Dịch vụ ZTV của VTC

cmhung

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

có bác nào rom 0711 up lên rom mới có thấy khác biệt, cải thiện gì k? Hiện tại của em rom 0711 vẫn chạy tốt, chưa thấy lỗi, đơ gì cả, chỉ có cái nhiệt độ hơi ấm tay, mùa đông ok còn mùa hè chắc phải cho nó cái quạt tốc váy.
---------------------
Chưa thấy có bác nào đọc ổ cứng qua mạng Lan từ các thiết bị khác để play trên A class nhỉ

longvp

Member

hôm nay mình ngồi test phim còn một vấn đề nhỏ nữa là xem bằng trình mặc định với phim bluray nguyên gốc ko có chỗ thêm phụ đề ngoài mà dùng cái mx player thì có nhưng hôm qua mình cứ chỉnh tăng tốc phần cứng cái xong là bị lỗi hôm nay chưa giám cài để mai vọc tiếp

cài một số ứng dụng cho các cháu học hành có cái vừa mở cái là khởi động lại ngay cái thì vào phát văng ra , ztv nên xem lại cái này mình nghĩ do phần cứng hơi khác biệt

còn các ứng dụng live thì buổi tối nhà mình khó nhận xét vì mạng bị bóp băng thông mạnh quá
tải ứng dụng từ kho app của ztv thì nhanh thật có lẽ server đã tốt hơn bản update 20131108 đã mượt hơn rất nhiều , hi vọng các bản rom tới sẽ còn mượt hơn

p/s: bác nào cài mx player chạy ổn định cho em ý kiến
sáng mai chờ review của bác tiến

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chả hiểu có phải con của e yếu ko nhưng mà bắt wifi còn kém cái iphone 5 của e.
Ztv có ghi nhận việc một số thiết bị bắt wifi kém kể cả e và c . Nguyên nhân chủ yếu do xung đột với bộ phát wifi . Các bác set lại chuẩn của wifi và kênh phát nó sẽ cải thiện hơn . Đặc biệt là bộ phát wifi tặng kèm của mấy ông vnpt rất kém và tín hiệu đôi khi mạnh nhưng hay can nhiễu.

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có bác nào biết chỉ em cách xem phim từ ổ cứng gắn trong con E trên con A qua mạng lan k.Em làm mãi mà k đc. Chả lẽ muốn xem phim trên A lại phải tháo ổ cứng từ E sang thì chán quá. ...............

Trước em cũng đã hỏi về vấn đề này, không được bác ạ.

longvp

Member

đúng là vấn đề thu phát wifi còn rất nhiều điều phải bàn đến , mình là người bán thiết bị này mà nhiều khi cũng thấy mệt người
may cái class - A của mình bắt sóng lại rất ngon mới vui chứ
Ztv có ghi nhận việc một số thiết bị bắt wifi kém kể cả e và c . Nguyên nhân chủ yếu do xung đột với bộ phát wifi . Các bác set lại chuẩn của wifi và kênh phát nó sẽ cải thiện hơn . Đặc biệt là bộ phát wifi tặng kèm của mấy ông vnpt rất kém và tín hiệu đôi khi mạnh nhưng hay can nhiễu.

vqt01

Active Member

Mình lại gặp trường hợp thế này:
Hôm đến nhận hàng, cô bé giao hàng up ROM xong thì hỏi mình cà đặt mạng không dây hay có dây, mình bảo cứ để có dây cho ổn định. Khi về nhà, thấy tín hiệu wifi tốt nên mình kết nói bằng wifi trước, rất ổn định. Tuy nhien khi mình thử kết nối lại bằng ethernet thì hoàn toàn không thẻ kết nối được nữa. Mình đã thử chỉ dùng mạng có dây, khôi phục mặc định, up ROM 20131108 (qua wifi, tất nhiên) nhưng cho đến lúc này thì phần kết nối bằng mạng có dây của mình hoàn toàn tịt hẳn. Các bạn ZTV cho xin ý kiến nhé!
Mình đã thử xem một số phim trên LiveTV và VOD cũng như hát karaoke, mọi ứng dụng đều ổn.

princetq

Member

Bác ztv kiểm tra giúp e vấn đề này, e đang xài 1 cái chuột kiêm bàn phím có chức năng chat voice. Tuy nhiên khi e xem phim trên trình duyệt, hoặc nghe nhạc trực tuyến thì âm thanh cứ phát ra loa trên cái con chuột có chức năng chat voice ấy. Bác có thể fix lại để âm thanh luôn xuất ra loa hoặc dàn âm thanh ko ạ.

Đôrêmi

Moderator

Bác ztv kiểm tra giúp e vấn đề này, e đang xài 1 cái chuột kiêm bàn phím có chức năng chat voice. Tuy nhiên khi e xem phim trên trình duyệt, hoặc nghe nhạc trực tuyến thì âm thanh cứ phát ra loa trên cái con chuột có chức năng chat voice ấy. Bác có thể fix lại để âm thanh luôn xuất ra loa hoặc dàn âm thanh ko ạ.

Em dự là bác này dùng con chuột bay RC13 :D :D :D

dophuluu

Member

Theo mình được biết là chiều nay bên ZTV đã gửi hàng đi rồi, còn không biết cái "chuyển phát nhanh" nó thế nào nữa thôi.
Chiều nay khoảng gần 18h bên ZTV có điện cho mình kêu gửi xe khách Hoàng Long tuyến Hà Nội-Hải Phòng đến khoảng 19h40 mình đợi ở đường 5 và đã nhận được hàng (đúng là chuyển theo đường ôtô khách là nhanh nhất)
Các bác xem con nào là hàng Demo con nào là hàng chính thức nhé

A Class bản chính thức màu đen vỏ nhôm xước, bản Demo màu nâu ít xước hơn.

Hai cái Remoter thoạt nhìn trông giống nhau nhưng không thể điều khiển cho nhau được, đã thử dùng cái Demo (vì trong có pin định dùng luôn cho tiện vậy mà cứ bấm vài nút là em A bản chính thức tắt nguồn)

Nút Vol + - của Remoter demo hợp lý hơn, nhưng nút back thì không hợp lý (nút back ở bản chính thức đúng với các loại remoter khác thường dùng)

Bản chính thức có khe tản nhiệt mặt dưới, nhưng vì phải dán tem bảo hành của ZTV nên 4 cái núm cao su chân để không hợp lý (phải dính vào chỗ con ốc chứ) bên ZTV chỉ cần dán tem vào cạnh của sản phẩm thì cũng đã không thể bóc được ra rồi.

Em chém thế thôi, qua dùng thử LiveTV em thấy cùng chạy kênh VTC HD1 thì A chạy ổn không dừng, E nhà em thỉnh thoảng dừng (trên luồng mạng cùi nhất của VNPT) chắc có lẽ bản ROM 3.0 ổn hơn bản 2.0 hay là Chíp em A cao hơn nên xử lý tốt hơn.

Các bác có sản phẩm rồi cứ chém tiếp nhé, có 1 điều là ZTV chuẩn bị có sự cạnh tranh lớn khi 1 số Android box China chuẩn bị đổ bộ về VN tích hợp DVBS2 và cả "cam quýt" nữa, đề nghị các bác bên ZTV tích hợp thêm chạy mã Biss trên 2 dòng E và C.
Lạ quá sao Aclass của em và của hầu hết các anh em khác không dán Tem mà con của bác Đồ lại được"ưu ái" dán tem bảo hành thế. Hay các bác ztv lại sợ bác Đồ mổ bụng em nó để so sánh nội tạng với bản demo

tienlequoc

Well-Known Member

Hic. Sáng nay ngồi tranh thủ upload hơn 100 cái ảnh chộp tối hôm qua để làm review, chậm quá trời luôn. chắc trưa mới có review.

Mình cũng gặp tình trạng tương tự,nhưng set IP tĩnh thì vào được nhưng lại chậm hơn wifi chẳng hiểu thế nào nữa

midataka

Member

Không phải xung đột mà chính xác là kém, nhất là với e A Class của e. Cùng 1 vị trí nhưng C Class bắt ngon lành, sóng sánh mượt, nhưng A thì giật đơ, phải đưa lại gần thì mới mượt.

thanhyk

Well-Known Member

Có bác nào dùng A-Class thấy được nas chỉ em với. Em dùng các thiết bị khác (android/hdp/oppo) thì vẫn thấy và chơi file từ nas được. Phải cài đặt thế nào ạ. Thanks

dungtam25

Well-Known Member

Có bác nào dùng A-Class thấy được nas chỉ em với. Em dùng các thiết bị khác (android/hdp/oppo) thì vẫn thấy và chơi file từ nas được. Phải cài đặt thế nào ạ. Thanks

Lại phải học mày mò con này rồi bác hỉ.

Bác ZTV cho em hỏi, em mua cái E01-1 được mấy tháng rồi nhưng gần như không dùng truyền hình vệ tinh do nhà đã có đầu số. Giờ em muốn đổi sang A Class cho phù hợp nhu cầu và để phục vụ cả việc xách đi xách lại thì có chính sách nào giúp em đổi từ E sang A được không? Tất nhiên, E của em còn ngon lành và mới tinh không một vết xước :)

princetq

Member

Không phải xung đột mà chính xác là kém, nhất là với e A Class của e. Cùng 1 vị trí nhưng C Class bắt ngon lành, sóng sánh mượt, nhưng A thì giật đơ, phải đưa lại gần thì mới mượt.

Sóng wifi e A nhảy ngót linh tinh cả. Lúc thì rat manh, lúc thì ko có vạch nào rồi 1 vạch. Ko biết up rom có khắc phục đc ko nhưng sóng e A là kém. Kém cả iphone 5 trong khi A dùng anten ngoài.

Bên trên