Dịch vụ ZTV của VTC

lohado2

Active Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Topic chìm nhỉ .
Dạo này mình hay thấy mấy cái cụm từ NAS, DLNA, MIRACAST... Không biết có đúng không nhưng mình hiểu nôm na nó là 1 hình thức Stream nội dung từ PC, Tablet... sang thiết bị android box hay smartTV
Vậy Cho mình hỏi là Ztv E Class có hỗ trợ mấy cái kia không????
Nếu không có thì có cách làm nào tương tự như vậy không????

vuthecong78

Well-Known Member

Topic chìm nhỉ .
Dạo này mình hay thấy mấy cái cụm từ NAS, DLNA, MIRACAST... Không biết có đúng không nhưng mình hiểu nôm na nó là 1 hình thức Stream nội dung từ PC, Tablet... sang thiết bị android box hay smartTV
Vậy Cho mình hỏi là Ztv E Class có hỗ trợ mấy cái kia không????
Nếu không có thì có cách làm nào tương tự như vậy không????

ZTV E chạy được NAS và DLNA nhưng không có Miracast.

duytanltl

Member

Đã có CH play nhưng các dịch vụ khác của google cũng update liên tục, phiền quá...

hungcoi009

Mình dạo này dùng ztv ức chế quá. Trước dùng cáp đồng gói 6mb thì xem bt, giờ chuyển sang cáp quang 12mb thì giật tung xác ra, đã up lên bản rom cao nhất vẫn giật. Gọi điện thoại hỗ trợ thì tđ trả lời thờ ơ anh chuyển sang chế độ thấp xem. Mình bỏ tiền ra xem HD mà nói như vậy. Admin xem hỗ trợ mình với 0972936866

phithien

Well-Known Member

Nghĩ mà tiếc cho 1 thương hiệu ztv. đầy đủ yếu tố để thành công. ra đời đúng vào giai đoạn hoàng sa- trường sa đang nóng hổi, anh em ủng hộ hàng việt nhiều. cuối cùng chết vào cái chính yếu nhất: FW quá thiếu ổn định, Đến bây giờ thì ai cũng cái FW cook. Giờ thì chẳng ai nhắc tới ztv nữa.

hangphuoctru

Well-Known Member

Nghĩ mà tiếc cho 1 thương hiệu ztv. đầy đủ yếu tố để thành công. ra đời đúng vào giai đoạn hoàng sa- trường sa đang nóng hổi, anh em ủng hộ hàng việt nhiều. cuối cùng chết vào cái chính yếu nhất: FW quá thiếu ổn định, Đến bây giờ thì ai cũng cái FW cook. Giờ thì chẳng ai nhắc tới ztv nữa.

FW cook mình cài XBMC 13 ko được. Có tiếng mà ko có hình. Nếu dùng đc cho mình xin cái Soft để cài bản cook.

taxtuan

Member

Biểu tình, đảo chính bên Thái ảnh hưởng đến các kênh TV vệ tinh phải không bác Đôrêmi ????

lucton

ZTV mua linh kiện TQ. Sau vụ HD -981 chắc chúng nó không chơi với ZTV nữa rồi.

Nghĩ lại thấy mình ngu quá. Bỏ 3tr2 mua cái thứ về xem toàn kênh địa phương. Akay nhất là cứ đến bóng đá là "Kênh khóa mã". Kiểu này nghĩ kế khác để còn xem Wordcup thôi. Không biết bao giờ con VTV T2 ra mắt nhỉ

trantan_sapa

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em dùng E1 up room mới nhất rồi bây giờ vào VOD xem phim thì toàn bị lỗi VOD đã dừng lai.có bác nào giống em không

trantan_sapa

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em mới mua gói VOD 6 tháng mà.tiền em vẫn còn nhiều trong tk nữa

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em mới mua gói VOD 6 tháng mà.tiền em vẫn còn nhiều trong tk nữa
Lạ nhỉ, VOD mình vẫn xem bình thường (VOD là thứ dễ xem nhất của ZTV), bác thử gọi lên tổng đài hỏi xem sao, thế LiveTV bác có xem được không?

ngonphi_bg

Member

Mình cũng xem bình thường mà.
Bác Đồ có biết thông tin gì về chùm kênh IPM trewn NSS6 ko?

tralkic

Member

Nghĩ lại thấy mình ngu quá. Bỏ 3tr2 mua cái thứ về xem toàn kênh địa phương. Akay nhất là cứ đến bóng đá là "Kênh khóa mã". Kiểu này nghĩ kế khác để còn xem Wordcup thôi. Không biết bao giờ con VTV T2 ra mắt nhỉ

Như này gọi là quá ngu (giống mình thế) giờ chỉ để cho trẻ con xem youtube, tin tưởng ZTV bao nhiêu giờ thất vọng bấy nhiêu, cay nhất là đi giới thiệu mấy ông bạn mua cùng chứ

phithien

Well-Known Member

Như này gọi là quá ngu (giống mình thế) giờ chỉ để cho trẻ con xem youtube, tin tưởng ZTV bao nhiêu giờ thất vọng bấy nhiêu, cay nhất là đi giới thiệu mấy ông bạn mua cùng chứ

Cũng có dạo mình hỏi, tại sao ztv lại dụ dỗ được người dùng mua cái box rẻ tiền, thu sóng DVB-S2 free . Lúc ZTV ra box E,C thì ai cũng đã biết, tới giờ đá bóng là cắt sóng. trong khi cái bộ chảo DVB-S2 free chỉ khoảng 500k. ZTV đúng là sư phụ của Marketing, quá giỏi

Bên trên