Dịch vụ ZTV của VTC

oldfriend

Moderator
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em tình nguyện đợi qua tết nếu bác ZTV bắt đợi nữa để có con A ngon hơn =))

tqn1234

Member
Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trong thông tin của các bác Ztv đưa ra có phần mâu thuẫn, em thì em chẳng biết được về mạch thế nào trong sản phẩm nhưng em nghĩ chỉ đơn giản là con chip M8 Quad Core phải có mạch và phần mềm khác với con chíp MX Dual core (vì hợp đồng mua chíp Quadcore kí từ tháng 6/2013 nên mạch và phần mềm các bác phát triển cho con Quadcore) - mà nếu có lắp được thì chắc sẽ nhiều lỗi và không tối ưu.
Còn vẫn mong chpf và ủng hộ hàng Việt nhưng không muốn nghe các lời hứa rồi lại thất hứa.

Bác nói có lý, không thể dùng chung board mạch cho chip 2 nhân với 4 nhân được. Nếu đổi là phải đổi tất, cả schematic và board layout luôn.

hunghd_3d

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

cộng đồng người Việt rất quan tâm đến sản phẩm ZTV vì nghe nick ZTV phát ngôn là ''sẽ có sản phẩm quadcore do chính người Việt thiết kế đầu tiên trên thế giới'',họ mừng rỡ và tự hào ra mặt và nói '' lớp trẻ bây giờ sao giỏi thế'', nhưng chỉ 5p sau họ nói có trên tay thì mới tin được, bây giờ nhiều '' anh hùng'' lắm. Tháng sau 1 đoàn khách Việt kiều gốc Bắc về Hải phòng khoảng trên 200 ng thì ai cũng có nhu cầu mua từ 1 đến 2 cái nếu cấu hình là quadcore chạy được 4k. Bây giờ nghe thông tin thế này thì họ thất vọng và k còn muốn mua nữa.

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv mà làm chíp Quadcoreở thị trường vịet nam, thì thị lô hàng xuất khẩu đi nước ngoài họ sẽ kiện cho vì chip có Dual core thôi tình hình này em vẫn nghi ngơ lắm
Cái lô mà các bác Ztv bảo đã oversea chắc vẫn đang nằm bên Tung của chuẩn bị dc đưa về như các bác ấy bảo đó.

vuthecong78

Well-Known Member

Nhiều bác ăn nói có vẻ mỉa mai về ZTV nhỉ. Tuy rằng ZTV có lỗi trễ hẹn với mọi ngừoi nhưng đó có lí do chính đáng và có thể thông cảm được.

btbaotambt

Well-Known Member

Do các bác ZTV sợ mất uy tính với 100 Voucher nên nhập tạm 102 con Aclass 2 nhân để bán cho các bác vào đầu tháng 11 với giá 990,000,rồi cuối tháng 11 nhập về Aclass 4 nhân để bán rộng rải trên toàn quốc với giá 1.000 .May mà mình không có trong 100 voucher đó.( Đợi chờ là hạnh phúc mà)

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Do các bác ZTV sợ mất uy tính với 100 Voucher nên nhập tạm 102 con Aclass 2 nhân để bán cho các bác vào đầu tháng 11 với giá 990,000,rồi cuối tháng 11 nhập về Aclass 4 nhân để bán rộng rải trên toàn quốc với giá 1.000 .May mà mình không có trong 100 voucher đó.( Đợi chờ là hạnh phúc mà)
Cứ như bác hóa lại hay nhẩy, chả việc gì mà phải đợi với chờ. Xin chúc mừng bác vì không có voucher bác nhé! ;;)

dungtam25

Well-Known Member

Em hỏi thật bác,nếu bác có voucher,bác có mua hay bác đợi em quardcore?
Mục đích quard dùng cho tác vụ nào,thật sự bây giờ em chưa hình dung được.Chơi game khũng chăng?????Nếu là offline thì có quá nhiều thiết bị chuyên biệt.Còn online thì bác cho em xin nhé.Mấy ai có đường truyền cao đáp ứng được điều này.
Em chì cần đáp ứng yêu cầu của em,giãi quyết các định dạng âm thanh mới,có bãn quyền,hình ảnh đẹp ngang HDP.
Chạy dịch vụ trả tiền ngon lành,mượt là ok.
Em không quan tâm đến hai,bốn hay mười nhân.

tienlequoc

Well-Known Member

longvp

Member

không biết lần này ZTV nói có còn được đảm bảo không đây , lại thêm 3 ngày nữa , tuy ko dài nhưng đủ để háo hức chờ đợi , vấn đề có chắc chắn hay ko thôi

kronnyx

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đơn giản là làm ăn ko chắc chắn. Thật thì em cũng thấy vô lí vì đây là 1 công ti rất lớn và lâu đời rồi

dù sao thì thấy ztv đã làm tốt một việc, đó là giữ vững truyền thống lâu đời từ trước đến giờ :)

tienlequoc

Well-Known Member

Theo như em biết thì tụi Dolby và DTS không chịu bán bản quyền DTS-HD và Dolby TrueHD cho chip MX dual core, chỉ chịu bán cho quad core thui. Không biết các bác Ztv có xử lý được vấn đề này không? Vì ngay từ bài review đầu tiên về A-class (dùng chip này - và cũng chính là chip cho bản A-class chính thức) thì các bác đã khẳng định nó passthrough được DTS-HD và Dolby TrueHD. :))

buồn thật, buồn cho cách làm ăn hiện tại của VTC, tổn thất này ai sẽ là người chịu trách nhiệm?
một sản phẩm chưa thống nhất gì cả mà đã đi PR tung hô này nọ, giờ bị một vố thật đau và quá tổn thất. không phải chỉ có VTC phải chịu một mình đâu.
từ ngày có tin A Class thì cả thị trường android Box chết đứng hết, vì ai ai muốn mua 1 Android Box đều chờ đợi một điều gì đó.
cả lô hàng E,C đứng, các thương gia nhập hàng về cũng đứng, vì các khách hàng muốn Android Box đều đứng, tổn thất quá, ai chịu trách nhiệm đây???

quaxoai89

Active Member

Theo như em biết thì tụi Dolby và DTS không chịu bán bản quyền DTS-HD và Dolby TrueHD cho chip MX dual core, chỉ chịu bán cho quad core thui. Không biết các bác Ztv có xử lý được vấn đề này không? Vì ngay từ bài review đầu tiên về A-class (dùng chip này - và cũng chính là chip cho bản A-class chính thức) thì các bác đã khẳng định nó passthrough được DTS-HD và Dolby TrueHD. :))

thì lại chém bác ah,chắc viểt rom 3.0 cho con 4 nhân,nhưng nay nó lại thay đổi chắc là ko có,thế thì ztv lại ế rồi :))

hoangtuyen14

Tình hình là con C1-1 nhà mình sáng nay vẫn xem bình thường mà chiều nay mở lên nó hiện mỗi cái đèn đỏ ở phía trước đầu, ko thấy đèn xanh và vàng ! màn hình tivi thì đen xì, chỉ hiện mỗi dòng chữ "Rất tiếc, Dịch vụ DVB đã dừng lại " ấn ok thì nó mất rồi lại hiện lên như vậy, ko vào đc cái gì luôn ! rút nguồn nhiều lần vẫn vậy, rút dây mạng và dây chảo ra vẫn thế, mặc dù mạng vào máy tính vẫn bình thường, chảo vẫn bình thường !
Như vậy là bị sao vậy hả cả nhà, có ai bị giống mình ko? ai biết cách khắc phục thì chỉ hộ mình cái ! thank !

Bên trên