Dịch vụ ZTV của VTC

3dong

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Live TV của ZTV có 2 kênh I TV (HD và SD) để làm gì nhỉ? Trong khi đó các kênh HD như VTV 3/6 HD lại không đưa vào?

princetq

Member

Đang cần cho ra đi em a-class bác nào có nhu cầu pm nhé. E này mua theo voucher ZTV nên tiện để sau này các bác đổi đầu A2

HLEQUANG

Live TV của ZTV có 2 kênh I TV (HD và SD) để làm gì nhỉ? Trong khi đó các kênh HD như VTV 3/6 HD lại không đưa vào?

Hai kênh ITV đó có nội dung khác nhau mà. Lúc đầu mình cũng có thắc mắc như bạn nhưng khi kiểm tra mới bít chúng phát nội dung khác nhau. ITVHD như kiểu MTV tức là phát theo ý nhà đài còn ITVSD thì tương tác như kiểu nhắn tin yêu cầu bài gì nhiều thì phát bài ấy. :) Còn vụ VTV3/6 thì chắc anh em phải kêu nhiều thì may ra "con khóc thì mẹ mới cho bú" với lại bỏ có 50k 1 tháng thì đừng đòi hỏi nhiều. :D

dhpaul

Well-Known Member

Cái kênh ITV HD nhạc còn đỡ chứ ITV SD chỉ có thể tóm gọn trong 3 chữ là nuốt không trôi :((

princetq

Member

danviet123

Bác nào thiện chí inbox cho e nhé, trả giá tốt chút chứ thấp quá e để lại vọc vẫn hơn. E này mới nguyên, cực ít xài. Từ trước Tết đến giờ thì ko sờ và lần nào luôn do bận cưới vợ.

bác định bán bao nhiêu

Đôrêmi

Moderator

bạn bị brick thật á ?
Đã lấy bootloader ra đc chưa ?
có gì vào thread này thảo luận cho tiện nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/801277-share-ztv-aclass-rom-cook-root.html

Bác chắc chưa biết vì trước khi có 101 em A Class đến tay anh em Hdvietnam em và bác Tiến được các bác bên ZTV về tận nhà đưa cho 1 con ZTV A Class hàng Demo, con này không gắn chíp bảo mật nên khi mất điện là các dịch vụ của ZTV đều không thể dùng được (vì nó không nhơ được) Hôm rồi mấy bác ZTV có về chỗ em chơi, gửi các bác ấy con Demo để up bản Rom thương mại (bản như anh em bây giờ đang dùng) ai ngờ phần cứng nó không thích hợp giờ đây thì các dịch vụ của ZTV vẫn không dùng được, mỗi khi cắm điện vào lại phải thiết lập từ đầu, cài đặt các ứng dụng thì đều báo không có bộ nhớ trống.
Hiện giờ em A Class này làm cái chặn giấy và làm điểm phát wifi di động cũng rất là ngon rồi :D :D :D

TuyenBMFC

Member

Mình có 1 con E1-2 mới gần như 99%, rất ít khi dùng tới, trong tk có sẵn 500k. Báo nào cần thì em để lại.

hungphutho

Active Member

Bác chắc chưa biết vì trước khi có 101 em A Class đến tay anh em Hdvietnam em và bác Tiến được các bác bên ZTV về tận nhà đưa cho 1 con ZTV A Class hàng Demo, con này không gắn chíp bảo mật nên khi mất điện là các dịch vụ của ZTV đều không thể dùng được (vì nó không nhơ được) Hôm rồi mấy bác ZTV có về chỗ em chơi, gửi các bác ấy con Demo để up bản Rom thương mại (bản như anh em bây giờ đang dùng) ai ngờ phần cứng nó không thích hợp giờ đây thì các dịch vụ của ZTV vẫn không dùng được, mỗi khi cắm điện vào lại phải thiết lập từ đầu, cài đặt các ứng dụng thì đều báo không có bộ nhớ trống.
Hiện giờ em A Class này làm cái chặn giấy và làm điểm phát wifi di động cũng rất là ngon rồi :D :D :D

He he Vậy thì vẫn có thể up rom khác cho nó để chạy tốt , chẳng qua là bên ZTV họ lười vì cũng chỉ có 100 con thôi . Nếu vào tay mình thì lại có rom ngon :) đỡ phí của trời

btbaotambt

Well-Known Member

He he Vậy thì vẫn có thể up rom khác cho nó để chạy tốt , chẳng qua là bên ZTV họ lười vì cũng chỉ có 100 con thôi . Nếu vào tay mình thì lại có rom ngon :) đỡ phí của trời

Em nghĩ con Aclass Demo của bác Đôrêmi là lỗi phần cứng bị mất nhớ (không phải lỗi Rom) ,nếu bác có Rom ngon cho em nó thì khi tắt nguồn rồi nó cũng trở về mặt định mà thôi .

Đôrêmi

Moderator

Mình xin nhắc lại là con này không phải nằm trong 100 con mà bên ZTV bán ra cho anh em Hdvietnam test thử, mà đây là con hàng Demo của bên ZTV, các bác bên ZTV cũng không phải lười đâu (các bác ấy còn up hộ mình bản ROM thương mại mà) nhưng con này không tương thích với bản ROM thương mại, tất nhiên trước kia bản ROM cũ tuy không chạy được các dịch vụ của ZTV thì vẫn là 1 con Android box đúng nghĩa của nó, giờ thì không được. Mình cũng đã thử rất nhiều các bản ROM rồi, nhưng khi gắn thẻ nhớ vào bật đầu thu lên là nó cứ chạy vào logo ZTV không nhận bản ROM nào cả.

Bên trên