Dịch vụ ZTV của VTC

taxtuan

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

2 kênh HTV7 & HTV9 không xem được nữa!!! Dò lại kênh có xem lại được không bác Đồ????
- Cho mình hỏi thêm đầu VSAT không dò được nhóm kênh VTV???

Đôrêmi

Moderator

Em đã dò đủ bộ kênh tại quả NSS6 11171V30000 đã đủ bộ kênh khóa mã, tín hiệu lên tới 60% nhưng khi add mã biss B7BE65DA78E298F2 của bác vào kênh bất kỳ mà vẫn không lên được, vẫn bị khóa mã.
Dòng E1-1 update online toàn báo lỗi thôi. Có lẽ phải nhờ bác hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh

Bác có thể tải trên trang chủ của ZTV về update cũng được, Up ROM cho E và C là đơn giản nhất mà

2 kênh HTV7 & HTV9 không xem được nữa!!! Dò lại kênh có xem lại được không bác Đồ????
- Cho mình hỏi thêm đầu VSAT không dò được nhóm kênh VTV???
bác add lại TP hay dò lại kênh nhé, các bác tham khảo list kênh free trên Vinasat (nguồn diendanvetinh.com.vn)

TP 11008 H 28800

1. VTC 1
2. VTC 10
3. VTC 11
4. VTC 13 - iTV
5. VTC 14
6. VTC 16
7. QPVN
8. VNK Homeshopping
9. Nghe An
10. Vinh Long 1
11. Quang Ninh 1
12. Quang Ninh 3
13. SCTV10
14. SJC

TP 11472 H 23200

15. VOV TV
16. Phu Tho
17. Ha Giang
18. Yen Bai
19. Hung Yen
20. Tuyen Quang
21. Thai Nguyen
22. Hoa Binh
23. Bac Ninh
24. Hai Phong
25. Ninh Binh
26. Thanh Hoa
27. Quang Ngai
28. Gia Lai
29. Lam Dong
30. Ninh Thuan
31. Ben Tre
32. Binh Thuan
33. Binh Phuoc 2
34. Dong Nai 1
35. Dong Nai 2
36. Vung Tau
37. Vinh Long 2
38. Tien Giang
39. Tra Vinh
40. An Giang
41. Kien Giang
42. Hau Giang

TP 11549 H 28500

43. VTV1
44. VTV2
45. VTV3
46. VTV4
47. VTV5
48. VTV6

TP 11088 V 28800

49. HTV7
50. HTV9
51. Bac Giang
52. Binh Dinh
53. Binh Duong 1
54. Binh Duong 2
55. Binh Phuoc 1
56. Ca Mau
57. Dak Lak
58. Dak Nong
59. Dong Thap
60. Khanh Hoa
61. Lang Son
62. Lao Cai
63. Long An
64. Nam Dinh
65. Quang Nam
66. Soc Trang
67. Thua Thien Hue
68. Vinh Phuc

69. Thu Nghiem 1 (VTC-11472 H 23200)

Huynhngocan

Active Member

Bác có thể tải trên trang chủ của ZTV về update cũng được, Up ROM cho E và C là đơn giản nhất mà
Bác cho hỏi Em vẫn đang sử dụng chảo VTC 75cm vệ tinh vinasat1 để xem các kênh free như lit kênh bác đưa trên. Như vậy để thu vệ tinh Nss6 để chạy các kênh có mã biss bác cho thì phải lắp thêm chảo nữa à? Liệu chỉ cần 1 chảo VTC có được không? Hướng vệ tinh vinasat1 và NSS6 tần số 11171V30000 cũng có tín hiệu mà

lohado2

Active Member

Mình xem tốt các kênh có mã Biss trên đầu C nhé. Có 20 kênh HD xem thích lắm.

Bác ngonphi_bg và bác Đồ có thể cho em cái hướng dẫn hoặc cái links nào hướng dẫn quay chảo + add mã biss này để xem các kênh HD không ạ.
Em đang dùng con E màu trắng.

ngonphi_bg

Member

Vâng, em sẽ hướng dẫn qua cho các bác xem, đơn giản thôi mà.

Bác nên lắp thêm 1 cái chảo nữa để vừa xem Vinasat vừa xem NSS6 (nếu chịu khó thì rút ra cắm lại dây còn không thì dùng cái này)

Nhà em cũng đang dùng nó, đó là bộ trộn tín hiệu chảo 4 in 1

Việc đầu tiên các bác phải bắt được vệ tinh NSS6 (cái này bác nào không lắp được thì gọi thợ bắt cho, bảo là lắp vệ tinh thu AVG)

Vào dòng vệ tinh thứ 2 nhấn nút vàng để chỉnh sửa vệ tinh (không chỉnh cũng chẳng sao :D :D :D)

Chuyển sang 22k để chế độ tắt (về nguyên tắc đầu thu để Tự động là được nhưng không hiểu sao mình để vậy thì nó dò không đủ kênh vậy nên cứ để Tắt)

Nếu bạn dùng bộ trộn 4 như hình mình để bên trên thì phải chọn đúng cổng ở đây NSS6 mình để DisEqc1.0 và Port 2, Vinasat mình để Port 1. (nếu bạn không dùng trộn cắm thẳng dây vào đầu thu thì bỏ qua mục cài đặt này)
Nhấn phím EPG trên Remoter để chọn chế độ dò kênh, chọn Kiểu dò kênh Tất cả, Mã hóa Tất cả sau đó nhấn Ok để dò và chờ đợi các kênh trên NSS6 sẽ hiện ra.

vào 1 kênh có tên là No Name hay có dấu $ bất kì nào trên vệ tinh NSS6 nhấn phím xanh dương trên Remoter và nhập mã Biss gồm 16 kí tự, nhấn lưu lại, chuyển kênh qua lại 1 lúc và thưởng thức thành quả.

Chúc các bác thành công!

Mình quote lại cho bạn nghiên cứu nhé. :D

lohado2

Active Member

Mình quote lại cho bạn nghiên cứu nhé. :D

Mình sẽ tự quay chảo :D. Chỗ mình mà gọi thợ lắp là 250k :))
Bạn cho mình hỏi thêm là
+ NSS6 kia chính là hướng của AVG ah???, mình sẽ xem hướng dẫn lắp chảo AVG để tự sướng :d
+ NSS6 có những kênh HD gì thế? Có VTV 1>3, HN1,2 không ??
Cảm ơn bạn !

Ah mà bên topic kia bạn bảo có bản rom cook mới. Bạn tự làm ah :D Ngưỡng mộ thế !!!!

ngonphi_bg

Member

Mình sẽ tự quay chảo :D. Chỗ mình mà gọi thợ lắp là 250k :))
Bạn cho mình hỏi thêm là
+ NSS6 kia chính là hướng của AVG ah???, mình sẽ xem hướng dẫn lắp chảo AVG để tự sướng :d
+ NSS6 có những kênh HD gì thế? Có VTV 1>3, HN1,2 không ??
Cảm ơn bạn !

Ah mà bên topic kia bạn bảo có bản rom cook mới. Bạn tự làm ah :D Ngưỡng mộ thế !!!!

Toàn kênh của Thái thôi. Chỉ có hai kênh tiếng Việt là vietteen và Đọc sách.
Room cook của bác hungphutho bác nhé.

Huynhngocan

Active Member

4 ngày nay cứ loay hoay add mã biss để xem các kênh khóa mã mà mãi chẳng được, chắc cũng phải nản

Huynhngocan

Active Member

Việc đầu tiên bác phải bắt được quả NSS6 đã chứ, vì mã Biss là của quả đó mà.
Vâng em dùng một chảo nhưng 2 vệ tinh mặc định vinasat1 và thêm vệ tinh nss6 tần số 11172V30000 chất lượng tín hiệu đạt 60% mà, đã dò ra kênh khóa mã nhưng add mã biss vào mà vận không lên được

ngonphi_bg

Member

Hướng của NSS6 và Vinasat1 khác nhau mà. Bác dùng 1 chảo mà hướng của vinasat thì làm sao mà bắt đc NSS6?

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Lô đầu A mua theo voucher đã được cập nhật cách up rom trực tiếp các bác nhé! Chiều nay em vừa đặt mông xuống ghế ở VTC Lạc Trung thì em điện thoại viên ngồi bên cạnh gọi vào số của mình để bảo là Website đã cập nhật cách up rom, nói qua nói lại một lúc mới để ý là ngồi cạnh nhau =)) ZTV - Hỗ trợ

taxtuan

Member

ẹc. Vậy bạn biết tiếng thái hay sao mà xem được @@

Con mình không biết tiếng Thái nhưng rất thích xem các kênh hoạt hình và Film, còn mình thì thích kênh Varity Two. Điều quan trọng nữa là xem không tốn $ và được bác Đồ hỗ trợ...Cảm ơn bác Đồ nhiều!!!!

hmthang

Xin chào các bạn, rất lâu lắm rồi không vào diễn đàn này. Bây giờ con ZTV E class 1-1 của mình chẳng xem được gì cả. Vệ tinh không thu được kênh nào cả, đã up rom mới nhất qua mạng, không biết thiết lập chảo thu có sai thông số gì không? Mong các bác hỗ trợ giúp.

Đôrêmi

Moderator

Xin chào các bạn, rất lâu lắm rồi không vào diễn đàn này. Bây giờ con ZTV E class 1-1 của mình chẳng xem được gì cả. Vệ tinh không thu được kênh nào cả, đã up rom mới nhất qua mạng, không biết thiết lập chảo thu có sai thông số gì không? Mong các bác hỗ trợ giúp.

Hi, vậy bác xem lại chảo thu, có thể bị lệch gì đó thôi, còn kênh bác cứ vào cập nhật danh sách kênh là có mà đâu phải dò.

Bên trên