Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Con A class của mình có vấn đề rồi, cổng HDMI bị hở mạch hay sao mà cứ mở lên được 1 chút màn hình lại bị nổi hột nhấp nháy như đom đóm cả màn hình, có bác nào bị giống mình ko? Có cách nào khắc phục ko? Nhờ các bác chỉ giáo.
Bác thay thử dây HDMI xem có hết hiện tượng đó không? Nếu vẫn không được bác điện CSKH ZTV nhờ tư vấn hoặc chuyển bảo hành, ZTV của em thì cả 2 con đều không bị lỗi này, trước kia em dùng đầu thu vệ tinh có 1 con bị thế khi thay dây HDMI thì ổn ngay (lỗi tại dây HDMI đểu)

quaxoai89

Active Member

Mấy bác Zét tờ vờ bị kỷ luật hết rồi sao ý mà ko có bác nào lên hướng dẫn khách hàng khắc phục sự cố để bảo vệ người tiêu dùng.

bác thay dây đi,e cug bị,thay con dây của đầu tb f30 mua làn trước thì ngon luôn.

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác thay thử dây HDMI xem có hết hiện tượng đó không? Nếu vẫn không được bác điện CSKH ZTV nhờ tư vấn hoặc chuyển bảo hành, ZTV của em thì cả 2 con đều không bị lỗi này, trước kia em dùng đầu thu vệ tinh có 1 con bị thế khi thay dây HDMI thì ổn ngay (lỗi tại dây HDMI đểu)
Cảm ơn bác Đồ đã quan tâm và tư vấn, mình cũng đã thử đổi 3 dây rồi nhưng không ổn, để mình điện CSKH ZTV nhờ tư vấn xem có khắc phục được ko?

iostimetv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm ơn bác Đồ đã quan tâm và tư vấn, mình cũng đã thử đổi 3 dây rồi nhưng không ổn, để mình điện CSKH ZTV nhờ tư vấn xem có khắc phục được ko?

CSKH ZTV chán mớ đời.Gọi điện lên gặp e ĐTV phán cho câu: anh ơi hôm nay kỹ thuật bên e nghỉ,có gì hôm khác anh gọi lại.VKL

phithien

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chắc ztv sắp đóng cửa nghĩ rồi, nên chẳng còn PR gì nữa. chỉ còn quảng cáo trên mấy kênh vtc. mà mấy kênh vtc thì chỉ bà con vùng sâu, xa coi nên cũng ko ai biết

Chắc ztv sắp đóng cửa nghĩ rồi, nên chẳng còn PR gì nữa. chỉ còn quảng cáo trên mấy kênh vtc. mà mấy kênh vtc thì chỉ bà con vùng sâu, xa coi nên cũng ko ai biết

thấy nó mới khai trương showrom ở Hồ Chí Minh mà bạn.
Mà dịch vụ ztv công nhận chán thiệt. Kho phim kinh dị toàn phim âu-mỹ. Phim kinh dị mà coi âu mỹ thì đi coi phim hành động, kỹ xảo cho rùi. Bọn nó làm phim coi chả sợ gì . Phim kinh dị: Hồng Kông , Trung Quốc, Nhật Bản chả có mấy phim. Trong khi youtube thì ra cả đống, vậy bỏ tiền ra sử dụng VOD làm gì ?

HLEQUANG

Tình hình là gần một tháng nay nhà em tối đến là không xem được kênh nào của LIVE TV cà HD lẫn SD. Giật tung chảo.Mạng vẫn ổn định, chạy HTV online vù vù. Mang tiếng bỏ 500k thuê kênh mà toàn phải xem bằng HTV. Ức chế không chịu được, phản ảnh lên diễn đàn lên face thì như kiểu mình đang 'ném đá vào ao bèo'. Thà đóng cửa dịch vụ coi như mình ngu bị lừa còn hơn ở cái tình trạng xem không được mà vứt cũng không xong. Ức chế quá!

tbmc

Member

Vệ tinh của ztv của em từ hôm qua tới giờ tịt nhóm, có bác nào bị như em ko, nó báo mức tín hiệu 99% phẩm chất 0. Em sắp đập rồi điên quá

Vậy là không chỉ có bác. E cũng bị lỗi do dây đểu. Màn hình đen thui, có tiếng không có hình. Thay dây 70k lại ngon. KH bỏ mấy Tr ra mua không cho được cái dây hẳn hoi. Không thể hiểu làm ăn kiểu gì nữa!

Em cài HDviet Bõ cho ZTV từ CH play thi không được, cài đươi apk thì không dùng được, có bác nào có thuốc chữa không ạ, cho em xin cảm ơn và không hậu tạ a^^

HDViet bây giờ xem cũng phải mất tiền rồi. Chán. Còn HTV online là xem được nhưng cứ vào lại phải đăng nhập lại. Rõ bực!

taxtuan

Member

Tình hình là gần một tháng nay nhà em tối đến là không xem được kênh nào của LIVE TV cà HD lẫn SD. Giật tung chảo.Mạng vẫn ổn định, chạy HTV online vù vù. Mang tiếng bỏ 500k thuê kênh mà toàn phải xem bằng HTV. Ức chế không chịu được, phản ảnh lên diễn đàn lên face thì như kiểu mình đang 'ném đá vào ao bèo'. Thà đóng cửa dịch vụ coi như mình ngu bị lừa còn hơn ở cái tình trạng xem không được mà vứt cũng không xong. Ức chế quá!

Đã chơi với Ztv thì phải tập cái tính NHẪN, rồi sau đó là tập đến chữ.......TÂM

phithien

Well-Known Member

Đem tiền mua đồ của ztv thì lấy đốt nấu nước uống còn hơn. em mua đợt voucher Aclass chỉ có 1 triệu, mà em thấy ngu còn hơn con bò. 3-4 tháng liên tiếp, chẳng xài được gì, cứ đêm về là lag, còn offline thì chán đời, chữ phụ đề bé tí teo, nghe nhạc clip thì ko biết bài gì để mở, vì cái icon to như cái thớt. Bất mãn android box từ dạo đó, 4 tháng trời ko biết mua cái gì để xài. mua android box thì giống con bò mua thêm sợi dây cột cổ, mua HD player thì ko biết ra sao, vì chưa xài.

Giờ có cài ztc one vào minix x5, x8. Nhưng có coi được gì đâu, đêm về vẫn đứng như từ hải, thích thì treo ngang. phim phọt thì cũ rích, cũ còn hơn HBO hay Star movie đang chiếu. Đóng 500k/năm cho ztv thì đúng là mua khổ vào người. bỏ tiền ra là phải coi được, ko coi được thì 1k cũng phải suy nghĩ.

Bây giờ thì nhân viên ztv trốn hết, có dám ló dạng lên hdvn đâu. lúc trước nói phét lắm mà, nào là server ổn định, 50-100.000 thiết bị truy cập cùng lúc cũng ko lag. giờ thì đầu từ qua Nga, Đông Âu, có gì bị chửi thì đỡ hơn, vì chửi bằng tiếng Nga thì có hiểu gì đâu. làm ăn vậy lừa con nít cũng khó, chứ nói gì đầu tư ở nước ngoài.

Có dạo nhân viên lên hdvn nói tương lai sẽ hợp tác với Amazon fire TV, 4-5 tháng rồi cũng ko thấy gì. làm ăn kiểu đó chắc Amazon cũng sợ, 1 năm bán được vài trăm cái, ko đủ tiền vé máy bay cho sếp Amazon sang vn ký HĐ.

quaxoai89

Active Member

các bác cứ đòi kho phim vod phải mới,thì e thấy nó cũng cập nhất các phim đó chứ,các phim mới 2013 đều có,hay các bác lại đòn bom tấn 2014,làm mẹ gì có bản quyền mà up lên sever,cứ chửi vtc ăn cắp bản quyền,đến lúc nó làm đúng thì lại chửi,hài lắm.

Mr Manh

Các bác cứ khó tính quá em thấy nó có nhiều tác dụng mà... ví dụ xem youtube chị Xuân Mai hát để cho con gái ăn bột và biết hát theo.

phakhadi

Member

với mình thì ZTV là một android đơn thuần vì những dịch vụ liên quan đến ZTV thì không dùng được

heomat

Member

ZTV dạo này của em hay bị mắc lỗi có tiếng à không có hình. Có bác nào bị dính lỗi như em không ạ, mng cac bác chi giáo cách khắc phục ạ.
Cảm ơn các bác trước

với mình thì ZTV là một android đơn thuần vì những dịch vụ liên quan đến ZTV thì không dùng được

Mình cũng giống bác, chẳng dùng dịch vụ nào của ZTV cả. Mình muốn xóa hết các APK mặc định nhưng chưa làm được. Có bác kêu dùng Titanium backup nhưng mình không dùng được.

Bên trên