hiện tại ...bó tay.
Dùng tài khoản trước đây của E1 xem có đc không bác ?

Đôrêmi

Moderator

Dùng tài khoản trước đây của E1 xem có đc không bác ?

Hoàn toàn không được bác à, mất điện là khỏi xác thực tài khoản luôn, có lẽ phải chờ mấy hôm nữa cập nhật lại cái ROM mới ok được, hôm nay bác T.A bên ZTV phải dùng 1 cái thẻ MicroSD để cập nhật tài khoản, STB là A nhưng vẫn nhận thiết bị là E1, giờ thì nó không nhận ra thiết bị là gì nữa rồi nên trở thành 1 con Android box đúng với nghĩa thông thường.
Em xin phép đi ngủ trước, mệt quá, với lại em chui vào cái gầm cầu thang này đau lưng quá! phòng ngủ thì wifi yếu quá lên đó mất hẳn, hic!

Bên trên