Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy bác nên sinh hoạt bên thread Android box nhiều vào vì tương lai bác sẽ có khá nhiều khách hàng bên đó đấy.

Bác Tuấn thì mình biết rồi, bác ấy giỏi về lĩnh vực truyền hình vệ tinh hơn, về Android box bác ấy vẫn chưa tìm hiểu nhiều (ông chủ mà, để anh em kĩ thuật tìm hiểu thôi đâu cần phải biết nhiều)
Chúc mừng bác Tuấn là tổng đại lý của ZTV ở miền Nam, chúc công ty bác làm ăn phát đạt, bác yêu cầu bên ZTV gửi nay cho bác sản phẩm A Class chứ nếu không bác không biết là dòng A có CH Play.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em còn nhỏ lo học đi đừng để ý đến những chuyện đó không hay ,bác Hoagvc3 ơi Sonbeathdvn là học trò của bác đấy nhé .

Ấy bác, em có nói gì đâu. Thế em hỏi bác số đt 0958123xxx chẳng hạn thì nó là gì:-j:-j:-j
Em mới đem cái C1 sang ông hàng xóm thử cái 3D(LG LM5800) mới mua vừa để quảng cáo ztv vậy mà xem VOD 3D quá tệ, không có hiệu ứng gì cả, ôi thôi, chuồn là thượng sách

Em thấy bác nói đúng nguồn phim 3D trên VOD kém quá
tải một bộ phim 3D mất bao lâu nhỉ?
bác Hóa cứ nghĩ xấu về em>:/. cái món đó em ko nghiện lắm đâu^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Đôrêmi

Moderator

Xem 3D trên kho VOD của ZTV thì nên chọn các bộ phim hoạt hình, hiệu ứng hình ảnh cao hơn, cũng phụ thuộc vào tốc độ mạng nữa, càng cao xem càng mượt.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Xem 3D trên kho VOD của ZTV thì nên chọn các bộ phim hoạt hình, hiệu ứng hình ảnh cao hơn, cũng phụ thuộc vào tốc độ mạng nữa, càng cao xem càng mượt.

Chọn mấy bộ hoạt hình luôn đó Bác, xem vẫn tệ, mạng internet vnpt có mytv nên ổn định tuy nhiên tốc độ không cao. 3D không có độ sâu,

tienlequoc

Well-Known Member

Nói chất lượng phim 3D trên VOD kém là không đúng, phải nói là chất lượng phần mềm xem VOD của C/E và cả A class quá kém. Nếu chập được bằng đầu phát thì em mới tin là nó phát được 3D, chập 3D bằng tivi mà bảo C/E class chơi được 3D có cái gì đó...ko đúng. Xem 3D VOD trên ZTV là muốn quăng thẳng cái remote vào TV. Điều này chắc các bác Ztv rõ nhất. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

btbaotambt

Well-Known Member

Bác Tuấn thì mình biết rồi, bác ấy giỏi về lĩnh vực truyền hình vệ tinh hơn, về Android box bác ấy vẫn chưa tìm hiểu nhiều (ông chủ mà, để anh em kĩ thuật tìm hiểu thôi đâu cần phải biết nhiều)
Chúc mừng bác Tuấn là tổng đại lý của ZTV ở miền Nam, chúc công ty bác làm ăn phát đạt, bác yêu cầu bên ZTV gửi nay cho bác sản phẩm A Class chứ nếu không bác không biết là dòng A có CH Play.

Làm Ông Chủ mà không rành về kĩ thuật thì nhân viên khó mà phục để nghe theo .Tốt nhất là nên tìm hiểu nhiều về Android và sản phẩm ZTV ngay từ bây giờ ,còn không trước sau gì nhân viên xem mình chẳn ra gì cả.

hungdisc

Member

Làm Ông Chủ mà không rành về kĩ thuật thì nhân viên khó mà phục để nghe theo .Tốt nhất là nên tìm hiểu nhiều về Android và sản phẩm ZTV ngay từ bây giờ ,còn không trước sau gì nhân viên xem mình chẳn ra gì cả.
Em nghe người ta nói làm 1 ông chủ giỏi là 1 người dám thuê những người giỏi hơn mình làm việc cho mình :D

bangnvbka

Member

Nói chất lượng phim 3D trên VOD kém là không đúng, phải nói là chất lượng phần mềm xem VOD của C/E và cả A class quá kém. Nếu chập được bằng đầu phát thì em mới tin là nó phát được 3D, chập 3D bằng tivi mà bảo C/E class chơi được 3D có cái gì đó...ko đúng. Xem 3D VOD trên ZTV là muốn quăng thẳng cái remote vào TV. Điều này chắc các bác Ztv rõ nhất. :))

em mấy lần định đáp rồi đấy, may sao vẫn còn tỉnh táo chỉ ném cái remore ra ngoài sân=P~

Đôrêmi

Moderator

Em nghe người ta nói làm 1 ông chủ giỏi là 1 người dám thuê những người giỏi hơn mình làm việc cho mình :D

Em đồng ý với bác ở điểm này, không phải ông chủ là giỏi tất cả, mà là phải giỏi ở cách quản lý và cách dùng người.

em chon luồng cao đấy bác Đồ à. mà xem cũng ko thấy hiêu ứng mấy

Có lẽ bác phải tải phim 3D về xem thôi, kho VOD của ZTV không đáp ứng được với bác rồi.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nói làm em nản quá, mấy bác ztv đi Nga thì chưa về, công việc bận rộn quá hay sao mà ko thấy bác ấy online, mà trên top có đến 4 bác kia mà? hay cả 4 bác đền đi nhỉ
Dạo này Công an Việt Nam kết hợp với interpol Nga đang điều tra vụ mua Ụ nổi của vinalines đấy=P~

btbaotambt

Well-Known Member

Nói chất lượng phim 3D trên VOD kém là không đúng, phải nói là chất lượng phần mềm xem VOD của C/E và cả A class quá kém. Nếu chập được bằng đầu phát thì em mới tin là nó phát được 3D, chập 3D bằng tivi mà bảo C/E class chơi được 3D có cái gì đó...ko đúng. Xem 3D trên ZTV là muốn quăng thẳng cái remote vào TV. Điều này chắc các bác Ztv rõ nhất. :))

Nguồn phim 3d trên VOD là kém thật sự ,kiểu như 2D chuyển sang 3D .Chiếu phim 3D Avatar or những bản demo của các hãng điện tử Full 1080 chạy trên hộp ZTV Eclass đẹp đấy chứ ,hiệu ứng cũng tốt.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em làm chuột bạch trước vậy . ko xem 3d trên vod thì tải trên mạng. em tải dc mấy phim xem phê vãi , kéo avata 46G mất 25 tiếng:-O

Ối trời ơi, hơn một ngày cơ đấy, thôi thôi 2D cho lành, thời gian đâu mà tải nhỉ? ước gì 3D của ztv ngon lành nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nói làm em nản quá, mấy bác ztv đi Nga thì chưa về, công việc bận rộn quá hay sao mà ko thấy bác ấy online, mà trên top có đến 4 bác kia mà? hay cả 4 bác đền đi nhỉ
Dạo này Công an Việt Nam kết hợp với interpol Nga đang điều tra vụ mua Ụ nổi của vinalines đấy=P~
Vụ này em nói với các bác ấy rồi. Nếu trên A-class dùng được phần mềm xem video mặc định của chip AMlogic lõi kép trở lên để xem VOD 3D thì sẽ chập hình được từ A-class, A-class thì có thể xử được chứ C/E class thì hơi bị chua à nha. Em ko tin các bác ZTV xử được đâu. :))

Bên trên