DJANGO UNCHAINED - Giải cứu nô lệ

DMTD

Member
Xem phim The Good, the bad and the ugly và Once upon a time in the west đi sau đó bình loạn tiếp các bạn nhé.

paracels

Well-Known Member
Mấy phim này xem lâu quá rồi, không còn nhớ rõ. Có ai hiểu văn hóa Mỹ thế kỷ 19 chăng ?

azcyber84

Member
Ðề: DJANGO UNCHAINED - Giải cứu nô lệ

bữa thấy link các bài hát nhạc phim này trên hdvietnam mà nay đâu mất, bác nào còn lưu cho e xin nhé , thanks

mankaka22

Em xin lạm bàn về diễn xuất của bác Chirstoph Waltz :

Waltz trong phim này diễn tất nhiên vẫn đỉnh , nhưng theo em , bác vẫn thấp thoáng hình bóng của Kẻ săn người trong Inglourious Basterds . Về nhân vật King Schultz tạm có thể chia ra làm 2 bản thể :

-Một bản thể cực kỳ trí tuệ , lạnh lùng , tàn nhẫn trong vai trò kẻ săn tiền thưởng ( Waltz đã thể hiện rất tốt bản thể này )
-Một bản thể có lòng tự trọng rất cao , một trái tim nhân ái , khinh rẻ chế độ nô lệ (theo em thì Waltz chưa thể hiện tốt lắm bản thể này . Ở Waltz vẫn toát lên sự lạnh lùng , toan tính quá nhiều . Phải nói là đoạn Schultz thà hy sinh chứ không chịu bắt tay với Calvin để cứu lấy phẩm giá của mình làm em bất ngờ . Một King Schultz-thiện-lương-tới-vậy - không nằm trong ấn tượng của em từ đầu phim đối với nhân vật này

Hoặc có thể do em cảm nhận chưa tới , mong các bác đừng gạch :))

nvmy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DJANGO UNCHAINED - Giải cứu nô lệ

Em nghĩ là bác nói đúng.Dù sao đi nữa thì bà chị Candie đã cứu mạng Django mà. Cuối phim đạo diễn mà để Django tha chết cho bà chị đó sẽ làm tăng bản chất lương thiện của Django lên :)

Bà chị ban đầu định trả thù cho cậu em bằng cách thiến Django mà bác. Sau đó đổi ý muốn cho chết rũ ở mỏ đá. Lão quản gia đến nói đúng lúc chuẩn bị thiến. Thế thì sao mà tha cho được.
Còn cây súng nhỏ Derringer đúng là có 2 viên đạn. Còn tại sao bác sĩ bắn xong lại quay lại "trăng trối" với Djago mà không thịt nốt Pooch theo đúng logic chắc là do anh Quentin bắt phải chết thôi.

GragonV

Member

Thất vọng
Christoph Waltz diễn xuất vẫn rất tuyệt vời (thích anh ấy từ hồi phim Inglourious Basterds << phim này tốt hơn nhiều), còn lại thì thường thường bậc trung, chưa kể nhiều vai vô duyên. Trông chờ nhiều vào vai diễn của LC, từ giữa phim xem cũng rất hay, nhưng hụt hẫng đoạn cuối, chưa thể hiện được sự nham hiểm, bị kill rất chi là tầm thường =,=
Nhiều tình tiết vô lý và vô duyên. Vd đoạn cuối đừng bắn, ráng bắt tay kiềm lòng ra khỏi nhà cho xong chuyện cái đã (hay là bạn nào đang có ý là thế nào cũng bị ngăn k ra khỏi nhà thì mình cũng k đồng tình lắm), sau đó chuẩn bị đầy đủ quay về giết chú LC sau cũng được ...
Kiểu coi giống phim giải trí mang tính anh hùng giết kẻ xấu của... con nít (nhất là từ sau đoạn LD chết _ _", kịch bản từ đoạn này tầm thường quá sức tưởng tượng)
được cái bắn súng coi đã, lời thoài sướng tai, và âm nhạc có vài bài hay, đồng thời thích cái ý nghĩa của việc giải phóng cho nô lệ thời Civil War :) (để tối coi Lincoln)
Điểm 6 vớt vát

Bên trên