Dịch vụ ZTV của VTC

phithien

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình test tốc độ trực tiếp trên A1-1 bằng phần mềm speedtest được có 2.41Mb (mạng mình đang dùng gói 275k của vnpt tốc độ thuyết 8192 kbps) thì xem livetv,, vod ở luồng cao nhất vẫn mượt mà ko bị lag, giật trong VOD tua tới tua lui nhận ngay sau 2s.
Nhưng mỗi tội Ztv nén nhiều quá, mặc dù các kênh live tv là HD nhưng xem chất lượng hình ảnh chán quá.
- Cài HDviet, hayhayhaytv thì như bác @sonbeat nói
- Mình đang cài XBMC nhưng khi cài đặt addon fusion thì bị treo nên đi ngủ đã.
- Mà mình thấy cài trình duyệt chrome, firefox vào thì tốt hơn dùng trình duyệt gốc.

Đến giờ chỉ ghét cái giao diện của Ztv cần phải thiết kế lại để có thể hiển thị đc 2 dòng và cần thống nhất lại vị trí nút ấn thoát ứng dụng (lúc bên trái, lúc bên phải). Cái nút tăng giảm âm lượng trên remote thiết kế ngược vol+ thì bên trái, vol- bên phải.

p/s: -Các bác có biết Ztv dấu của em 323 MB Ram ở đâu ko vì theo thông số là 1GB (1024MB) nhưng em chỉ thấy của em nó hiển thị có 771MB

- Mà sao con của em cắm mạng dây thì nó ko nhận nhỉ? có bác nào bị thế ko?
OS android đâu khi nào nó hiển thị là 1024MB ram đâu bạn,nếu bạn xài điện thoại android thì sẽ biết. Dùng antutu thấy Ram: 210/750...215/741...

phithien

Well-Known Member

lại 1 ngày nữa trôi qua. Tức đã trễ 2 ngày so với thông bao mà ZTV vẫn ko gởi hàng,ko thông báo gì tới anh em, coi thường nhau đến thế là cùng. Chả lẽ từ china gởi về có vài con,ko đủ hàng giao sao. Anh em tới trụ sở lấy chỉ mới có 16-17 người thôi. Thà rằng cứ thông báo ngày 1/1/2014 sẽ gởi hàng. rồi gởi sớm hơn cũng được, gởi trễ hơn thì chửi,chứ gởi sớm ai nói gì. Chán phong cách làm việc của VTC lắm rồi

Nay là thứ 6, cứ cù nhầy hết ngày,mai lại thứ 7, ztv ko làm việc,coi như t2 mới gởi(chắc gì t2 đã gởi)

trieuquang2013

lại 1 ngày nữa trôi qua. Tức đã trễ 2 ngày so với thông bao mà ZTV vẫn ko gởi hàng,ko thông báo gì tới anh em, coi thường nhau đến thế là cùng. Chả lẽ từ china gởi về có vài con,ko đủ hàng giao sao. Anh em tới trụ sở lấy chỉ mới có 16-17 người thôi. Thà rằng cứ thông báo ngày 1/1/2014 sẽ gởi hàng. rồi gởi sớm hơn cũng được, gởi trễ hơn thì chửi,chứ gởi sớm ai nói gì. Chán phong cách làm việc của VTC lắm rồi

Nay là thứ 6, cứ cù nhầy hết ngày,mai lại thứ 7, ztv ko làm việc,coi như t2 mới gởi(chắc gì t2 đã gởi)

tình hình rom còn chưa rom thì con lâu mới tay anh em mình khi nào sản phẩm hoàn thiện thì lúc đó người ta tự gửi thôi bên ztv cũng muốn gửi nhanh chứ nhưng bất đắc dĩ mà

Jedi Knight

Well-Known Member

Hàng chưa nạp ROM nên cứ để các bạn ấy thong thả làm và test cho chắc! Bữa ông bạn mua cái ATV 1200, đem vô cty test, tự nhiên thấy hết hứng với Android Box, về tính tiện dung khi chơi offline còn thua HDPlayer, còn màu sắc cứ bền bệt thế nào ấy, nhiễu và quá đậm màu.

Còn xem review con A-class này thấy giao diện cứ màu mè ái ái sao đó.

tienlequoc

Well-Known Member

Em thì phải đợi trên tay rồi mới biết nó thế nào? Tuy nhiên qua các phản hồi của những bác đã nhận được hàng thì mình có cảm giá như bản Rom này giống như bản Rom test trên con A-class của mình nhận được mà ít có sự thay đổi mặc dù thời điểm mình review con A-class bản test đến giờ là cả tháng trời. Bởi vậy mình có những nhận xét sơ lược như sau:

1. Cơ cấu: Hiện nay cơ cấu của ZTV vẫn là doanh nghiệp nhà nước. Do đó cơ cấu rất rườm rà, những việc tưởng chừng như đơn giản lại làm phức tạp hóa vấn đề.

2. Tư duy: ZTV được tạo ra một phần là để thoát khỏi cái bóng VTC, tuy nhiên cái phong cách kinh doanh của VTC đã ăn sâu vào suy nghĩ của từ lãnh đạo đến nhân viên của ZTV nên để làm được việc đó là rất khó. ZTV cần phải cải tổ lại cách suy nghĩ trong việc tiếp cận với người dùng.

3. Sản phẩm: ZTV biết làm thế nào là một sản phẩm tốt, họ đã có một rừng các sản phẩm đã có mặt trên thị trường và một rừng các đánh giá ưu nhược để rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Hơn nữa, thời gian phát hành sản phẩm của họ là rất dài, trong đó có cả phần mời khách hàng góp ý trước khi tung ra sản phẩm. Đó là những ưu thế của ZTV mà tất cả chúng ta phải thừa nhận. Tuy nhiên, có một thời gian phát triển khá dài như thế mà khi sản phẩm mới chỉ đến tay vài người, họ đã nhận được rất nhiều các phản hồi tiêu cực, từ chất lượng phần cứng đến chất lượng phần mềm, chất lượng nội dung... Đến ngay cái vỏ hộp đã có nhiều chi tiết không chính xác.

4. Maketting: Đây là khâu có thể nói là tốt nhất và tệ nhất của ZTV. Tốt nhất ư? Không phủ nhận là kể từ khi có topic đầu tiên giới thiệu về A-class, ZTV đã tạo ra sự quan tâm rất lớn từ cộng đồng hdvietnam, chỉ trong một thời gian ngắn mà số bài viết của nó đã vượt qua bất kỳ 1 topic nào có trong thread Android box. Tệ nhất ư? Hãy nhìn xem nhé: Phải công nhận ZTV đã nhận được sự hậu thuẫn của đã số anh em chơi Android box với triết lý: Nếu như Hàng Việt của chúng ta đẹp hơn, tốt hơn, bền hơn, đa năng hơn, và cái quan trọng nhất là rẻ hơn các sản phẩm tương đương nhập khẩu từ Trung quốc, thế thì không có lý do gì để người Việt chúng ta lại không ủng hộ sản phẩm của nước nhà. Vậy mà họ làm được những gì?: liên tục trễ tiến độ, liên tục thay đổi cấu hình, một vài cá nhân vẫn liên tục nổ vang trời (con sâu làm rầu nồi canh, hy vọng ZTV không có một đàn sâu), tạo được niềm tin với rất nhiều anh em để rồi đạp đổ nó.

Em lan man vài dòng, các bác thấy ngứa mắt thì có thể cho qua nhé.

midataka

Member

Bác để cuối ngày hẵng kết luận nhé, e thấy bác hơi vội vàng, chưa sáng ra bác đã chốt như đúng rồi vậy.

E ở tỉnh cũng sốt ruột như bác chứ. Nếu hết ngày hôm nay chưa đến tay thì chắc là việc nạp ROM và chỉnh chọt vẫn chưa xong. he he, e làm nghề tư vấn nhiều khi cũng cao su với khách lắm, việc chưa xong sao dám giao hs được, nên e rất hiểu và thông cảm với các bác ZTV.

Mr Manh

Các bác cứ bình tĩnh, mình cũng rất háo hức nhưng đợi thêm chút time nữa để các bạn bên ZTV up rom mới và gửi đến anh em đã đăng ký mua.

chauint

Active Member

chờ đợi thì bình thường nhưng mấy ông ZTV này làm ăn cục gạch thật, đã không hứa thì thôi đã hứa thì phải làm bằng dc. Như em cũng dân kinh doanh nhìu khi hứa với khách rồi bị lỗ em cũng bù tiền mà giao chứ không có chuyện nói cho vui.

ngonphi_bg

Member

Con C1-1 của mình không nhận mạng Lan là bị làm sao nhỉ? Chạy wifi vẫn ổn.

longvp

Member

hôm qua mình thử rất nhiều phim chỉ duy nhất có "Pain & Gain 2013 1080p Remux Blu-ray AVC TrueHD 7.1-UHDRemux" là ko có tiếng
bác nào có cách hướng dẫn em với :)

dophuluu

Member

Bác ZTV kiểm tra lại rom 20131107 nhé, Aclass của em sau khi up rom này xong bị bệnh tắt bằng điều khiển xong lúc nào bật lên bằng điều khiển là không nhận cáp HDMI phỉa rút cáp ra cắm lại mới nhận cáp và lên hình.X( Chán quá!

hungdisc

Member

Bạn có biết :ztv đã tích hợp cho bạn 1 con số oánh đề rất đẹp :D. Sau khi mua ztv, bạn hãy truy cập : tấc cả ứng dụng - tài khoản để lấy số :D nhiều người đã thử và .......ra đảo :)):)):))

btbaotambt

Well-Known Member

Một sai xót lớn của các bác ZTV là trước khi sản phẩm Aclass đến tay 100 voucher thì phải qua tay mod Tiến và mod Đôrêmi trước đã ,2 bác ấy review một cách khách quang , trung thực .Để bây giờ có người khen ,người chê không biết đâu mà lường.

quaxoai89

Active Member

nói chung dùng sau qua 2 ngày thì thất vọng về e này,đề nghị các bác ztv chém gió ít thôi nhé,sp còn nhiều lỗi lắm,cứ hy vọng chờ đợi cuối cùng :(.

phithien

Well-Known Member

Coi bộ cơn sốt đã bớt nóng ngay khi sp chưa ra mắt thương mại.
-Linh kiện nhìn hơi bình thường như linh kiện chợ nhật tảo,thua xa Main Q5 II của bác tiến post
-Rom: đã 2-3 tháng để làm mỗi rom 3.0 mà làm ko xong, Rom trong A class của thành viên HDVN phản ảnh,giống Rom làm gấp chỉ mấy ngày,lỗi nhiều

dungtam25

Well-Known Member

Không biết niềm tin của em với ZTV bây giờ nói thế nào nhỉ.
- Tạo cho anh em một sự bất ngờ lớn về cấu hình phần cứng,rồi cuối cùng mèo vẫn hoàn mèo
- Rom chưa hoàn chỉnh vội vàng phân phối sp đến tay người tiêu dùng,để rồi gặp phản ứng của người tiêu dùng mà không hề có 1 động thái nào xin lổi,hoặc chính thức đưa ra bản rom hoàn thiện để fix lổi.
- Các dịch vụ online thì chạy cà giựt,không ổn định.
- Giao hàng cho khách hàng thì phụ kiện thiếu,cụ thể như các anh em lấy hàng,có người không có pin AAA để cho vào remote.
- Không có bộ phận KCS để kiểm tra chất lượng sãn phẩm đầu cuối,trước khi giao hàng.
Em thiết nghĩ,sãn phẩm chưa hoản thiện mà phân phối đến người tiêu dùng,thì trong kinh doanh,em gọi đấy là lừa dối khách hàng,bởi mình đã đưa khách hàng 1 sãn phẩm chưa hoàn thiện,và tính năng của nó chưa đúng như những gì mình đã quảng cáo.
Các bạn đừng nói rằng tại anh em làm áp lực,khiến các bạn phải giao hàng sớm,nên sãn phẩm chưa hoàn thiện nhé.Ngày giờ giao hàng do các bạn chủ động và thông báo cho người tiêu dùng,chứ người tiêu dùng họ làm sao áp đặt ngày giao hàng cho các bạn.
Em đang dùng Himedia Q5ll và cũng háo hức khi chuyển tiền cho các bạn,để ũng hộ công sức của người Việt mình,nhưng vào thời điểm này,em phải xem lại cảm tình cùa em đối với 1 sãn phẩm của người Việt.
Đôi lời chân tình góp ý,mong các bạn tiếp nhận và hoàn thiện dịch vụ của mình để chúng ta không có sự quay lưng với những công sức của người Việt.

Một sai xót lớn của các bác ZTV là trước khi sản phẩm Aclass đến tay 100 voucher thì phải qua tay mod Tiến và mod Đôrêmi trước đã ,2 bác ấy review một cách khách quang , trung thực .Để bây giờ có người khen ,người chê không biết đâu mà lường.

anh có bị nhầm không? đã có bài Review A Class từ lâu rồi mà?
các mod đã có bài đánh giá rồi, và đều nêu lên các điểm được và chưa được một cách trung thực.
Nhưng không hiểu vì lý do gì mà mọi người đọc mơ tưởng về một điều gì đó, và rất háo hức đón chờ.Giờ nó ra đời thì đúng với các điều mà trong bài đánh giá đã nhắc đến. Vậy thì lỗi là do khách hàng chứ không thể đổ thừa cho ai khác.
PS: tất cả chuyện xảy ra bây giờ đều đã được dự đoán từ vài tháng trước rồi.;))

Bên trên