[DNET R7300] "Một Câu Chuyện HD Đã Bắt Đầu"

Ðề: [DNET R7300] "Khẳng Định Bước Chân Việt"

Đang xài 8300, ổ cứng đã format = HD Player luôn rồi.
Nhưng mà bi giờ nó không có samba nên ko share HDD dc.
Có cách nào đơn giản không hả bác dnet ui?

thaidonganh

Mình đang dùng Dnet 7300 khá ổn, chỉ có điều không hiểu sao một số phim dạng *.WMV thì xem được còn một số khác cũng *.WMV thì nó báo unsuported video

heeroyun

Member

Chuyện thường thấy ở huyện mà, 1 số file video encode bị lỗi, dùng bộ encode của HD PLayer đọc ko được. Cái này convert lại 1 lần là xong

gaugauxxx

Member

Mình xem phim AV phim nào cũng xem được hết =))

hoptuyen

Bây giờ em đang có sẵn HDD (full of films), gắn vào dnet thì mất hết film à?

drcoi

Member

vẫn phải format thôi, nếu không máy không đọc được hết đĩa cứng. mình có ổ đĩa 1T không chịu format thế là nó chỉ hiện có một số file thôi, hỏi cửa hàng thì trả lời phải format theo định dạng máy thì nó mới hiện hết

hoptuyen

vẫn phải format thôi, nếu không máy không đọc được hết đĩa cứng. mình có ổ đĩa 1T không chịu format thế là nó chỉ hiện có một số file thôi, hỏi cửa hàng thì trả lời phải format theo định dạng máy thì nó mới hiện hết

Nhà sản xuất xem thế nào để nâng cấp thôi. Bất tiện quá

dnet

Em đang xài " bước chân Việt" Dnet 8300 thì có hiện tượng này: Mở Dnet mà màn hình chuyển qua xem tivi thì tín hiệu cáp bị nhiễu, tắt Dnet thì hết nhiểu. Cáp HDMI được tặng kèm khi mua ti vi 32B450. khi đang xem truyền hình cáp chuyển qua màn hình HDMI xem Dnet thì âm thanh bị vấp như đang nghe đĩa bị vấp ấy, vấp 2 phát thì bình thường lại. Dù âm thanh từ Dnet được nối ra âmly, còn âm thanh trên tivi qua đường HDMI đã được đưa về 0.Như vậy Dnet khi mở gây nhiễu cho tín hiệu cáp nếu xem tivi, và chuyển đổi qua lại hai chế độ màn hình tivi/HDMI lại gây nhiễu âm thanh cho Dnet. Có bác nào bị như vậy chưa? Không biết có phải do chất lượng của cáp HDMI hay không.Có cách nào tạo Playlist cho Dnet 8300 ? chứ hiện tại chỉ chơi file trong từng thư mục , lần lượt từng File từ trên xuống dưới, hết thư mục phải chọn file trong thư mục khác.

Bác thử đổi sợi Cable xem còn bị không.. Theo em là chắc nó đang bị nhiễu ở đâu phần tín hiệu. Hoặc bác thử với đầu DVD với dây AV xem nó có bị như vậy ko.

dnet

Đang xài 8300, ổ cứng đã format = HD Player luôn rồi.
Nhưng mà bi giờ nó không có samba nên ko share HDD dc.
Có cách nào đơn giản không hả bác dnet ui?

Khi bác Format HDD theo chuẩn của R8300 thì mặc định nó đã cài sẵn 3 Client cho bác là: Bit Torrent, Unicgi, Samba.

Em chắc rằng bác máy đã chạy Samba luôn rồi, thử lại đi bác.

dnet

Ðề: [DNET R7300] "Khẳng"

Nhà sản xuất xem thế nào để nâng cấp thôi. Bất tiện quá

R7300 hoặc R8300 chạy Firmware mới nhất không hỏi Format đâu bác. Nghĩa là không mất dữ liệu.

Theo em đã mua máy phải sài hết tính năng mới đã vì vậy Dnet sẵn sàng Backup ổ cứng miễn phí cho bác.

Khi bác Format HDD theo chuẩn của R8300 thì mặc định nó đã cài sẵn 3 Client cho bác là: Bit Torrent, Unicgi, Samba.

Em chắc rằng bác máy đã chạy Samba luôn rồi, thử lại đi bác.

Thử rùi bác ơi. Vào menu system, chọn samba & BT. bật nó lên, nó cứ tắt hoài à....

Roài... đã format = R8300.
Ko lẽ giờ phải format lại???

minhhan

Member

giá dc, chi tiết tốt phân vân quá !!

Bên trên