[DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

saa1111

Member
Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

các bác cho em hỏi,đèn Led nguyên dây 1m ạh :| e đi hỏi xung quanh,ng` ta kiu 60k/1m ko biết có bị hố không? mong ae chỉ giáo T.T

hoangmos1089

hay quá a ơi! rất sáng tạo mà lài rẻ tiền nữa

live_evil

Active Member

Phải nghiên cú làm 1 cái đơn giản mới đc, thấy ae làm đẹp và pro quá
Làm cái tấm gỗ phía sau để che dây điện và loa lại mới đc :D

công nhận.vừa đẹp,rẻ tiền,rất pro,sang trọng nữa.nhiều người mình thấy để rất nhiều nào là dây nhợ,đèn đóm,dây loa....rất bừa bộn & phản mỹ quan.đây là cách vừa ý mình nhất.10 điểm.phải học hỏi mới dc

Slump

Member
Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí hometheater đẹp mà đơn giản

Các bạn cho mình hỏi cái cable nguồn hình chữ L này mua ở đâu thế ? Ngoài Hà Nội các bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

calcifer

Active Member

cáp nguồn như bạn nói thông thường là cáp đi theo tivi, còn cáp mua ở thị trường chỉ dành cho máy in, máy tính, hoặc các thiết bị dân dụng khác (âm ly, nồi cơm điện...) đều ko có hình L

nếu đặc biệt cần loại này, mình khuyên nên đến các trung tâm bảo hành tivi, hoặc trung tâm điện máy hỏi mua đồ 2nd

binhpv79

Hi,

Theo hứong dẫn của topic, mình cũng lọ mọ làm 1 cái xem thế nào.

1. Chuẩn bị: đo kích thước, mua 6 cây gỗ thông hết 60k, đinh vặn, nhựa gim tường hết 9k, khoan, mũi khoan, búa, thước, khăn ướt để thấm không bụi,...

2. Thực hiện: day 1 | apr16, 11
View attachment 17078 View attachment 17079 View attachment 17080 View attachment 17081 View attachment 17082 View attachment 17083

** Công việc còn lại:
a. Mua đèn dây gắn xung quanh.
b. Chọn vậy liệu để làm tấm chắn, chắc chọn thạch cao or chất liệu giống như trong đường link này làm, nhưng không biết là gì. (Building my own floating wall - AVForums.com)
c. Sơn or dán giấy.

** Có lẽ để sang tuần có ngày nghỉ rồi túc tiệp. Vừa làm 1 mình, vừa mò đâm ra tiến độ rùa bò quá.

*** Vài dòng chia sẻ và sẽ update khi processing.

Slump

Member

cáp nguồn như bạn nói thông thường là cáp đi theo tivi, còn cáp mua ở thị trường chỉ dành cho máy in, máy tính, hoặc các thiết bị dân dụng khác (âm ly, nồi cơm điện...) đều ko có hình L

nếu đặc biệt cần loại này, mình khuyên nên đến các trung tâm bảo hành tivi, hoặc trung tâm điện máy hỏi mua đồ 2nd

cám ơn bạn nhiều, mình tìm ở chợ giời rồi ko có :(
Mình cần vì cái khung treo TV nó bị vướng với chỗ cắm nguồn cho tivi :((

ASAP

Well-Known Member

b. Chọn vậy liệu để làm tấm chắn, chắc chọn thạch cao or chất liệu giống như trong đường link này làm, nhưng không biết là gì. (Building my own floating wall - AVForums.com)

Cái tấm màu đỏ bọc đô đó là một dạng ván MDF được phủ lớp sơn bóng (không nhớ chính xác là tên gì nên tạm gọi là sơn bóng), có 5 màu để bạn chọn, loại ván MDF này dùng làm Floating Wall là số 1 nhưng hơi "tốn tiền"....

live_evil

Active Member

Chọn loại dày 6mm den 10mm la vừa, đừng dày quá nặng lắm

dh201hy

Well-Known Member

Mình đang bối rối về việc sơn. Mảng tường này treo màn chiếu. Vì phòng kết hợp phòng khách nữa nên không thể sơn đen hết được. Mình có lên phương án, các bác giúp hộ mình nhé. Chỗ đen và xám chính là màn chiếu sau này.

dh201hy

Well-Known Member

các bác cho em hỏi,đèn Led nguyên dây 1m ạh :| e đi hỏi xung quanh,ng` ta kiu 60k/1m ko biết có bị hố không? mong ae chỉ giáo T.T

Em mua có 14k/m. Phải mua tối thiểu 2m (chỉ cắt số chẵn). Ở HN lên Phùng Hưng thượng vàng hạ cám có đủ bác ạ

Ý kiến hay đó bác, bác có lẽ khéo tay nữa ... Thanks

Lần đầu chơi HD, e cũng lọ mọ theo phương pháp này, chỉ nghĩ là làm thế cho đẹp, ai dè đó lại là cả 1 phong cách có tên tiếng Anh đàng hoàng...hihi....
Newbie-Tập tành HD

fostina

Well-Known Member

sup bác để trên bàn thế kia làm sao hay được

onelove27

các bác cho hỏi là nếu mà làm như thế thì phòng mình nên sơn màu gì là đẹp và nổi.e định sơn lại phòng mình nhưng ko biết nên sơn màu gì.nhờ các bác tư vấn

hoadainhan70

Well-Known Member

Thật là mở rộng tầm mắt ! Tớ không phải anh ( Mộc Cắc ) nhưng sẽ cố làm thử , đặng post hình để khoe mới được

Bên trên