Dịch vụ ZTV của VTC

longvp

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

chắc bác phải gặp lại các chị ở lạc trung rồi :)
Mình lấy em A hôm đầu tiên được cài bản 1106 hôm sau thấy có bản 1109 nhưng khi update thì thành bản 1105. Bây giờ khi vào update khoảng 5 giây là bị văng ra đã khôi phục cài đặt gốc trong android nhưng vẫn bị tình trạng thế. Nút reset không biết dùng thế nào dùng tăm chọc vô thì tắt máy. Bác ztv có bản rom 1108 gửi cho mình đc không hay phải qua Lạc Trung để up lại????

vanthinh

A linh kiện đắt hơn c kiểu này giá a class có khi 2.5 t cũng nên.

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác hoàn toàn nhầm 90% linh kiện là giống nhau. Giá thành làm A đắt hơn C và rẻ hơn E. Nhưng A ztv bản bù lỗ. Lợi nhuận vào kênh phân phối bán lẻ và nộp thuế vat thôi.C và E sẽ nâng rom như A trong vài tháng nữa. Cái gọi là tụ gấy gồm 3 cái bộ lọc xung điện usb đầu android box khác mơ cũng không có. Ztv không kén thiết bị ngoại vi và kết nối usb ổ định mới xơi được file to 40-50 gigabit.

Em rất thích sản phẩm ZTV vì luôn ủng hộ hàng VN .Giữa 3 sản phẩm thì Board mạch C và A tương đối giống nhau chỉ có E là khác

131C4FF9-5A41-4D48-9750-6F9432A7D41F-35342-0000039A022F3F10_zpsf0d3a056.jpg

Em thấy nực cười khi bác ZTV nói tụ trên C và A tốt hơn tụ sứ và còn lấy dẫn chứng (nghe nhạc thì analog tốt hơn số) ,còn 3 tụ như bác nói thì chỉ là lọc nguồn chóng nhiểu thì hợp lý hơn là hộ trợ một lúc 3 ổ cứng gắng ngoài (bác ZTV dám bảo đảm Aclass gắng một lúc 3 ổ cứng chạy suốt không treo không).Lúc thì bác ZTV nói rom 3.0 cho E sẻ có trong tháng 11 bây giờ là tháng 11 bác lại nói vài tháng nữa ,bác đã từng khẳng định dù gì thì E trước rồi C sau đó mới là A chứ A không qua mặt đàn anh được , lời nói của bác ZTV như gió thoảng bay qua.

hungdisc

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em rất thích sản phẩm ZTV vì luôn ủng hộ hàng VN .Giữa 3 sản phẩm thì Board mạch C và A tương đối giống nhau chỉ có E là khác

Em thấy nực cười khi bác ZTV nói tụ trên C và A tốt hơn tụ sứ và còn lấy dẫn chứng (nghe nhạc thì analog tốt hơn số) ,còn 3 tụ như bác nói thì chỉ là lọc nguồn chóng nhiểu thì hợp lý hơn là hộ trợ một lúc 3 ổ cứng gắng ngoài (bác ZTV dám bảo đảm Aclass gắng một lúc 3 ổ cứng chạy suốt không treo không).Lúc thì bác ZTV nói rom 3.0 cho E sẻ có trong tháng 11 bây giờ là tháng 11 bác lại nói vài tháng nữa ,bác đã từng khẳng định dù gì thì E trước rồi C sau đó mới là A chứ A không qua mặt đàn anh được , lời nói của bác ZTV như gió thoảng bay qua.
Đồng ý kiến với bác, ZTV-News phát biểu còn nghe đc , còn tin, chứ Ztv thì thấy sao sao ấy.

Mr Manh

Đang ở BG mai có lẽ bơi thuyền qua Lạc Trung lấy A về nghịch.

tienlequoc

Well-Known Member

Em thì ứ tin vào việc bu lu ba la dùng tụ sịn hay tụ dỏm, em chỉ tin vào tổng thế thiết bị hoạt động có ổn định không, rom có ngon không, dùng có bền không? Support có chu đáo không? Thế thôi! Dùng mà có việc gì thì cứ mấy ông ZTV mà nã. :))

btbaotambt

Well-Known Member

Bác hướng dẫn giùm download phim bằng E đc ko ạ ?

Bác Hungdisc tìm tải 2 ứng dụng (HDmovies và tTorrent)
Cài HDMovies trước (sử dụng mục Search Movies ,nếu file tải về lớn từ 9G trở lên thì chọn lưu tại /mnt/sda1) cài tTorrent sau .

Chỉnh sửa lần cuối:

longvp

Member

tối nay chưa nghịch tiếp em A được , cũng chưa thấy các bác nói gì mới cái vụ tiếng bé đúng là lúc đầu em xem phim offline cũng thế bé thật nhưng xong mới to , nhưng có 1 số phim thì to đùng ngay từ đầu
xem ở trong phần cài đặt mx player có chỗ cho chỉnh tiếng bé rồi mới to :)

Mình lấy em A hôm đầu tiên được cài bản 1106 hôm sau thấy có bản 1109 nhưng khi update thì thành bản 1105. Bây giờ khi vào update khoảng 5 giây là bị văng ra đã khôi phục cài đặt gốc trong android nhưng vẫn bị tình trạng thế. Nút reset không biết dùng thế nào dùng tăm chọc vô thì tắt máy. Bác ztv có bản rom 1108 gửi cho mình đc không hay phải qua Lạc Trung để up lại????
Tình trạng giống hệt mình. Chắclaij phải vác qua LT thôi, chứ đợi các bác ấy gửi mail chác sang năm mất

TTN

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

...
Cái tụ mà các bác gọi là tụ giấy nó là công nghệ cũ. Nhưng chất lượng của nó và chức năng của nó dùng tốt hơn tụ sứ. ( nghe nhạc thì analog tốt hơn số) . Bỏ nó đi thì mạch nhìn đẹp, gọn. A class vẫn ngon, nhưng không an toàn. Ztv quyết định bổ xung 3 vệ sỹ gác cổng usb để đảm bảo các bác có tèo ổ hdd usb ngoài nhưng ztv vẫn ngon.

Quyết giết thiết bị ngoại vi chứ không chấp nhận cháy main ZTV :D

Ztv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình cảm ơn Bác ZTV nhé,lâu nay Bác đi công tác xa?

Chú ơi cháu đi 3 tuần bên Nga lắp hệ thống cho tập đoàn Mê Công chạy ztv bên đó. Nhà mạng Ruscom và Mecong TV sẽ khai trương ztv trước tết dương lịch phục vụ cộng đồng bên đó. Mang con Ztv sang tây nó nhìn như của lạ . Sau một vài ngày test bọn kỹ sư mạng bên Ruscom góp ý. Cái này không ổn với thị trường Nga,sẽ không được phép bán.... cháu hoảng quá , quả này công toi. Nó nói: Ổ cắm này phải có 3 chân mới cắm được phích điện bên đó. Mấy anh em cười ầm lên, tưởng chết hụt.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

131C4FF9-5A41-4D48-9750-6F9432A7D41F-35342-0000039A022F3F10_zpsf0d3a056.jpg

Ơ ơ bác ở việt nam chứ có ở bên tây mô mà. Ra đường thấy xi nhan bên trái mà lại rẻ phải đó sao?, đường ta ta cứ đi, thích gì ta cứ... nói....:-h

nvtruyen

Em thì phải đợi trên tay rồi mới biết nó thế nào? Tuy nhiên qua các phản hồi của những bác đã nhận được hàng thì mình có cảm giá như bản Rom này giống như bản Rom test trên con A-class của mình nhận được mà ít có sự thay đổi mặc dù thời điểm mình review con A-class bản test đến giờ là cả tháng trời. Bởi vậy mình có những nhận xét sơ lược như sau:

1. Cơ cấu: Hiện nay cơ cấu của ZTV vẫn là doanh nghiệp nhà nước. Do đó cơ cấu rất rườm rà, những việc tưởng chừng như đơn giản lại làm phức tạp hóa vấn đề.

2. Tư duy: ZTV được tạo ra một phần là để thoát khỏi cái bóng VTC, tuy nhiên cái phong cách kinh doanh của VTC đã ăn sâu vào suy nghĩ của từ lãnh đạo đến nhân viên của ZTV nên để làm được việc đó là rất khó. ZTV cần phải cải tổ lại cách suy nghĩ trong việc tiếp cận với người dùng.

3. Sản phẩm: ZTV biết làm thế nào là một sản phẩm tốt, họ đã có một rừng các sản phẩm đã có mặt trên thị trường và một rừng các đánh giá ưu nhược để rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Hơn nữa, thời gian phát hành sản phẩm của họ là rất dài, trong đó có cả phần mời khách hàng góp ý trước khi tung ra sản phẩm. Đó là những ưu thế của ZTV mà tất cả chúng ta phải thừa nhận. Tuy nhiên, có một thời gian phát triển khá dài như thế mà khi sản phẩm mới chỉ đến tay vài người, họ đã nhận được rất nhiều các phản hồi tiêu cực, từ chất lượng phần cứng đến chất lượng phần mềm, chất lượng nội dung... Đến ngay cái vỏ hộp đã có nhiều chi tiết không chính xác.

4. Maketting: Đây là khâu có thể nói là tốt nhất và tệ nhất của ZTV. Tốt nhất ư? Không phủ nhận là kể từ khi có topic đầu tiên giới thiệu về A-class, ZTV đã tạo ra sự quan tâm rất lớn từ cộng đồng hdvietnam, chỉ trong một thời gian ngắn mà số bài viết của nó đã vượt qua bất kỳ 1 topic nào có trong thread Android box. Tệ nhất ư? Hãy nhìn xem nhé: Phải công nhận ZTV đã nhận được sự hậu thuẫn của đã số anh em chơi Android box với triết lý: Nếu như Hàng Việt của chúng ta đẹp hơn, tốt hơn, bền hơn, đa năng hơn, và cái quan trọng nhất là rẻ hơn các sản phẩm tương đương nhập khẩu từ Trung quốc, thế thì không có lý do gì để người Việt chúng ta lại không ủng hộ sản phẩm của nước nhà. Vậy mà họ làm được những gì?: liên tục trễ tiến độ, liên tục thay đổi cấu hình, một vài cá nhân vẫn liên tục nổ vang trời (con sâu làm rầu nồi canh, hy vọng ZTV không có một đàn sâu), tạo được niềm tin với rất nhiều anh em để rồi đạp đổ nó.

Em lan man vài dòng, các bác thấy ngứa mắt thì có thể cho qua nhé.

Sao hàng này mà các bác lại bảo là hàng Việt nam nhỉ?? 100% hàng xuất sứ Trung Quốc, về Việt Nam các bác ztv chỉ có công đoạn chế lại Firmware thôi !
Nếu bảo Trung quốc chỉ sản xuất phần cứng (mà không có phần mềm kèm theo) thì thậh là vô lý vì không có "nó" làm sao mà biết "nó" chạy hay đứng đây??
Có thể nói hiện nay tại Việt Nam chưa thể sản xuất đươc hàng này (cả HD player và điện thoại di động nữa) các bác ạ ! các công ty của VN thuê (hay là mua cả đống) Tàu SX và dán tem ta vào rồi tung hô hàng Việt thì thật là ức cho Tàu thật!

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sao hàng này mà các bác lại bảo là hàng Việt nam nhỉ?? 100% hàng xuất sứ Trung Quốc, về Việt Nam các bác ztv chỉ có công đoạn chế lại Firmware thôi !
Nếu bảo Trung quốc chỉ sản xuất phần cứng (mà không có phần mềm kèm theo) thì thậh là vô lý vì không có "nó" làm sao mà biết "nó" chạy hay đứng đây??
Có thể nói hiện nay tại Việt Nam chưa thể sản xuất đươc hàng này (cả HD player và điện thoại di động nữa) các bác ạ ! các công ty của VN thuê (hay là mua cả đống) Tàu SX và dán tem ta vào rồi tung hô hàng Việt thì thật là ức cho Tàu thật!
Ztv sản xuất theo quy trình sau:
1 Làm việc với nhà cung cấp chíp đặt hàng chíp theo yêu cầu tính năng thiết bị.
2 Nhà cung cấp chíp chuyển mô tả giao tiếp chíp với thiết bị ngoại vi:
Thiết kế mạch trên sơ đồ của Hãng chíp cung cấp 99% các chức năng của android là chíp giải quyết. Bác thích em post bản thiết kế mạch A cho bác ngắm .
3 Đặt hàng linh kiện.
4 Thuê xưởng gia công mạch
5 Chuyển về nước nạp Rom.
Tất cả quy trình 99% các thương hiệu android đều làm như vậy. Tất nhiên còn nhiều quy trình về test sản phẩm, làm vỏ, mua bản quyền công nghệ.
Tin hay không tuỳ bác. Thiết kế mạch không hề khó vì rất nhiều phần mền làm cái đó. Quan trọng là bỏ tiền đặt chíp sẽ có bản mô tả giao tiếp ngoại vi về mà tuỳ biến theo ý mình.

nvtruyen

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bỏ tiền mua đầu ztv để rồi xem mytvnet? Vod lâu lâu trở chứng, livetv thì theo lộ trình.... giảm kênh. Ztv đang chuẩn bị ra dòng A123 mà, mới ra A mà các bác đã cuống cả lên thì chỉ cần bán sp là đủ....=))=))
Đồng ý v[í bác, cần gì phải vội vã !! \m/ .Mà cũng phải công nhận "thơt" này là một hiện tượng lạ trên Internet các bác ạ ! chóng mặt cả về tốc độ tăng trang lẫn mức độ hào hứng của member.
Chỉ đáng tiếc là hình như thớt này chỉ dành cho các bác làm "đại lý" của ztv và chuyên về mua bán thôi chứ bài nói về chuyên môn kỹ thuật thì hiếm quá !!

Bên trên