Dịch vụ ZTV của VTC

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác nào ở SG cần dùng e A này báo mình nhé, giá theo giá Voucher nghen các bác! Có 6 tháng thuê bao của ZTV mà mình ko dùng nên cũng chưa & ko biết cách kích hoạt sao nữa!

Giá đó bác phone cho mod Tiến ấy ,có bao nhiêu bác ấy qua lấy hết.

vuthecong78

Well-Known Member

Bác nào ở SG cần dùng e A này báo mình nhé, giá theo giá Voucher nghen các bác! Có 6 tháng thuê bao của ZTV mà mình ko dùng nên cũng chưa & ko biết cách kích hoạt sao nữa!

Giá này quá tốt cho bác nào cần.
Có bác nào biết app để biến ZTV E thành ổ NAS không ạ?

ttung94

Active Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy bác Ttung94 có quyết định mua em nó với giá 1.690 ?
Em vẫn đang cân nhắc bác ạ, vì con này bị trùng tín hiệu remote với cái set-top box MyTV hãng ZTE của nhà em, mối lần chuyển kênh trên MyTV là ZTV tự bật lên đèn xanh, lại phải với điều khiển ZTV để tắt đi, thấy cũng phiền.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em vẫn đang cân nhắc bác ạ, vì con này bị trùng tín hiệu remote với cái set-top box MyTV hãng ZTE của nhà em, mối lần chuyển kênh trên MyTV là ZTV tự bật lên đèn xanh, lại phải với điều khiển ZTV để tắt đi, thấy cũng phiền.

Thì cứ để nó bật đèn xanh có chết ai đâu, mình vẫn để nó on suốt ngày đó
Ngoài lề 1 chút: chắc các bác còn nhớ mình có con ZTV A Class hàng Demo được tặng hồi đầu tiên, con này không gắn chip bảo mật nên hồi đầu mất điện là toi hết các dịch vụ của ZTV chỉ còn chạy được như Android box bình thường, hic sau này "cậy nhờ" quen biết nhờ úp lại ROM, khi nhận lại thì còn tệ hơn, các dịch vụ vẫn không chạy được, mỗi lần tắt đầu thu là lại về mặc định ban đầu lại phải vào cài đặt lại, giờ thì em này đúng nghĩa với cái .... chặn giấy rồi :D :D :D

Empty2002

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

-Các ngõ ra: nhà em không có amply có cổng optical nên dùng cổng AV3.5 có sẵn để xuất âm thanh ra. Ngặt một nỗi là cắm tai nghe điện thoại của em vào cổng đấy thì nghe rất mượt nhưng cắm dây 3.5 out để lấy tiếng ra thì phải kéo nó ra ngoài một tí mới ra được 2 loa, nếu cắm khít thì chỉ có 1 bên kêu -.-

Bác ra mua cái AV pin board rồi hàn theo sơ đồ chân sau sẽ lấy đc 2 đường tiếng và hình.

Còn lúc trước e ra mua sợi dây AV như sau về cắm ko đc, kiểm tra lại thì các jack bị đảo tùm lum; có lẽ mỗi thằng sx khác nhau, ko tuân theo 1 qui định chung.

Sợi dây e mua hết 25K y hệt như hình, trên bao bì có ghi www.fudaosm.net www.fudaosm.com.cn. Kèm theo bác mua 2 cái AV pin board rồi hàn như hình dưới thì OK

Bác cắm sợi dây vào phần IN (bên trái hình) đúng theo các màu. Phần OUT (bên phải hình) bác cắm vào Amply hoặc TV CRT (vì tv crt không có cổng hdmi chỉ có video in) :d
Thân

Đính kèm

• so do chan.jpg
    so do chan.jpg
    12.7 KB · Xem: 95
    78.1 KB · Xem: 97
  • so do day.PNG
    so do day.PNG
    379.6 KB · Xem: 93

Đôrêmi

Moderator

Tính từ 1.1.2014, sắp hết tháng 2 vậy là còn khoảng 4 tháng nữa.

heomat

Member

Em vẫn hay dung app Hdviet để xem VTV3 HD trên ZTV , nay HDviet đã không cón cung cấp nữa, Bác nào bít giải pháp khác để xem được kênh này không ạ. Xin chỉ giáo với^^ help help......

lohado2

Active Member

Con Đầu E nhà e rất hay bị hiện tượng mất internet. Toàn phải tắt đi bật lại mới vào được mạng. có ai bị như thế không?

bangnvbka

Member

nhà mình thì đầu E nó bắt wifi hơi chập chờn. giờ để cái râu wifi đứng thẳng lên là bắt kém lắm. để nằm ngang thì lại bắt ngon. à mà hình như vtc lại thả gà hay sao đấy các bác.

---------- Post added 23-02-2014 at 16:18 ----------

Nhà em 2 con đầu E đều không bị như thế.

bác mua lại của ai à.dùng chi lắm E VẬY

Bên trên