Dịch vụ ZTV của VTC

tranhonghai68

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác tienlequoc ơi ! nếu bác có thời gian review bài hướng dẫn sử dụng phần mềm xbmc, cảm ơn nhiều lắm.

Đôrêmi

Moderator

Bác Đồ có list kênh riêng cho vinasat ko vậy ? Cho em xin với.

List kênh em up lên trước có cả Vinasat và NSS6 đó, bác xóa các kênh NSS6 đi là được hoặc có thể bác vào Vinasat xóa hết các TP đi chỉ để lại hoặc add thêm (nếu chưa có) các TP sau đây là được
TP 11472 H 23200
TP 11008 H 28800
TP 11549 H 28500
TP 11589 H 28800
TP 11088 V 28800
TP 11119 V 14400

Nhớ dò các kênh free thôi nhé nếu không lên nhiều kênh lắm :D :D :D

hangphuoctru

Well-Known Member

bác nghĩ bán thêm một cái box + thu cước phí dịch vụ hàng tháng so với bán một cái chảo cái nào lợi hơn

KO ý tui nói là cái chảo mục đích để xem tv vệ tinh, còn nếu có tích hợp luôn vệ tinh thì chảo dư ko xài đến.

hungdisc

Member

Bác Đôrêmi post ở trang 1339 đấy ,Vinasat Humax hồi sáng em dò tới 80 kênh đấy bác Hungdisc (đa số đài Thai)

List kênh em up lên trước có cả Vinasat và NSS6 đó, bác xóa các kênh NSS6 đi là được hoặc có thể bác vào Vinasat xóa hết các TP đi chỉ để lại hoặc add thêm (nếu chưa có) các TP sau đây là được
TP 11472 H 23200
TP 11008 H 28800
TP 11549 H 28500
TP 11589 H 28800
TP 11088 V 28800
TP 11119 V 14400

Nhớ dò các kênh free thôi nhé nếu không lên nhiều kênh lắm :D :D :D
Thanks 2 bác nhiều !!!

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Con A của em cài Nova Launcher xong ngốn RAM quá hay sao mà thỉnh thoảng bị treo cứng, màn hình đen sì >:p còn cái ALauncher của ZTV nhìn chả mượt mà tí nào, thỉnh thoảng shortcut add ra ngoài màn hình chính rồi mà tắt đi bật lại là bay mất, lại phải vào All apps để lôi ra [-O<

hungcoi009

em đang dùng em ZTV này dùng gói cáp quang 12MB mà sao xem giật ức chế quá. Có phải đầu của em bị lỗi ko?

longkien

Member

Con ZTV E của mìn dùng gói 4-5m xem live bình thường, chẳng thấy giật gì cả.

ngonphi_bg

Member

Xem trên IPTV kênh HBOHD vẫn xem mượt. Lúc tối cần xem thì lại ko xem đc.

hangphuoctru

Well-Known Member

Em nghĩ sử dụng chảo vẫn chuẩn hơn là anten (vấp ,xướt) Kiểu như đầu KTS ấy .

Đúng rồi, chảo vẫn chuẩn hơn nhưng chảo bình thường ko xem được mấy kênh HD, đầu KTS mới có được. Đường truyền cáp quang >12M sẽ xem ko bị giật đâu.

---------- Post added 05-04-2014 at 09:44 ----------

bác thử dùng Speedtest kiểm tra lại xem, hoặc xem qua app HTV Online xem sao. Buổi tối là cao điểm bóp, cắt của mấy anh viễn thông.

Speedtest báo download/upload: 6M/0,3M xem được ko pác?

hangphuoctru

Well-Known Member

Con ZTV E của mìn dùng gói 4-5m xem live bình thường, chẳng thấy giật gì cả.
Do bác xem mấy kênh SD chứ xem Hát Đê thử :D

---------- Post added 05-04-2014 at 09:46 ----------

em đang dùng em ZTV này dùng gói cáp quang 12MB mà sao xem giật ức chế quá. Có phải đầu của em bị lỗi ko?

Có thể nó bóp bandwitch của bác đó, kiện lên tổng đài đi. Bác dùng mạng gì thế?

phakhadi

Member

không phải do băng thông bị bóp đâu mà do máy chủ ZTV không đáp ứng nổi vì cùng thời điểm live tv trên hd viet không bị

ttung94

Active Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Speedtest báo download/upload: 6M/0,3M xem được ko pác?
Mạng như thế quá ổn rồi, nhà em VNPT có 4Mbps/0.5Mbps mà xem LiveTV - chọn đường truyền cao cả ngày cả đêm rất ok không hề giật vấp gì cả. Thế thì chắc là do phân tải server của ZTV chưa hợp lý chăng? Em ở HN.

anglenoob

Member

các bác có thể cho em link trang hướng dẫn up rom của con A ko? ... lâu lâu em không đọc nên ko rõ

Bên trên