Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Bác cho em hỏi thêm, hình ảnh 2D của con này có bằng SS dòng 6 không ạ? 3D có mỏi mắt không?

Hình 2D của LG cũng đẹp lắm bác, quan trọng là nguồn phát càng đẹp càng tốt.... 3D thì nếu bác coi lần đầu thì nên coi 15-20 phút thì nghỉ một chút....

anquangv

Em confirm lại vụ loa rè là không có, trước em tưởng bị rè vì lỡ để jack audio của computer. Hở sáng thì hình như chưa thấy con nào không bị, nhưng chẳng sao cả. Có bác gì review con SS ở đây mới rõ hở sáng. Còn led viền thì viền ngoài sáng hơn bên trong chưa hẳn là hở sáng. Vụ 2 năm xuống màu nghe nhận xét chủ quan quá, con này mới ra có vài tháng sao biết được. Nói chung ổn so với tầm tiền. Trên 15tr có lẽ không ổn nữa.
Sắp tới firmware có khả năng cập nhật điều khiển bằng giọng nói thì dùng smart lướt web cực tiện, thấy điều khiển Magic có mic rồi nhưng chưa sử dụng được. Lg hứa hẹn vụ này lâu rồi mà chưa xong.

kforhai

Member
Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

mình đang xài con này thấy ổn mà. mình thấy vụ hở sáng 4 góc thì vẫn có nhưng cũng không ảnh hưởng nhiều lắm vì mình xem vẫn thấy đẹp nguồn phát càng đẹp thì thể hiện càng đẹp còn về vụ loa rè thì không thấy vì mình nghe nhạc đùng đùng mà có bị đâu. tầm tiền này như vậy là quá ổn rồi pác ạ. còn pác nào phán 2 năm bị xuống màu thì cho em xin đi pác mới ra lò chưa tới 1 năm mà pác phán 2 năm bị xuống màu tào lao thiệt chứ có thì thưa thì thốt không có thì dựa vào mấy pác mà nghe.

lmcuong4u

Active Member

Vụ hở sáng thì con Sony LED 32" nhà mình cũng bị nên mình cảm thấy bình thường, k ảnh hưởng tới hình ảnh khi xem. Con này là dòng LED đời đầu của Sony, mình mua khoảng 2 năm rồi, chất lượng hình ảnh thì vẫn như ngày đầu ;;)
Nghe đồn LG & SS sau 1 thời gian bị xuống màu (em nghe đồn thôi, các bác đừng ném đá nhé), lần đầu tiên dùng LG để đường dài kiểm chứng xem thế nào...LG giảm chính sách bảo hành từ 2 năm xuống 1 năm là mình bị quê rồi, khui thùng ra rồi mới biết thì chịu thôi...Quan điểm của mình nếu mua mới thì cứ quất con nào bảo hành càng lâu càng tốt thôi.
Con LM6200 này xem THC & HD thấy cũng rất ổn đó chứ. Riêng phần HD thì mình gắn ổ cứng vào chạy rất mượt, 3D thì thấy cũng khá..Nói chung trong tầm tiền 15tr thì chắc khó kiếm con nào 42" ngon hơn nữa..

hdradio

Member

Do ngân sách được (Gấu) duyệt chỉ tầm 15tr, nên em nhắm con LG 42LM6200 là vừa tầm. Em đang băn khoăn về giá của nó, các siêu thị và cửa hàng niêm yết giá chênh lệch nhau nhiều quá:
1. TV Shoping: 12.200.000đ
TvShoping
2. Điện máy Hào Nam: 14.200.000đ
GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
3. Điện máy HC Giải Phóng: 21.900.000đ
Siêu thị điện máy - nội thất HC (HC homecenter)
4. Công ty VinaComm: 24.843.000đ
VINACOMM
Tất nhiên là chỗ nào rẻ thì mình mua, nhưng em băn khoăn là cùng một chủng loại mà giá cả lại chênh nhau đến cả chục triệu lận. Không lẽ nơi giá rẻ là do họ bán hàng ngoài hoặc kém chất lượng, còn nơi giá cao vì họ bán hàng chính hãng và chất lượng bảo đảm. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp, em xin cám ơn nhiều!
COn này OK mà bác giá tầm 14 củ hơn 1 chút thui - nếu chua mua có gì PM cho tớ - tớ mua giúp đảm bảo giá tốt nhất so với các siêu thị lớn tại hà nội bác nhé :D:D

ntt1975

Member

COn này OK mà bác giá tầm 14 củ hơn 1 chút thui - nếu chua mua có gì PM cho tớ - tớ mua giúp đảm bảo giá tốt nhất so với các siêu thị lớn tại hà nội bác nhé :D:D
Thanks bác. Sửa nhà xong là em ẵm. Có gì em phone sau nhé.

ntt1975

Member

Thanks bác. Sửa nhà xong là em ẵm. Có gì em phone sau nhé.

Vụ hở sáng thì con Sony LED 32" nhà mình cũng bị nên mình cảm thấy bình thường, k ảnh hưởng tới hình ảnh khi xem. Con này là dòng LED đời đầu của Sony, mình mua khoảng 2 năm rồi, chất lượng hình ảnh thì vẫn như ngày đầu ;;)
Nghe đồn LG & SS sau 1 thời gian bị xuống màu (em nghe đồn thôi, các bác đừng ném đá nhé), lần đầu tiên dùng LG để đường dài kiểm chứng xem thế nào...LG giảm chính sách bảo hành từ 2 năm xuống 1 năm là mình bị quê rồi, khui thùng ra rồi mới biết thì chịu thôi...Quan điểm của mình nếu mua mới thì cứ quất con nào bảo hành càng lâu càng tốt thôi.
Con LM6200 này xem THC & HD thấy cũng rất ổn đó chứ. Riêng phần HD thì mình gắn ổ cứng vào chạy rất mượt, 3D thì thấy cũng khá..Nói chung trong tầm tiền 15tr thì chắc khó kiếm con nào 42" ngon hơn nữa..

bác cho hỏi với, xem HD từ ổ cứng cắm ngoài nếu muôn tua đến thời gian bất kỳ có được như TV Samsung không, cảm ơn bác trước

kforhai

Member

bác cho hỏi với, xem HD từ ổ cứng cắm ngoài nếu muôn tua đến thời gian bất kỳ có được như TV Samsung không, cảm ơn bác trước

tua phim thoải mái pác ạ. pác mua thêm con chuột không dây cắm vô xài thích bấm chỗ nào cứ bấm thoái mái không cần suy nghĩ nhiều nhé vì mình toàn coi bằng HDD thôi

dongdt2k325390

các bác cho em hỏi con này hỗ trợ ổ cứng tối đa bao Tb vậy.có dược 2tb như ss không.

anquangv

Re: Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Hôm nọ em mới qua Pico Hà Đông thấy có bán Điều Khiển Magic LG có 100k thôi, bác nào thiếu vào mua. Sau này up firmware mới có khả năng cần dùng để điều khiển bằng giọng nói nữa.

huynhchuong

Ðề: Re: Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Hôm nọ em mới qua Pico Hà Đông thấy có bán Điều Khiển Magic LG có 100k thôi, bác nào thiếu vào mua. Sau này up firmware mới có khả năng cần dùng để điều khiển bằng giọng nói nữa.
Em ở saigon thì làm sao mà mua đây??? bác mua giúp gửi dùm em được ko?

men0codon

Active Member

các bác cho em hỏi con này hỗ trợ ổ cứng tối đa bao Tb vậy.có dược 2tb như ss không.

HDD 2T lúc đọc được lúc không , hay bị treo giữa chừng , 1,5T trở xuống thì con LG nuốt gọn bạn nhé

Em đang dùng TV LM6200 với ổ HDD WD My Book Esential 2TB gắn ngoài ,mua giá 2,5T .Chạy ngon lành , nhanh chóng , rất hài lòng và có mấy người quen cũng dùng như thế , khoảng 2 tháng nay rồi,không hề có vấn đề gì trục trặc .

kforhai

Member

Em đang dùng TV LM6200 với ổ HDD WD My Book Esential 2TB gắn ngoài ,mua giá 2,5T .Chạy ngon lành , nhanh chóng , rất hài lòng và có mấy người quen cũng dùng như thế , khoảng 2 tháng nay rồi,không hề có vấn đề gì trục trặc .
xem ok hả pác vậy để dư dả tài chính thì đi làm 1 cài 2TB về chép phim coi cho thoải mái

vn10102010

Con nay moi ra nam 2012, bac dung het 2 nam chua ma bit no bi xuong mau the? hehe

kbknkt

Ông này bán hàng nhưng toàn phán linh tinh, lần trước hỏi bảo LM6200 không nhận ổ 2 T, tôi mua cái 2 T về chạy rầm rầm chả thấy lỗi gì, lúc nào cũng OK. Nếu biết rõ thì hãy nói, anh em tin tưởng nói sai mọi người làm theo sẽ ảnh hưởng đến hiệu quả kinh tế và sự sử dụng của họ
HDD 2T lúc đọc được lúc không , hay bị treo giữa chừng , 1,5T trở xuống thì con LG nuốt gọn bạn nhé

Bên trên