Độ sâu màu đen của Plasma Panasonic ... bị vạch mặt ?

vyanhLSVNN

Ðề: Độ sâu màu đen của Plasma Panasonic ... bị vạch mặt ?

như bác ở trên, ai có màn pana 50' chán hay bay màu thì ới em :)

dtt

Member

Hi các bác!

Em cũng định lập topic về "vấn đề" này nhưng do chưa đủ post nên đành post ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=489798#post489798
Sau đó, em post lại bên VNAV để các bác bên đó có thêm thông tin: http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=38&p=697237#p697237
Xin cảm ơn bác PKHAudio.

Có một clip tuyệt vời trên YouTube đã tổng hợp lại toàn bộ câu chuyện về "The Panasonic Plasma Black Level".
Mời các bác cùng xem: Someone is angry at Panasonic: http://www.youtube.com/watch?v=xE3Mp89xHOg

P.S. Kính gửi các MODs!
Các MOD giúp em đưa các post về "The Panasonic Plasma Black Level" ở topic http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=489798#post489798 vào topic này thì tốt quá!
Thông tin sẽ đầy đủ. Và sẽ dễ theo dõi hơn.
Em xin trân trọng cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

nvmy

Well-Known Member

Đến Hitler cũng bị thuốc à? :D

unregister

sao lại dùng từ "vạch mặt" 1 cách hành học vậy, hình như người viết bài này k có thiện cảm với tv pana :D

dtt

Member

Tin mới từ CNET (03/3/2010): Thử nghiệm tiến hành trên các TV Panasonic plasma sx năm 2009 đã phát hiện ra rằng độ sâu của màu đen đã trở nên thiếu ấn tượng một cách rõ rệt so với những gì thường gặp (ở những TV khác) trong năm đầu tiên sử dụng.

Kết quả là, chúng tôi không cảm thấy tự tin rằng chất lượng hình ảnh ban đầu của những TV này - như mô tả trong bài đánh giá dưới đây - có thể được duy trì trong suốt quá trình tồn tại của sản phẩm, và do đó cảm thấy khó khăn để khuyên bạn nên mua TV này.

Điểm số hiệu năng của các TV Panasonic plasma sx năm 2009 đã được hạ xuống tương ứng một điểm để thể hiện đúng hơn chất lượng hình ảnh của nó sau 1.500 giờ sử dụng.
(lược dịch)

Nguồn: http://reviews.cnet.com/flat-panel-tvs/panasonic-viera-tc-p50g10/4505-6482_7-33497901.html

Chỉnh sửa lần cuối:

Gau_HDmax

Member

tuyệt đấy...........

Bác nì chắc fan pana, không chấp nhận lời khó nghe .hi hi

Diễn đàn là thông tin mở, nhiều chiều, thông tin có thể đúng có thể sai nhưng tránh lạm dụng giật những cái tít kiểu "chấn động, vạch mặt..." nghe nó nặng nề không cần thiết và gây phản cảm vô cùng. Nhìn lướt qua em tưởng bên trong có những sự vụ gì đó ghê gớm lắm kiểu "cướp giết hàng lọat, tội ác bị phơi bày..."

PS em cũng chẳng phải làm công ăn lương gì cho Pana, cũng chẳng ảnh hưởng đến nồi cơm nhà em, đơn giản em chỉ là 1 người đang dùng plasma Pana và rất happy về điều đó. Trái hẳn với nhiều người tuy chưa bao giờ dùng, chưa sờ đến nhưng ngồi nói như Thánh phán.

Chỉnh sửa lần cuối:

kieu chinh

Diễn đàn là thông tin mở, nhiều chiều, thông tin có thể đúng có thể sai nhưng tránh lạm dụng giật những cái tít kiểu "chấn động, vạch mặt..." nghe nó nặng nề không cần thiết và gây phản cảm vô cùng. Nhìn lướt qua em tưởng bên trong có những sự vụ gì đó ghê gớm lắm kiểu "cướp giết hàng lọat, tội ác bị phơi bày..."

PS em cũng chẳng phải làm công ăn lương gì cho Pana, cũng chẳng ảnh hưởng đến nồi cơm nhà em, đơn giản em chỉ là 1 người đang dùng plasma Pana và rất happy về điều đó. Trái hẳn với nhiều người tuy chưa bao giờ dùng, chưa sờ đến nhưng ngồi nói như Thánh phán.

Hoan hô bác nì, ăn nói thẳng thắn=D>=D>=D>

Nhìn_Nghe

Active Member

1 chiêu rẻ tiền của phe LCD, nếu thích VẠCH thì LCD hàng chục lỗi

nghe&nhin

Member

nghe thấy hay nhìn thấy đẹp là được
trước khi mua sp nào đó cứ ra tận nơi nhìn tận mắt sờ tận tay chừng nào thấy thỏa mãn thì ... xúc thôi
còn cứ lên này dựa theo lời khen/chê mà mua/tẩy chay sp abc nào đó thì ...
mình mua cho mình xem chứ có phải cho thằng Cnet xem đâu nhỉ ^^

Singum

1 chiêu rẻ tiền của phe LCD, nếu thích VẠCH thì LCD hàng chục lỗi

Người ta thử nghiệm, đo đạc đàng hoàng sau vài trăm giờ sử dụng thì thấy hiện tượng "ko bình thường" như các sản phẩm khác, thì nêu lên cho mọi người biết...

Chứ bác gây sự, chỉ trích nhau làm cái gì???

cadiec

Trên diễn đàn chắc có nhiều bác sử dụng Pana Plasma trên 12 tháng. tính trung bình mỗi ngày 5h * 30* 12 =1800 h. Mong các bác bớt chút thời gian so sánh giữa tivi cũ và mới xem mắt thường có nhận ra gì không rồi review cho anh em khỏi cãi nhau mất hòa khí.

ilundb

Member

singum:
Vấn đề ở đây ko phải là "bay màu" hay "hỏng" sau 2 hay 5 năm mà đã đo được độ tương phản giảm 1 nửa sau 200-400 giờ sử dụng.

việt nam mình có dụng cụ nào đo độ xuống màu của plasma pana không nhỉ? Em mua về đo cho con pana nhà em phát. Em mua mới được 5 tháng, ngày xem khoảng 5 tiếng, vị chi là 5 x 30 x 5=750h, vẫn thấy đen thui, chưa giảm tí nào. Chắc tại em người trần mắt thịt...

Chỉnh sửa lần cuối:

HDV

việt nam mình có dụng cụ nào đo độ xuống màu của plasma pana không nhỉ? Em mua về đo cho con pana nhà em phát. Em mua mới được 5 tháng, ngày xem khoảng 5 tiếng, vị chi là 5 x 30 x 5=650h, vẫn thấy đen thui, chưa giảm tí nào. Chắc tại em người trần mắt thịt...
Bác quả là một Panasonhitter thứ thiệt :))

ducicb

Member

Em cũng mới lấy Pana 42x10s, cảm nhận ban đầu của cá nhân em là quá sướng, em không bị ảnh hưởng nhiều bởi các thông số hay những cảm nhận, so sánh của người khác. Đơn giản chỉ là em thấy sướng các bộ phận tiếp nhận và xử lý thông tin, sướng bộ phận thanh toán, sướng không bị đơn từ nặc danh hoặc có danh liên tiếp gửi đến cho em và các cấp có thẩm quyền cao hơn thế là em sướng rồi>:)>:)
Sâu với chả đen mệt lắm...nghĩ nhiều làm gì các bác nhỉ????

phuongtv_76

Well-Known Member

Em cũng mới lấy Pana 42x10s, cảm nhận ban đầu của cá nhân em là quá sướng, em không bị ảnh hưởng nhiều bởi các thông số hay những cảm nhận, so sánh của người khác. Đơn giản chỉ là em thấy sướng các bộ phận tiếp nhận và xử lý thông tin, sướng bộ phận thanh toán, sướng không bị đơn từ nặc danh hoặc có danh liên tiếp gửi đến cho em và các cấp có thẩm quyền cao hơn thế là em sướng rồi>:)>:)
Sâu với chả đen mệt lắm...nghĩ nhiều làm gì các bác nhỉ????

Bố này dễ sướng nhỉ,độ hài lòng cao như vậy chắc đội bán hàng nó cũng sướng lây. Chắc xem hàng đẹp có khi ngất mất,he he:D

Mati

Tôi dùng 2 em PDP (42PV600 và 42PV700) mấy năm nay chả thấy giảm tương phản tí nào,toàn dùng xem phim HD.Em 42PV600 test life time bây giờ hơn 2000h,còn 42PV700 (Mua năm 2008) mới có hơn 1000h,1300 lần tắt bật rồi.Panasonic có phần đếm life time (SVR tool) và số lần tắt mở nguồn trong service mode

Bên trên