Dịch vụ ZTV của VTC

phithien

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có lẽ anh em ko nên nói gì nữa cho mệt, nói rồi cũng ai fix lỗi cho đâu. cái quan trọng nhất là phụ đề lớn hơn 1 chút,mà chẳng chịu fix,cứ nói lí do này nọ. Mọi người cứ yên lặng. rồi từ từ ztv sẽ chìm vào quên lãng. trong cuộc sống còn nhiều cái để quan tâm, hay hơn là cứ quan tâm A class, rom chính thức. rồi cũng chẳng đi tới đâu.

longvp

Member

hjhj, bác có vẻ thất vọng về ztv quá nhỉ , chắc bác cũng kỳ vọng quá nhiều về em nó
mọi thứ hoàn hảo thì làm gì có gì để phát triển tiếp chứ
p/s: bác đã mua được hdp nào chưa
Có lẽ anh em ko nên nói gì nữa cho mệt, nói rồi cũng ai fix lỗi cho đâu. cái quan trọng nhất là phụ đề lớn hơn 1 chút,mà chẳng chịu fix,cứ nói lí do này nọ. Mọi người cứ yên lặng. rồi từ từ ztv sẽ chìm vào quên lãng. trong cuộc sống còn nhiều cái để quan tâm, hay hơn là cứ quan tâm A class, rom chính thức. rồi cũng chẳng đi tới đâu.

phithien

Well-Known Member

hjhj, bác có vẻ thất vọng về ztv quá nhỉ , chắc bác cũng kỳ vọng quá nhiều về em nó
mọi thứ hoàn hảo thì làm gì có gì để phát triển tiếp chứ
p/s: bác đã mua được hdp nào chưa

Vẫn chưa mua bác ơi. cuối năm nhiều việc quá,nên ko rảnh như mọi khi.
Em thì nhu cầu giải trí ko cao,tối về coi 1 bộ phim hay nghe vài bảng nhạc cùng cả nhà. Mà cái A class này cứ ngơ ngơ ngác ngác như người rừng. lỗi phải gì chẳng chịu fix. rom mới gì mà hệt rom cũ

quaxoai89

Active Member

Em thì nhu cầu giải trí ko cao,tối về coi 1 bộ phim hay nghe vài bảng nhạc cùng cả nhà. Mà cái A class này cứ ngơ ngơ ngác ngác như người rừng. lỗi phải gì chẳng chịu fix. rom mới gì mà hệt rom cũ

bác than nhiều thế mà ztv cũng ko thèm sửa,e là e cũng bực mình rồi đấy,rom mới như rom cũ.

quaxoai89

Active Member

nâng cấp online nó là bản 16-12
- Làm lại phần karaoke nói chung là tàm tạm.
- Ztvplayer thì thêm duyệt poster nhưng phim thì có,ca nhạc nó chả hiiện.Các phần khác như cú:ko tua được,ko next chapter được,phụ đề vẫn nhỏ xíu.
-Phần xem phim trực tuyến thì vào trong chọn phần "thể loại " là văng về home.
-Live tv thì load vẫn lâu,chất lượng thì ko có gì cải thiện,có thể nói là thảm hại.

=> Dựa án Ztv sẽ thảm bại nếu vẫn cứ giữ nguyên chất lượng dịch vụ như thế này.

phithien

Well-Known Member

bác than nhiều thế mà ztv cũng ko thèm sửa,e là e cũng bực mình rồi đấy,rom mới như rom cũ.

vậy là ztv ko phải fix rom dựa trên đóng góp của người dùng, mà tự làm theo ý kiến của nhân viên kỹ thuật ztv. anh em ta đã nói nhiều cho mất công,và ko đc 1 chút ích lợi gì. Giờ để A class lại dùng các dịch vụ online. còn offline thì phải sắm HDP thôi,ko trông mong gì vào bản rom chính thức nữa. Em thì ko còn gì để bực mình, giờ chai lì rồi. coi như 1 triệu là cúng cô hồn

oldcar

Member

thật tội nghiệp cho 101 bác...........
100 thôi bác, em vẫn đang hài lòng với A class, chỉ 1 điểm là ZTV player kéo file khoảng 30GB kém quá, mà thường xem cũng chỉ xem các file dưới 10GB nên chẳng có gì để phàn nàn :) .
Bác nào muốn nâng cấp thì nhượng lại cho em nhé, 2 đứa nhóc ở nhà giành xem với bố nó quá nên em cần thêm 1 chú A nữa .

vxthuyad

Member

các bác than nhiều mà không bác nào chịu chia tay em A nhỉ...
thông báo bác nào muốn chia tay em A thì hú em 1 tiếng nhé, 500k 1 em có bao nhiêu thu gom hết, bác nào muốn chia tay em nó thì PM cho em nhé....

phithien

Well-Known Member

các bác than nhiều mà không bác nào chịu chia tay em A nhỉ...
thông báo bác nào muốn chia tay em A thì hú em 1 tiếng nhé, 500k 1 em có bao nhiêu thu gom hết, bác nào muốn chia tay em nó thì PM cho em nhé....

Vì bán có được mấy đồng đâu bác,1 triệu chứ 10 triệu thì bán hết r. giữ lại sau này khoe với con cháu

longvp

Member

em thì cũng đơn giản giống bác cứ tưởng xem offline ngon , ai dè giờ một số phim không có tiếng nhưng không nhiều may là em cũng để ý , giờ chỉ giám chơi 1080p thôi
bác nào chán hdp rồi pm riêng phát giao lưu cái vì em không xem online
giờ vẫn tạm hài lòng với em nó :)

vxthuyad

Member

Vì bán có được mấy đồng đâu bác,1 triệu chứ 10 triệu thì bán hết r. giữ lại sau này khoe với con cháu
bác này chẳng như em, đã chán thì nó như cái gai trong mắt vậy có khi còn thuê người khiêng đi hộ...
em đang chờ bác nào dùng A chán mà giống em đó, em khênh đi hộ nhé ...

cubo

Down về -chưa kịp up vào con class A,cài lại máy,quên backup----mất file rồi,bác nào còn bản rom ,up lên fshare giúp mình với

taxtuan

Member

100 thôi bác, em vẫn đang hài lòng với A class, chỉ 1 điểm là ZTV player kéo file khoảng 30GB kém quá, mà thường xem cũng chỉ xem các file dưới 10GB nên chẳng có gì để phàn nàn :) .
Bác nào muốn nâng cấp thì nhượng lại cho em nhé, 2 đứa nhóc ở nhà giành xem với bố nó quá nên em cần thêm 1 chú A nữa .
Đơn giản như bác khỏi phải nhức đầu...

longvp

Member

em xem có những phim lên 40gb mà vẫn chạy ngon có sao đâu nhỉ , có chăng là audio True HD là im re thôi :)

oldcar

Member

em xem có những phim lên 40gb mà vẫn chạy ngon có sao đâu nhỉ , có chăng là audio True HD là im re thôi :)
Vậy mới lạ !!! file mình xem bằng laptop nối với TV thì ngon lành, kéo tới-lui rất mượt, còn trên A class khi kéo qua thì lag, rỗ ..., nhưng chủ yếu vẫn xem online nên kg vấn đề, lâu lâu kéo được phim hay 30-40GB thì cắm laptop vào :)

longvp

Member

em chủ yếu xem phim bluray remux tầm 20-35gb , đã thử bộ nguyên gốc 40gb nhưng đọc phụ đề ngoài hơi chậm nên thôi
vấn đề thiếu xót là ko giải mã được âm thanh True HD thôi :)
Vậy mới lạ !!! file mình xem bằng laptop nối với TV thì ngon lành, kéo tới-lui rất mượt, còn trên A class khi kéo qua thì lag, rỗ ..., nhưng chủ yếu vẫn xem online nên kg vấn đề, lâu lâu kéo được phim hay 30-40GB thì cắm laptop vào :)

ngonphi_bg

Member

Mình bây giờ dùng C chỉ xem Kênh thể thao TV và Bóng đá TV , CN trên HDviet. Có ý kiến với ZTV thêm mấy kênh như ANTV, CN, VTC2 thì không thêm. Thêm toàn kênh địa phương.

Bên trên