[DNET R7300] "Một Câu Chuyện HD Đã Bắt Đầu"

Ðề: [DNET R7300] "Khẳng Định Bước Chân Việt"

Nghe bước chân việt mà buồn cười quá. Em đã được xem con máy R7300 , mác Made in China. Sao lại kêu hàng việt nam được :(

gaugauxxx

Member

Nghe bước chân việt mà buồn cười quá. Em đã được xem con máy R7300 , mác Made in China. Sao lại kêu hàng việt nam được :(

Bác khó khăn quá, bi giờ đến mac book nó còn made in china mà, ăn thua là người đặt hàng OEM đặt ở mức chất lượng nào và chế độ kiểm tra chất lượng đầu ra của họ thế nào thôi, chứ đầu tư nhà máy để sx thì đên mấy ông lớn như FPT , Qmobile... còn chưa là được thì Đỉnh Nét làm sao làm nổi

lenam123

Ðề: [DNET R7300] "Khẳng"

R7300 hoặc R8300 chạy Firmware mới nhất không hỏi Format đâu bác. Nghĩa là không mất dữ liệu.
.

Đang dùng Firmware gốc theo máy thấy cũng hài lòng rùi do chỉ kết nối ổ cứng = usb
cho mình hỏi Firmware ngoài việc ko hỏi format ổ cứng thì có thêm tính năng mới hay cải thiện thêm gì nữa ko để mình con quyết định nâng :)

gaugauxxx

Member

chả cần nâng làm gì nếu ít tháo đĩa cứng ra bác à

Ship miễn phí - trả tiền tận nhà bác ơi.

Gọi Đặt Hàng: 38385566 - 38385577

Cái này chả hiểu...
điện thoại số 38385566 thì được nói chuyển tiền vào tài khoản, số tài khoản thì chờ gặp kế toán đọc, trên website lại không có số tài khoản... để chuyển.

Trả tiền tận nhà là sao? Nếu có dịch vụ này thì quá tốt...

dnet

Cái này chả hiểu...
điện thoại số 38385566 thì được nói chuyển tiền vào tài khoản, số tài khoản thì chờ gặp kế toán đọc, trên website lại không có số tài khoản... để chuyển.

Trả tiền tận nhà là sao? Nếu có dịch vụ này thì quá tốt...

Hàng sẽ ship đến nhà bác rồi bác trả tiền cho người giao hàng - Bên em đã kí hợp đồng với chuyển phát nhanh của Tín Thành họ sẽ thu tiền tận nhà của bác vì vậy bác hãy gọi đến đặt hàng mà thôi.

Phone 3838 5566 hoặc 3838 5577 để đặt hàng và yêu cầu dịch vụ giao hàng và thu tiền tận nơi.

drcoi

Member

Cho hỏi về vấn đề passthrough Dolby-TrueHD bằng R8300.tôi có phim TrueHD, để passthrough TrueHD cho amply xử lý (tất nhiên amply này có chức năng trueHD, DTS-HD), tôi chỉnh chế độ âm thanh là HDMI-Raw trong phần setup, không hiểu sao khi nhấn nút audio trên bộ điều khiển R8300 thì hiện dòng chữ "không rõ định dạng âm thanh", còn amply thì không ra tiếng. xin hỏi chủ topic không biết tôi có sai sót gì trong cài đặt hay không? AVR tôi đang dùng là Harman Kadon AVR 255 với đầy đủ tính năng: Dolby True HD, DTS-HD, DTS-HD Master Audio, DTS 96/24, dây dùng là HDMI 1.3a (hàng noname, nghe người bán nói loại tốt)

bitis06

Member

Các bác Đỉnh nét cho mình hỏi cái tuner lắp cho con R8300 của các bác ko có bán sao?E đọc web của các bác và trên này ko thấy đả động tý nào đến cái này!Mà R8300 nếu ko lắp cái này e rằng chức năng sử dụng ko khác gì R7300 các bác nhỉ?(khác mỗi chip)
mà các thông số các loại tuner lắp cho nó cũng ko có.E sợ bác nào mua R8300 xong, khi muốn lắp tuner thì giá lúc mua cái tuner đấy cũng bằng e nó luôn thì ớ hợ!!!:p
Vậy mong các bác Dnet bổ xung cái này cho e tiện tham khảo nhé.Thanks các bác.;;)

FULLHDVIETNAM

Cho hỏi về vấn đề passthrough Dolby-TrueHD bằng R8300.tôi có phim TrueHD, để passthrough TrueHD cho amply xử lý (tất nhiên amply này có chức năng trueHD, DTS-HD), tôi chỉnh chế độ âm thanh là HDMI-Raw trong phần setup, không hiểu sao khi nhấn nút audio trên bộ điều khiển R8300 thì hiện dòng chữ "không rõ định dạng âm thanh", còn amply thì không ra tiếng. xin hỏi chủ topic không biết tôi có sai sót gì trong cài đặt hay không? AVR tôi đang dùng là Harman Kadon AVR 255 với đầy đủ tính năng: Dolby True HD, DTS-HD, DTS-HD Master Audio, DTS 96/24, dây dùng là HDMI 1.3a (hàng noname, nghe người bán nói loại tốt)

Mấy cái HD Player chip realtek không passthrough được DD TRUEHD bác ạ. Không phải do amply đâu bác yên tâm nhé.

drcoi

Member

Mấy cái HD Player chip realtek không passthrough được DD TRUEHD bác ạ. Không phải do amply đâu bác yên tâm nhé.

Ủa, trước khi mua em cũng tham khảo thấy có ghi: "Cổng HDMI 1.3 xuất hình ảnh độ phân giải 1080p và âm thanh Digital cao cấp nhất dạng Raw, Analog 2 kênh, Analog đa kênh."; với lại hôm lên công ty chép phim có nói là cần film TrueHD để test dàn thì một anh trong công ty còn hỏi đi hỏi lại là có chắc amply ở nhà có chức năng trueHD hay không chứ không hề nói gì đến việc đầu R8300 không thể passthrough trueHD. Vậy là sao ta?
còn chuyện nữa là lời giới thiệu của dòng sản phẩm này là :Bạn có thể Dùng DNET-R7300 Download phim HD qua các Site Torrent như .: HDVNBits.Org :. HD Contents for HD Vietnamese... hay VietTorrent luôn cho máy chạy với tốc độ Max Speed. Trung bình với đường truyền ADSL 2 Mbit/s thì một ngày bạn có thể có hơn 6h phim HD 720P hoặc 1080P. Và chẳng có gì tiện lợi hơn khi bạn vừa xem phim, vừa xem truyền hình mà không hề ảnh hưởng đến chức năng Download Phim.
Nhưng mà hình như đầu HD này chỉ có thể download torrent từ taiphimhd.com thì phải.
Xin đại diện công ty giải thích dùm?

thachluong275

Bác chủ thớt cho em hỏi cái này, cái 7300 em lấy chỗ của bác sao dạo này khi select film trong HDD trước khi Review hiển thị là xem nó không có âm thanh, phải stop ra ngoài, đợi phần review nó chạy và có âm thanh thì select vào xem mới có âm thanh. Vậy là sao hả bác? Bị lỗi gì không bác?

dl988

còn chuyện nữa là lời giới thiệu của dòng sản phẩm này là :Bạn có thể Dùng DNET-R7300 Download phim HD qua các Site Torrent như .: HDVNBits.Org :. HD Contents for HD Vietnamese... hay VietTorrent luôn cho máy chạy với tốc độ Max Speed. Trung bình với đường truyền ADSL 2 Mbit/s thì một ngày bạn có thể có hơn 6h phim HD 720P hoặc 1080P. Và chẳng có gì tiện lợi hơn khi bạn vừa xem phim, vừa xem truyền hình mà không hề ảnh hưởng đến chức năng Download Phim.
Nhưng mà hình như đầu HD này chỉ có thể download torrent từ taiphimhd.com thì phải.

đang quan tâm :-<

dnet

Các bác Đỉnh nét cho mình hỏi cái tuner lắp cho con R8300 của các bác ko có bán sao?E đọc web của các bác và trên này ko thấy đả động tý nào đến cái này!Mà R8300 nếu ko lắp cái này e rằng chức năng sử dụng ko khác gì R7300 các bác nhỉ?(khác mỗi chip)
mà các thông số các loại tuner lắp cho nó cũng ko có.E sợ bác nào mua R8300 xong, khi muốn lắp tuner thì giá lúc mua cái tuner đấy cũng bằng e nó luôn thì ớ hợ!!!:p
Vậy mong các bác Dnet bổ xung cái này cho e tiện tham khảo nhé.Thanks các bác.;;)

Giá của Tuner DVB-T Cho R8300 là 550.000 đ bác ạ.

dnet

Bác chủ thớt cho em hỏi cái này, cái 7300 em lấy chỗ của bác sao dạo này khi select film trong HDD trước khi Review hiển thị là xem nó không có âm thanh, phải stop ra ngoài, đợi phần review nó chạy và có âm thanh thì select vào xem mới có âm thanh. Vậy là sao hả bác? Bị lỗi gì không bác?

Nghĩa là khi bác nhấn vào xem phim thì không có âm thanh. Nhưng trong cửa sổ Review thì nó có âm thanh phải ko ?? Rồi sau đó bác vào phim lại nó mới có âm thanh !!! có phải như vậy ko ?

Em ko biết bác đang cấu hình phần âm thanh của máy thế nào nhưng bác làm theo các bước sau thử:

1. Vào Setting của máy chọn mục Restore Default ( trở về cấu hình mặc định )
2. Sau đó bác chọn dùm em HDMI LPCM và thử máy trở lại với âm thanh ra Tivi xem hiện tượng đó còn không ?
3. Nếu đã khắc phục được thì thử chuyển cổng âm thanh theo cấu hình bác đang dùng, rồi thử lại 1 lần nữa
4. Cuối cùng nếu vẫn bị thì mọi con đường đều phải đến với DNET.

dnet

Ủa, trước khi mua em cũng tham khảo thấy có ghi: "Cổng HDMI 1.3 xuất hình ảnh độ phân giải 1080p và âm thanh Digital cao cấp nhất dạng Raw, Analog 2 kênh, Analog đa kênh."; với lại hôm lên công ty chép phim có nói là cần film TrueHD để test dàn thì một anh trong công ty còn hỏi đi hỏi lại là có chắc amply ở nhà có chức năng trueHD hay không chứ không hề nói gì đến việc đầu R8300 không thể passthrough trueHD. Vậy là sao ta?

Tính năng về âm thanh của R7300 và R8300 hiện giờ thì chưa giải mã được DTS-Master và DTS-HD bác ạ. Vấn đề là chưa có được License và bên DNET đang cố gắng súc tiến vấn đề này trong thời gian sớm nhất em sẽ trả lời cho bác.

Còn chuyện nữa là lời giới thiệu của dòng sản phẩm này là :Bạn có thể Dùng DNET-R7300 Download phim HD qua các Site Torrent như .: HDVNBits.Org :. HD Contents for HD Vietnamese... hay VietTorrent luôn cho máy chạy với tốc độ Max Speed. Trung bình với đường truyền ADSL 2 Mbit/s thì một ngày bạn có thể có hơn 6h phim HD 720P hoặc 1080P. Và chẳng có gì tiện lợi hơn khi bạn vừa xem phim, vừa xem truyền hình mà không hề ảnh hưởng đến chức năng Download Phim.

Để download Torrent thì bác xem hướng dẫn Download Torrent tại đây:

http://www.dinhnet.com/index.php?dispatch=attachments.getfile&attachment_id=12

Bác download file về rồi xem nhé. Nếu có gì cần hỏi bác gọi: Đỉnh Nét : 38385566 - 38385577 - Gặp Đạt

dl988

Bác Dnet thấy phớt lờ câu hỏi này vậy??? có ai test torrent ở HDVNBits.Org hay VietTorrent...chưa, cho e ít thông tin nhé

bacprovn

thanks chủ thớt đã post nhiệt tình

bucmin

mình đang dùng 7300, ko hiểu sao ko chậy được file audio có đuôi wma nhỉ, bác nào biết chỉ dùm cái, hôm mình test tại cửa hàng thì chạy phe phé, đến khi vác về nhà chỉ toàn xem film, hoom nay mới tí toáy xem các định dạng file khác thì file wma toàn báo invail, bực quá

drcoi

Member

Tính năng về âm thanh của R7300 và R8300 hiện giờ thì chưa giải mã được DTS-Master và DTS-HD bác ạ. Vấn đề là chưa có được License và bên DNET đang cố gắng súc tiến vấn đề này trong thời gian sớm nhất em sẽ trả lời cho bác.

Đại diện cty nói vậy thì e không còn biết nói gì hơn, xin trích đăng nguyên văn trên trang web http://www.dinhnet.com/index.php?dispatch=products.view&product_id=7 của cty về công năng của máy R7300 và R8300:

Các định dạng âm thanh mà máy:

* Stereo
* AC3 Dolby Digital 5.1 (passthrough & downmix to stereo)
* DTS (passthrough & downmix to stereo)
* DTS Master Audio (passthrough)

e không hiểu rõ thuật ngữ "giải mã" mà đại diện cty đề cập tới là dịch từ "passthrough" hay là "downmix" hoặc "process - xử lý"; trong trường hợp của e thì e đã có AVR đủ mạnh để "xử lý" các tính hiệu digital như DTS-HD hoặc trueHD nên chỉ cần R8300 chịu "passthrough" các "âm thanh digital cao cấp nhất dạng raw" trên cho AVR (đúng theo chức năng quảng cáo). nếu đúng như bác nói là không "giải mã" nghĩa là không passthrough được thì e potay.com.
Còn chức năng download torrent đối với e không quan trọng do đã có PC làm rồi, chỉ muống cty trả lời đơn giản là ngoài tracker www.taiphimhd.com ra thì R8300 có thể tải được từ các tracker khác hay không?

Bên trên