Dịch vụ ZTV của VTC

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Đôrêmi em có chút thắc mắc bác giải thích dùm em.Con A_lass demo của bác nạp Rom bằng cách nào vậy ?nếu nạp Rom của bác Hungphutho có sẳn LiveTV và Vob nguyên nhân tại sao bác không sử dụng được dịch vụ đó ? Thanks !

Đôrêmi

Moderator

Bác Đôrêmi em có chút thắc mắc bác giải thích dùm em.Con A_lass demo của bác nạp Rom bằng cách nào vậy ?nếu nạp Rom của bác Hungphutho có sẳn LiveTV và Vob nguyên nhân tại sao bác không sử dụng được dịch vụ đó ? Thanks !

Con A Class đó em nạp bằng cách thứ 2 đó, phải vài lần mới được, con này không gắn chip dịch vụ của ZTV nên không có mã đầu thu bởi vậy các dịch vụ của ZTV không sử dụng được, nó lại trở thành 1 con Android box thông thường như trước đó bác à.

nhoctom

Các bác cho e hỏi sao con ATV1200 mới khui hộp mà sao lúc khởi động nó không lên hình là sao nhỉ? Có cần update firmware trước không các bác?

A-CLASS và C-CLASS có phần mềm mới xem hơn 200 kênh TV HD miễn phí nhưng chỉ update thủ công tại Showroom ZTV HCM thôi nhé.

phuongdlsl

Em dùng speed test được tốc độ mạng nhà em như này (test qua wifi) Vậy mà em dùng cáp mạng cắm vào con E1-1, xem truyền hình bằng phần mềm có sẵn của đầu mà hình ảnh giật thế các bác nhỉ???

Em dùng speed test được tốc độ mạng nhà em như này (test qua wifi) Vậy mà em dùng cáp mạng cắm vào con E1-1, xem truyền hình bằng phần mềm có sẵn của đầu mà hình ảnh giật thế các bác nhỉ???

Bác dùng mạng nào fpt, vnpt hay viettel? Coi chừng nhà mạng chặn nên bác cứ gọi lên đó la óđòi cắt internet là tụi nó mở ra xem tiếp ngon thôi.

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác ơi có cách nào để khóa con A bằng mật khẩu giống như trên điện thoại không nhỉ X_X

Đôrêmi

Moderator

Mình xin thông báo ban nick mouslovemoon 1 tuần với các lỗi quảng cáo trá hình, chữ ký sai nội quy diễn đàn, mặc dù đã được nhắc nhở (ở box Android nick này còn bị thêm 1 số lỗi nữa nhưng mình chỉ tính ở box Truyền hình)
VI. Chữ ký (signature)
Ghi chú: Áp dụng cho các thành viên thường, các thành viên đặc biệt có quy định riêng
6.1. Không quá 5 dòng
6.2. Không sử dụng font chữ lớn hơn 3
6.3. Không dùng quá 3 màu sắc khác nhau, không dùng màu sắc phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
6.4. Không dẫn link sang diễn đàn/website khác
6.5. Không post nội dung quảng cáo trực tiếp trong chữ ký, có thể dẫn link từ khu vực thương mại trên diễn đàn HDvietnam vào chữ ký

lohado2

Active Member

Bác nào biết cách mở phim load kèm file audio mà không phải mux vào không ạ ????

Huynhngocan

Active Member

Mã Biss mình đã đưa lên diễn đàn rồi đó, bác tìm lại ở các trang trước nhé, đầu thu nào có mục để add mã Biss là đều chạy được hết bác à.
Bác hướng dẫn cho em add từ đâu đến đâu, em thấy bảo có 16 ký tự sao của bác dài vậy

Đôrêmi

Moderator

Bác hướng dẫn cho em add từ đâu đến đâu, em thấy bảo có 16 ký tự sao của bác dài vậy

Cái đoạn dài loằng ngoằng trước là em lấy từ con Openbox S9 ra, còn đối với ZTV bác chỉ cần add 16 ký tự vào là lên
B7BE65DA78E298F2 (Bác lưu ý nhớ chỗ kênh nào mình add nhé, để sau này nếu đổi mã ta lại vào đúng chỗ đó sửa lại là ok)

Huynhngocan

Active Member

Cái đoạn dài loằng ngoằng trước là em lấy từ con Openbox S9 ra, còn đối với ZTV bác chỉ cần add 16 ký tự vào là lên
B7BE65DA78E298F2 (Bác lưu ý nhớ chỗ kênh nào mình add nhé, để sau này nếu đổi mã ta lại vào đúng chỗ đó sửa lại là ok)
Bác cho em hỏi cứ add mã biss vào kênh nào cũng được à? hay cứ phải là kênh no name khóa mã?

Huynhngocan

Active Member

Bản Rom đầu E, C Class ngày 05/03/2014 trên trang ZTV.vn có chạy tốt mã biss của bác Đôrêmi không?

Đôrêmi

Moderator

Bác cho em hỏi cứ add mã biss vào kênh nào cũng được à? hay cứ phải là kênh no name khóa mã?

Bác dò lại kênh nhé, hiện giờ các kênh đã lên tên rồi không còn báo Noname nữa đâu

Bản Rom đầu E, C Class ngày 05/03/2014 trên trang ZTV.vn có chạy tốt mã biss của bác Đôrêmi không?

Bác cứ update online cho em cũng được, bản online đã có mã Biss

ngonphi_bg

Member

Mình xem tốt các kênh có mã Biss trên đầu C nhé. Có 20 kênh HD xem thích lắm.

Huynhngocan

Active Member

Bác dò lại kênh nhé, hiện giờ các kênh đã lên tên rồi không còn báo Noname nữa đâu

Bác cứ update online cho em cũng được, bản online đã có mã Biss
Em đã dò đủ bộ kênh tại quả NSS6 11171V30000 đã đủ bộ kênh khóa mã, tín hiệu lên tới 60% nhưng khi add mã biss B7BE65DA78E298F2 của bác vào kênh bất kỳ mà vẫn không lên được, vẫn bị khóa mã.
Dòng E1-1 update online toàn báo lỗi thôi. Có lẽ phải nhờ bác hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh

Bên trên