[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Putinsu

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Chúng ta hãy tiếp tục quay trở lại với chủ đề chính các Bác nhĩ! Còn sự việc vừa qua chúng ta hãy coi như vừa nghe qua 1 bản nhạc vậy......

Em phải xin lỗi bác mod là cho em được quyền bị nhắc nhở rồi mới ban nếu tái phạm nhé.
Bác cứ nhìn thấy cảnh anh em thanks khi bác cựu mod ra đi hoặc thanks với những cmt phê phán cựu mod thì biết là anh em ai đúng ai sai.

Bản nhạc mà bác nhắc đến em nghe nó giống như bản Hồn tử sĩ... Chém một ngày hơn 40 trang trong 1 topic thì chỉ có thể gọi đó là hành vi trả thù cá nhân mà thôi. Không tin bác cứ giở lại những cmt bị chém xem có bao nhiêu cmt đáng bị chém.

Em biết bác từ bên box Thiết bị hình ảnh ngày trước. Giờ mong bác giữ lại chút hòa khí cho box Âm thanh được vui bác nhé.

Putinsu

Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Sự thật thì mích lòng, mà đụng chém cơm của nhiều người nên mới dễ sinh ra cớ sự các bác ạ
Em nghĩ phần nhiều là do một vài shop tham ăn nhiều, ăn bẩn của anh em mua hàng nên tự mình đập bát cơm của mình thôi bác ạ. Cứ tử tế chút có phải ai cũng quý, ai cũng yêu - cơm lại đầy ngay.
Chính hôm qua em mới có thời gian đọc lại khá nhiều trang của topic này. Em thấy bác Minhsur vẫn chỉ cho người cần mua loa Catsle đến TL đấy chứ.

Mời các bác ghé đây để ủng hộ em: http://www.hdvietnam.com/diendan/23-ninh-trat-tu/707961-de-nghi-bqt-xu-ly-vi.html

AnhBaSG

Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác chủ đã bị banned rùi, thôi chúc bác sớm quay lại diễn đàn nha!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Admin thực ra khó sử trong chuyện này chuyện này em hiểu thông cảm một phần.hay dở em dám chắc là bác ấy biết .em xin bác .bác cứ để cho anh em nói đúng sự thật nhưng sau này anh em có nói thì kèm theo tang chứng vật chứng cụ thể .Baned nick xóa bài rồi chặn IP làm theo những cách này chỉ làm thêm căng thẳng .ban IP sẽ bị cả một dải không vào được chứ không hay ho gì .
bản thân em cũng đang làm QL một WEB khác cũng gần 500k thành viên chứ ko nhỏ .đến giờ cũng >7>8 năm rồi .cái gì là sự thật mãi mãi là sự thật ai cũng có mặt tốt mặt dở .
em có vài lời có lẽ không đến mức bác Admin baned và xóa bài hay chặn IP của em

anh em chúng ta quay lại với chủ đề của topic này .
em đang có trong tay những thứ mà một shop ở SG làm ăn chưa được tốt cho lắm .em đang chờ họ suy nghĩ cho chín .rồi em mới quyết định trình bày cho bàn dân thiên hạ biết mà né .em có hóa đơn có SP mua hàng và địa chỉ nơi bán hàng em sẽ cập nhật bằng hình ảnh cho tất cả anh em thấy

vinagoh

Well-Known Member

@HD_HUNGYEN: BQT diễn đàn không đề xuất các Điều hành viên band IP của member dù tất cả các Điều hành viên đều có chức năng band này. Điều này chỉ áp dụng đối với các Bot spam mà thôi.

Putinsu

Một con nghiện phải bỏ thuốc thì thật đáng buồn, không biết bác Minhsur giờ này làm gì anh Putinsu ơi? Cho em gửi lời hỏi thăm nhé.

Hình như bác đó lạc sang bên tinhte.vn rồi bác ạ.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Admin thực ra khó sử trong chuyện này chuyện này em hiểu thông cảm một phần.hay dở em dám chắc là bác ấy biết .em xin bác .bác cứ để cho anh em nói đúng sự thật nhưng sau này anh em có nói thì kèm theo tang chứng vật chứng cụ thể .Baned nick xóa bài rồi chặn IP làm theo những cách này chỉ làm thêm căng thẳng .ban IP sẽ bị cả một dải không vào được chứ không hay ho gì .
bản thân em cũng đang làm QL một WEB khác cũng gần 500k thành viên chứ ko nhỏ .đến giờ cũng >7>8 năm rồi .cái gì là sự thật mãi mãi là sự thật ai cũng có mặt tốt mặt dở .
em có vài lời có lẽ không đến mức bác Admin baned và xóa bài hay chặn IP của em

em đang có trong tay những thứ mà một shop ở SG làm ăn chưa được tốt cho lắm .em đang chờ họ suy nghĩ cho chín .rồi em mới quyết định trình bày cho bàn dân thiên hạ biết mà né .em có hóa đơn có SP mua hàng và địa chỉ nơi bán hàng em sẽ cập nhật bằng hình ảnh cho tất cả anh em thấy

bên phía họ vừa mới LH mới em xong .back $ lại cho em như em mong muốn .nói chung vui vẻ .em đang chờ SMS báo TK về .vâng mọi chuyện sẽ vui vẻ sau khi em Nhận lại $ .chuyện của em có lẽ nếu phơi bày đối với shop có lẽ xưa này hiếm có .

P/S tý nữa có $ trong TK em pm mod xóa giúp cho 2 bài của em vừa mới Post nhé. em chân thành cảm ơn sự Hợp tác của shop thấu tình đạt lý .để cho sóng gió không nổi dậy

Putinsu

Chào bác, đọc cmt của bác em thấy có nhắc đến shop trong SG, không phải HN nên em có trao đổi với bác Minhsur - chủ thớt này xem có tiện để đưa lên topic này không.
Bác Minhsur giải thích từ ngữ thế này:
[ĐỒ CHƠI ÂM THANH]: Các thiết bị âm thanh và các thiết bị khác phục vụ cho âm thanh kêu thành tiếng.
Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU: Hiểu theo hai nghĩa là (1) Shop bán hàng ở Hà Nội và quan trọng hơn cả (2) là những người đang ở Hà Nội mua hàng ở đâu.
CHO "KHỎE": Khỏe trong câu này là không bị chém, không bị lừa, không bị bực mình...

Người ở Hà Nội vẫn hay mua hàng ở SG và thậm chí mua ở châu Âu, châu Mỹ.
Cho nên mọi thông tin phục vụ cho việc MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ? đều có thể đưa lên topic này. Mong anh em mạnh dạn chia sẻ để người chơi được nhờ cậy.

Bác Minhsur mong bác Mod Vinagoh ủng hộ anh em.

Putinsu

bên phía họ vừa mới LH mới em xong .back $ lại cho em như em mong muốn .nói chung vui vẻ .em đang chờ SMS báo TK về .vâng mọi chuyện sẽ vui vẻ sau khi em Nhận lại $ .chuyện của em có lẽ nếu phơi bày đối với shop có lẽ xưa này hiếm có .

P/S tý nữa có $ trong TK em pm mod xóa giúp cho 2 bài của em vừa mới Post nhé. em chân thành cảm ơn sự Hợp tác của shop thấu tình đạt lý .để cho sóng gió không nổi dậy

Bác nhận lại được tiền là thôi à? Sao không báo để anh em biết mà tránh.

datbq

Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Lâu nay em mua đồ (mọi thứ, kể cả đồ âm thanh) chủ yếu là online, thanh toán bằng thẻ tín dụng nên shop nào mà bị phản ánh "mua không khỏe" em tránh ngay, không thèm xác minh. Nếu biết chắc chắn shop nào "mua không khỏe" em loan báo ngay để mọi người tránh xa, thời buổi bây giờ không nên nín nhịn các bác ạ, nó lừa mình thì mình phải ngăn chặn để không lừa anh em khác

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

đầu tiên em rất cảm ơn bác Minhsur chủ topic đồng ý cho em chia sẻ trong toipic này

về chuyện của em đối với shop chỉ có chút nhầm lẫn chút trong hóa đơn .đôi bên đã giải quyết cho êm ,làm to chuyện nữa người thiệt thòi là họ .thất thu một khoản về lâu dài rất lớn có thể tính bằng con số hàng 100tr và hơn thế nữa rất rất nhiều. lượng fan sẽ giảm khoảng 20%
cá nhân em thì shop này tiếp khách dù qua DT hay trực tiếp họ nói chuyện khá khôn khéo.nhưng báo giá đắt hơn nơi khác <= cái này chính xác không phải em nhận lại $ mà em RB cho họ đâu
trong lúc đàm phán họ cũng nói chuyện theo kiều khá mánh khóe rất khôn .những chiêu trò hay cách nói của họ vòng vèo em buồn cười lắm bời vì em không lạ gì những cách nói đó.
và cuối cùng .sau khi đàm phán hai bên vui vẻ .em xin dừng câu chuyện cho bác ấy còn kiếm miếng cơm nuôi vợ con

nhân đây em rất cảm ơn 3 bác ở HN ngày hôm qua và 5 bác nữa ở SG .hôm qua em có DT chia sẻ ,các bác đã động viên em

Qua đây em cũng xin gửi lời tới tất cả các bác chủ shop đang kinh doanh đồ Audio ở VN
khách hàng tới mua nên tư vấn thật tâm sản phẩm mình đang bán phần ưu điểm sp .quan trọng nhất là khuyết điểm của SP cho người mua biết .vâng phải nên nói rõ với khách cho đỡ mất lòng sau này .sau này người mua không phải ôm cục tức vì lúc mua chủ shop đã nói rõ .bán giá cả vừa phải cân bằng theo thị trường .thực ra đắt rẻ 500k hay 1000k ăn nhậu 1 bữa cũng hết .chơi vài con lô cũng hết .nhưng tâm lý ngươi mua họ sẽ có mặc cảm .vâng đó là những lời nói chân tình của em nếu bác chủ shop tự ái có quyền no like
em xin tạm dừng câu chuyện tại đây
chào tất cả các bác .11h30 rồi em đi ăn cơm đây

Putinsu

Em biết là ai rồi, khéo này, SG này... Khi nào mua bán gì các bác vào đây trao đổi cho xôm tụ, biết đâu ngày nào đó, hàng từ HN lại chuyển vào SG.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em biết là ai rồi, kheo này, SG này... Khi nào mua bán gì các bác vào đây trao đổi cho xôm tụ, biết đâu ngày nào đó, hàng từ HN lại chuyển vào SG.

em nói thẳng em chả biết bác NP là ai nhưng em Call hỏi mấy thứ hiện tại giá tốt hơn ở SG .trong khi hàng chuyển từ SG ra HN .chỗ bác NP nói .bác mua ampeli về trong 48h không ưng về chất âm mang đổi không mất xu nào (đổi chứ không trả lại lấy tiền nhé ) .cái này khá hay

kinhphuong

Well-Known Member

Bây giờ mới thấy mấy bác đi lại đúng với chủ đề của topic, mong anh em tiếp tục phát huy.
Thank cả nhà..

Putinsu

Bây giờ mới thấy mấy bác đi lại đúng với chủ đề của topic, mong anh em tiếp tục phát huy.
Thank cả nhà..

Thế trước kia topic này sai ở chỗ nào vậy bác? Chẳng lẽ chỉ mặt đặt tên những chỗ làm ăn bậy bạ cho anh em tránh né là sai à?
Bác ở đâu xuống mà úy lạo anh em thế, người nhà bác cựu mod à?

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Chào các bác!
Em rút kinh nghiệm ngay là vào đây sẽ nói về việc ĐỒ CHƠI ÂM THANH, Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em làm cùng cty với bác Minhsur, theo giới thiệu của bác Minhsur em đã đến Nam Phú mua được bộ HT gồm: AVR Denon1713, đầu DBT 1713, Bộ loa Jamo418HCS3, Sub260, tivi LG42 inch - em quên số hiệu. Giá rất ngon (35t)và hàng rất chất. Đến đó được bác Dũng và các anh em phục vụ rất nhiệt tình. Đến đó em được biết thêm mấy bác nữa như bác C_Pham, Do_long_khach, Johnak....

Tuần trước em cũng dẫn ông anh đến mua cái DAC SM6 (10t5) và cái tivi LG47LA6200 (20t5) - được nghe thử xem thử thoải mái.

Em chỉ ghét bác Dũng cái tội hay gạ khách đánh cờ, mà em thì đánh toàn thua.

Về việc đang diễn ra ở đây, em đã có kiến nghị bên box An Ninh Trật Tự.

Cảm ơn bác T đã ủng hộ bên em nhé. Lần tới đến chơi em sẽ để cho bác thắng vài ván cờ.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em thật lòng cảm ơn bác Minhsur đã lập ra topic này. Cảm ơn tất cả các bác đã đến chơi, mua sắm và ủng hộ NP.
Em trân trọng kính mời tất cả các bác có dịp ghé qua Nam Phú, em có chè ngon, rượu ngon mời các bác.
Các bác có đồ gì cứ mang đến ghép thử vô tư.
Về giá cả thì em chưa dám chắc là rẻ hơn nơi khác, nhưng em tin là em (Dũng) và các anh em của Nam Phú sẽ cố gắng phục vụ các bác được thoải mái nhất.

6868

Member

Cảm ơn bác T đã ủng hộ bên em nhé. Lần tới đến chơi em sẽ để cho bác thắng vài ván cờ.

Po tay bác Dũng! Bác bảo để cho thắng vài ván! Pó tay

Chỉnh sửa lần cuối:

Putinsu

Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Po tay bác Dung! Bác bảo bác để thănng vài ván! Pó tay

Nói đùa thôi chứ bác Dũng thắng em mấy trận chẳng qua là em bị thuốc mê thôi.
Ông ấy toàn mở nhạc những cặp Classe khủng ghép loa B&W 805 dòng D thì bố ai mà chịu cho nổi.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Lâu nay em mua đồ (mọi thứ, kể cả đồ âm thanh) chủ yếu là online, thanh toán bằng thẻ tín dụng nên shop nào mà bị phản ánh "mua không khỏe" em tránh ngay, không thèm xác minh. Nếu biết chắc chắn shop nào "mua không khỏe" em loan báo ngay để mọi người tránh xa, thời buổi bây giờ không nên nín nhịn các bác ạ, nó lừa mình thì mình phải ngăn chặn để không lừa anh em khác
Bác ơi việc mua bán thiết bị âm thanh cũng được coi như 1 loại Hợp đồng mua bán (trong trường hợp của bác HD-HUNGYEN là hợp đồng mua bán miệng, không có văn bản). Theo kinh nghiệm của em thì trong các Hợp đồng mua bán đều có điều khoản nôm na là: trong trường hợp có tranh chấp hai bên giải quyết thông qua thương lượng, trong trường hợp thương lượng bất thành thì được giải quyết bởi Tòa án có thẩm quyền.... Trong trường hợp của bác HD-HUNGYEN hai bên đã giải quyết xong thông qua thương lượng rồi thi không nên (không được) đưa ra tòa (tòa ở đây được hiểu là post lên 4R).

Vậy em ủng hộ quyết định của bác HD-HUNGYEN không đưa sự việc lên đây và bác ấy còn đề nghị Mod xóa hộ các bài ở trên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên