Dịch vụ ZTV của VTC

tiendatvn

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sao không thấy ZTV tăng kênh trên Live TV nhỉ.Cứ lèo tèo 30 kênh.Nhạt vãi

ZTV yêu cầu đường truyền ổn định > 4M đúng là làm khó cho mấy bác ở vùng xa rồi. A class phù hợp cho bác nào đang sử dụng đường truyền internet đủ mạnh, còn C sẽ phục vụ cho vùng sâu vùng xa. Như thế là hợp lý nhất. Mấy bác ở tỉnh ngoài nên nhường lại A class cho mấy bác ở HN, SG. Như thế đỡ bực mình..:))

bangnvbka

Member

ZTV yêu cầu đường truyền ổn định > 4M đúng là làm khó cho mấy bác ở vùng xa rồi. A class phù hợp cho bác nào đang sử dụng đường truyền internet đủ mạnh, còn C sẽ phục vụ cho vùng sâu vùng xa. Như thế là hợp lý nhất. Mấy bác ở tỉnh ngoài nên nhường lại A class cho mấy bác ở HN, SG. Như thê đỡ bực mình..:))

Em đang tức vụ đăng ký dùng thử.mất công gọi điện mấy lần
Mất 50k nâng gói cước mà đến giờ vẫn ko thấy ma nào đến
Mua luôn 1 con cũ cho nó lành

btbaotambt

Well-Known Member

Mình ở thái bình.bác định bán giá nhiu

Chắc bác ấy không bán đâu ,buồn nên nói chơi vậy thôi ,để đấy làm kỉ niệm (nhờ em nó mà bác ấy có dịp chém mỏi tay )biết đâu một ngày đẹp trời nào đó các bác ZTV tung Rom có hỗ trợ luôn cả 4K như đã nói ,cha lúc đó hot lắm đây.

ngonphi_bg

Member

Từ lúc lắp chảo NSS6, con trai chiếm luôn TV xem kênh hoạt hình.

hungdisc

Member

Chắc bác ấy không bán đâu ,buồn nên nói chơi vậy thôi ,để đấy làm kỉ niệm (nhờ em nó mà bác ấy có dịp chém mỏi tay )biết đâu một ngày đẹp trời nào đó các bác ZTV tung Rom có hỗ trợ luôn cả 4K như đã nói ,cha lúc đó hot lắm đây.
em cũng đồng quan điểm với bác :D nếu thật sự bức xúc thì ném mẹ nó vào tường vỡ tan nát chứ để đó tổn hao tinh thần

phithien

Well-Known Member

Nghe bác nói mới nghĩ lại. thôi trả làm gì. để làm kỹ niệm, sau này có cái để nói bị những nhân tài đất việt ztv lừa 1 cú nho nhỏ. 1 tháng nay chưa mở A1 lên xem có rom gì mới ko nữa, hay vẫn u như kỹ

ngonphi_bg

Member

Có 20 kênh HD của Thái. Xem kênh hài và mấy kênh hoạt hình thôi.

HLEQUANG

sao lạ nhỉ em thấy livetv khá tốt mà chuyển kênh khá nhanh khoang 3s, thích cái bấm số chuyển kênh như TH Cáp. Cái VOD thì chẳng buồn nói tới :))

Ban ngày thôi, chứ buổi tối nhà tui xem không nổi nói gì chuyển kênh mất 3s. Nhưng kể cũng không hẳn là lỗi của ZTV, không hiểu nhà tui thế nào ban ngày đo speedtest luôn được gần 7Mbps nhưng đến tối thì chỉ còn hơn 3Mbps thế mới đau em chứ, làm em xem ZTV không nổi. :( Gọi lên tổng đài VNPT nó cũng chịu không giải thích được. Em đoán khu vực nhà em do buổi tối nhiều người online nên "đường" bị tắc. :( sống chung với lũ vậy.

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em đã có dịp được dùng thử em A-class A1-1 tròn 1 tuần, xin làm cái review cho bác nào quan tâm:
-LiveTV: khá ổn định với đường truyền 4Mbps của gia đình em, nhưng chất lượng các kênh thì không ổn lắm. Các kênh HD như HBO HD, Star Movies HD hay Discovery thua xa trên vệ tinh dù đã chọn luồng cao nhất (thế mà bác nào nói là tương đương với vệ tinh :( ), khi chuyển kênh bấm nút < hay > thì phải bấm thêm OK thì mới có thể di chuyển khung màu xanh giữa các logo để chọn kênh được
-VOD: tàm tạm nhưng không ổn định lắm, có lúc xem rất tốt nhưng có lúc không thể load được gì mặc dù Speedtest vẫn cho kết quả 4Mbps.
-Karaoke: một nỗi thất vọng dâng tràn -.- có một điều em rất khoái là karaoke của ZTV là âm thanh thực mp3 chứ không phải là midi như các đầu karaoke khác, nhưng không thể bù đắp nổi sự thất vọng của em. Khi đang hát một bài nào đó mà muốn bấm Next để sang bài tiếp theo là y như rằng ứng dụng sẽ báo "Lỗi không xác định. Vui lòng thoát khỏi ứng dụng và thử lại", và thế là out. Chưa kể nếu đang hát mà mình vẫn có thao tác chọn bài, tìm kiếm v.v... nhiều lúc chữ ở phần karaoke sẽ đứng hình và không chạy theo nhạc nữa, giống như là đầu bị quá tải vậy. Mỗi lần tìm kiếm chỉ cho ra kết quả khoảng 10 bài hát, em dùng mãi mà chưa mò ra (hay không có) nút để hiển thị các kết quả tiếp theo? Thông tin trên các bài hát vẫn còn bị sai, nhiều bài phần nhạc và phần chữ chạy lệch nhau một đoạn rất dài thậm chí không liên quan gì đến nhau, ví dụ bài Một mình của Lam Phương (nhưng trong danh sách lại ghi là của Phạm Duy, bác nào search theo từ khóa Phạm Duy sẽ thấy) nhạc và chữ hoàn toàn lệch nhau. Cùng là ứng dụng Karaoke nhưng Cloud Karaoke của Soncamedia lại xử lý rất tốt, chữ to, nhiều tùy chỉnh, mỗi tội số bài miễn phí ít. Tiện đây em cũng xin đề xuất với các bác bên VTC Entertainment, nếu có thể các bác nên đặt vấn đề hợp tác với mấy anh như California, VTB, Arirang hay Sonca để cung cấp dịch vụ Karaoke Online, thậm chí là cho khách hàng được tải về kho dữ liệu karaoke midi, lưu vào ổ cứng để hát offline cho ổn định giống như là việc bán đĩa DVD Karaoke vậy. Nếu làm được như vậy thì em tin rằng không chỉ em mà sẽ có rất nhiều người sẵn sàng bỏ ra nhiều tiền hơn để sử dụng dịch vụ Karaoke của ZTV.
-Chơi media: em có copy 2 file Thúy Nga 109 bản m2ts (38GB) và Thúy Nga 110 bản iso bluray (44GB) vào ổ cứng và cắm vào đầu thì nhận thấy rằng ZTV xử lý các file này khá nhanh, nhưng file m2ts tiếng bị rè, còn file iso bluray dính lỗi hình không khớp với tiếng. Các loại file khác thì chơi rất mượt và cho hình ảnh rất tốt không lỗi lầm gì, hình ra đẹp.
-Các ngõ ra: nhà em không có amply có cổng optical nên dùng cổng AV3.5 có sẵn để xuất âm thanh ra. Ngặt một nỗi là cắm tai nghe điện thoại của em vào cổng đấy thì nghe rất mượt nhưng cắm dây 3.5 out để lấy tiếng ra thì phải kéo nó ra ngoài một tí mới ra được 2 loa, nếu cắm khít thì chỉ có 1 bên kêu -.-
-Nhận chuột không dây: ZTV nhận chuột không dây khá chậm, nhiều lúc em cắm đầu nhận vào cổng USB của con A1-1 nhưng phải day day đảo đảo một lúc thì chuột mới nhận tín hiệu.
À và khi em bấm vào biểu tượng Cập nhật trong All Apps thì không thể vào được phần cập nhật mà bị đẩy luôn ra màn hình chính, không biết đây là lỗi hay là do các bác cố tình set vậy với các phiên bản dùng thử.
Tạm thế đã, có gì em sẽ báo cáo tiếp với các bác [-O<

btbaotambt

Well-Known Member

Vậy bác Ttung94 có quyết định mua em nó với giá 1.690 ?

mario80vn

Member

Bác nào ở SG cần dùng e A này báo mình nhé, giá theo giá Voucher nghen các bác! Có 6 tháng thuê bao của ZTV mà mình ko dùng nên cũng chưa & ko biết cách kích hoạt sao nữa!

Bên trên