Định hướng cụ thể cho HD Biên Hoà

dinhphu0310

Hi mọi người,

Mình thấy có ý kiến như sau:

Hiên giờ nhóm HDBH vẫn chưa có sự tập trung cho mọi thành viên. Mình nên chung tay góp sức và mang tính chia sẽ công đồng hơn nếu chúng ta cùng chia sẽ danh sách phim ảnh trong 1 nhóm. Mọi người có thể tham khảo , bàn luận và chia sẽ phim mới, cập nhât tin tức về các phim sắp ra lò ... Tuy nhiên mình vẫn phải tham gia chung sức cho diễn đàn HDVN, nhưng ở đây chúng ta tạo thành 1 công đồng nhỏ để dễ dàng hoạt động giao lưu với nhau.

Lý do sao mình muốn có ý tưởng này là vì mình cảm thấy HDBH vẫn còn có vẻ rời rạc và chưa có tính tổ chức cao, mọi người chưa thực sự là 1 nhóm , 1 diễn đàn. VD,1 người có 1 bộ phim mới ,có thể chia sẽ list phim , link download ... để anh em cùng chia sẻ. Còn nếu phải chờ offline thì chắc rằng có người đi có người không thể đi được.

Mình cũng mong muốn ở BH chúng ta có 1 quán cafe , thường xuyên có các hoạt động offiline tại đó để anh em có thể giao lưu thường xuyên hơn. Có thể ý tưởng mình đã có anh em nào nghĩ ra , nhưng mình chưa thấy nó thục sự mạnh mẽ đễ đủ lôi kéo mọi người.

Khi đã có tổ chức, chúng ta sẽ có quỹ để hoạt động ...

Mong anh em chỉ giáo thêm, và khi nói là phải action, chứ không thể chỉ dừng lại ở ý tưởng và không thực hiện.

Anh em chia sẽ ý kiến nha.
[email protected]
0908 373 181
Phú

khoi@

Ðề: Định hướng cụ thể cho HD Biên Hoà

Mình hiểu Bác có nhiệt huyết rất cao , trước đây Mình cũng như vậy , bây giờ cũng còn nhưng theo hướng khác " Khi Mình không thể làm cho thế giới này thay đổi theo suy nghĩ của Mình , thì Mình nên thay đổi suy nghĩ " , vì thế Bác đừng nản và đừng trách AE nhé mỗi người đều có 1 hoàn cảnh sung sướng riêng .

mrpoms

Active Member

Hoàn toàn tán thành với ý kiến của bạn.

tuanaiai

Active Member

nhà bác Thụy thì hơi xa và cũng không tiện đường

Đam mê Hét Đê mấy núi cũng leo, mấy sông cũng lội mấy đèo cũng qua :)
Đam mê Phi lê chẳng ngại đường xa, một ngày không đến thì ba bốn ngày :)
Up/Down phim Hét Đê thì phải đợi cả ngày
Copy phim Hét Đê thì chỉ cần phút

Anh có thể tìm được chỗ nào tốt hơn để cho anh em có sân chơi Hét Đê thì giới thiệu cho anh em với nhé, cám ơn mọi đóng góp của anh.\m/

hoangtq

Well-Known Member

Em đọc rất kỹ bài của bác Phú và các bác trong topic rồi, nhưng chưa có thời gian viết reply, mong các bác thông cảm nhé.
Em nghĩ mỗi chúng ta (thành viên HDBH) hãy suy nghĩ và đóng góp thêm ý kiến để tìm ra một hướng đi thích hợp nhằm đưa HDBH ngày càng phát triển. Theo quan điểm của riêng cá nhân em thì không phải phát triển đồng nghĩa với hoành tráng, hình thức mà làm ntn đó để anh em HDBH gần nhau hơn, chia sẻ với nhau được nhiều hơn (phim ảnh, nghe nhạc và nhiều các vấn đề khác trong cuộc sống)

DAIYOU

Active Member

Mình cũng đồng tình các ý kiến trên.
Nên gặp nhau vào tối Chủ Nhật .
Hàng tháng gặp 2 lần ,Chủ Nhật Đầu Tháng và Chủ Nhật giữa tháng .
Quán xá và địa điểm tại Khu vực Biên Hòa .
Đúng như bác Phú nói là phải Hành động,xem phim hành động mà mọi người yếu tinh thần thế,mình xung phong nhé.Mỗi thành viên nên bớt chút thời gian để mọi người chung tay góp sức cho hội HD Biên Hòa này càng phát triển.
Anh em đã bỏ công sức xin BQT lập Box riêng cho HB Biên Hòa là 1 thành công nho nhỏ của hội đấy ,các bạn cứ thử xem Bình Dương,Vũng Tàu,Phan Thiết ,Long An ...... họ đã được lập Box riêng đâu,đó có phải là công sức các anh em gầy dựng nên không.Mình không kể công nhưng viết lên để mọi người cùng suy nghĩ và cùng chung tay cho anh em niềm vui,niềm đam mê và thư giãn sau những ngày làm việc căng thẳng.
Mời các bác cho ý kiến tiếp.8->8->8->:-?

tuanaiai

Active Member

Anh đừng có nghĩ tiêu cực về em, mà thay vào đó anh có thể tìm được chỗ good hơn, tổ chức tốt hơn thì anh em HDBH CLUB cám ơn anh nhiều. :)

trieuson

Member

Em có ý kiến như sau:

Cái quan trọng nhất là Phim, khả năng down phim và lưu trữ cái này hiện tại hội HDBH chúng ta chưa tập hợp đc. Em nghĩ lần tới chúng ta tổ chức offilne một buổi và nhớ mời đầy đủ anh em luôn, sau đó đóng tiền quỹ để mua HDD và Account. Vì muốn down film mà không có HDD và Acc thì kô làm gì đc hết.

AE mình đi giao lưu chủ yếu là để chép film, Demo và nhiều cái khác, thì cái cơ bản nhất phải có trước đã rồi tiền hành các bước sau.

Kế Hoạch:

1. Mua HDD.
2. Mua ACCount để down film.
3. Giao Lưu, copy film, test film HD.
4. Quan trọng nhất là biết mặt anh AE luôn.
5. ..... và nhiều cái phát sinh sau này em chưa biết.

Em chỉ có mấy ý sau, Ai có ý kiến thêm để cho hội HDBH lớn mạnh và đơn kết.

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhphu0310

Phản ứng tích cực là rất tốt , nhưng mục đích của chúng ta là định hướng và tạo club. Anh em thấy mình cần nên làm gì?

Bước 1 : Chọn địa điểm ?
Bước 2 : Thời gian tụ họp ?
Bước 3 : Thành lập hội, tổ chức ...
...

Anh em thấy sao ?

khoi@

Em có ý kiến như sau:

Cái quan trọng nhất là Phim, khả năng down phim và lưu trữ cái này hiện tại hội HDBH chúng ta chưa tập hợp đc. Em nghĩ lần tới chúng ta tổ chức offilne một buổi và nhớ mời đầy đủ anh em luôn, sau đó đóng tiền quỹ để mua HDD và Account. Vì muốn down film mà không có HDD và Acc thì kô làm gì đc hết.

AE mình đi giao lưu chủ yếu là để chép film, Demo và nhiều cái khác, thì cái cơ bản nhất phải có trước đã rồi tiền hành các bước sau.

Kế Hoạch:

1. Mua HDD.
2. Mua ACCount để down film.
3. Giao Lưu, copy film, test film HD.
4. Quan trọng nhất là biết mặt anh AE luôn.
5. ..... và nhiều cái phát sinh sau này em chưa biết.

Em chỉ có mấy ý sau, Ai có ý kiến thêm để cho hội HDBH lớn mạnh và đơn kết.

Việc down phim , nhạc nếu Atamd chịu khó đảm trách thì hay nhất đó , mỗi tối có thể down được 50 => 60Gb , hổm rày chắc mất điện thoại cộng thêm Vợ bệnh nên không thấy mặt mũi gì cả .

anbinhdo

Well-Known Member

Phản ứng tích cực là rất tốt , nhưng mục đích của chúng ta là định hướng và tạo club. Anh em thấy mình cần nên làm gì?

Bước 1 : Chọn địa điểm ?
Bước 2 : Thời gian tụ họp ?
Bước 3 : Thành lập hội, tổ chức ...
...
Anh em thấy sao ?

Em thấy duyệt phương án ban đầu như thế này để tập hợp hết tất cả các Anh em ở đây lại,sau đấy chúng ta sẽ có định hướng cụ thể luôn cho buổi họp ấy luôn để bàn chuyện tương lai :x

Em xin có ý kiến xíu ạ! Theo em chúng ta nói là phải làm nhé các bác . Thứ nhất là chọn địa điểm phù hợp (có thể là 2 hoặc 3 địa điểm-tuần này ở đây tuần sau chỗ khác).Thứ 2 là lên lịch uống cà fê hàng tuần để gặp mặt giao lưu Hát đê và lót lét. Anh em mình có gặp mặt mới có ý kiến và chiến lược để phát triển chứ bữa giờ em toàn thấy "dự án treo" các bác ạ.

Bên trên