Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

hungrom

Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

các bác cho em hỏi em này (tức 42lm6200 này so với em 42lm5800 thì hơn cái gì không, bởi thấy giá giảm hơn 2 triêu, nếu ko nhiều có thể em sẽ chọn 5800.

phuongkts

Member

Do ngân sách được (Gấu) duyệt chỉ tầm 15tr, nên em nhắm con LG 42LM6200 là vừa tầm. Em đang băn khoăn về giá của nó, các siêu thị và cửa hàng niêm yết giá chênh lệch nhau nhiều quá: ....

Múc luôn LM6400 đi bạn hơn tí mà, có wifi sắn

Thấy các bác nói thèm quá. Tết này cũng phải làm một con xem tết!

thientruc

Banned

HDD 2T lúc đọc được lúc không , hay bị treo giữa chừng , 1,5T trở xuống thì con LG nuốt gọn bạn nhé

Chắc bác này dùng HDD bị hỏng hay sao ấy, nhà tui mấy cái 2TB gắn vào chạy bình thường mà, mượt vô cùng.

Ðề: Re: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Bạn ko thích hở sáng thì đừng mua con này về

Ng dùng thì chê ít,k dùng lại chê nhiều.Đến chịu mấy bác tư vấn kiểu này.
Có hở sáng nhưng vẫn trong mức chấp nhận được bác ạ,k đến nỗi gây ức chế đâu.

ntt1975

Member

Bác cho em tý review thực tế được không ạ? (kết nối PC, VTC HD)

trungkien137

Hở sáng thì tv tầm trung của thằng nào cũng hở hết, LG, Samsung, Sony cũng vậy thôi. Còn lại là hên xui từng cái mà hở ít hay nhiều, nhưng nói chung là chấp nhận được. Còn khó tính quá thì cứ hàng cao cấp, mà chưa chắc đã ko hở như bác nào mua con 55es8000 của sam cũng kêu trời trong diễn đàn đó :D

phuongkts

Member

Một số bác phán dử quá, làm chùng lòng, có bác bảo 2 năm xuống màu ... con này mới ra 2012 mà một số bác đã bói được
Mua đi mà , cứ so sánh mua cái tv không bằng một cọng cáp dây âm thanh vậy là khỏi lăng tăng hehe
Đang gom hàng múc con 47lm6410 cho mấy nhỏ xem 3d

Bác cho em tý review thực tế được không ạ? (kết nối PC, VTC HD)

E thì k có truyền hình HD ạ,vẫn chơi SD thôi.Truyền hình SD e đánh giá con này k cao lắm đâu.
Còn về kết nối PC và chơi HD thì con này ok,dĩ nhiên trong tầm tiền E nó thôi ạ :D
3D thì cũng chỉ nghịch chơi thôi,E cũng chưa có cơ hội test nhiều phim,chỉ xem mấy clip ca nhạc 3D thôi nên k có ý kiến.
E cho bác ảnh test hở sáng của con này kiếm trên 4rum nc ngoài,nhà E thì cũng tương đương thế ạ.
Độ sáng 100

Độ sáng 70

Đôi lời góp ý bác,tốt nhất bác cứ lên mấy siêu thị điện máy mà so sánh cho chuẩn ạ :D.Chúc bác kiếm đc E vừa ý!

Hở sáng thì tv tầm trung của thằng nào cũng hở hết, LG, Samsung, Sony cũng vậy thôi. Còn lại là hên xui từng cái mà hở ít hay nhiều, nhưng nói chung là chấp nhận được. Còn khó tính quá thì cứ hàng cao cấp, mà chưa chắc đã ko hở như bác nào mua con 55es8000 của sam cũng kêu trời trong diễn đàn đó :D

Bác này nói chuẩn nè.

keobeond

Member
Re: Ðề: Định mua LG 42LM6200, xin các bác tư vấn về giá và chất lượng

Bác xem kỹ con LG6200 trước khi mua nhé.lỗi hở sáng với loa bị rè,dùng sau 2 năm bị xuống màu...[
Con này model 2012, mới đc nửa năm mà sao bác biết dùng 2 năm xuống màu vậy ???

Hai Scm

Active Member

Bác xem kỹ con LG6200 trước khi mua nhé.lỗi hở sáng với loa bị rè,dùng sau 2 năm bị xuống màu...[
Con này model 2012, mới đc nửa năm mà sao bác biết dùng 2 năm xuống màu vậy ???

Em nghĩ với LED tầm trung như LM6200 thì phải sau 4 năm sử dụng mới bắt đầu nhận thấy sự xuống màu...

hanzo1001

ai muốn lên đời và để lại LM 5800 thì pm mình nhé , còn bảo hành càng tốt ! tập tành theo nghiệp HD

master_it3000

Các bác cho em hỏi, sao em seach giá em 42LM6200 ở mấy siêu thị Trần Anh, Pico toàn trên 17tr vậy ạ.. hixx, em cũng kết em này quá nên định mua 1 con. Bác nào biết chỗ nào rẻ rẻ chỉ cho em với ạ
Mà các bác cho em hỏi LM6200 và Lm6400 khác j nhau ạ, ngoài cai khoản có wifi và không wifi ạ...

pinokio

Em cũng đang lăn tăn giữa 6410 và 6200, không hiểu khác nhau gì mà chênh nhau những 5tr lận các bác?

Lệch 2Tr chứ bác ! So 2 em 55" mới lệch 5Tr.

dienmaytoanlinh

Active Member

Các bác cho em hỏi, sao em seach giá em 42LM6200 ở mấy siêu thị Trần Anh, Pico toàn trên 17tr vậy ạ.. hixx, em cũng kết em này quá nên định mua 1 con. Bác nào biết chỗ nào rẻ rẻ chỉ cho em với ạ
Mà các bác cho em hỏi LM6200 và Lm6400 khác j nhau ạ, ngoài cai khoản có wifi và không wifi ạ...

42LM6200 giá tầm > 15 tr ah bác, LM6410 co tích hợp wifi sẵn, LM 6200 ko có tích hợp wifi sẵn chỉ có cổng Lan, muốn lên wifi phải xai cai USB của LG giá 800k đó bác

Bên trên