Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

newkoi

Member
Ðề: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

Khi nào bác chủ có màu trắng thì ới mình nhé.

kinggai

Well-Known Member
Ðề: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

Chức năng Clone có đòi hỏi ổ cứng HD1 và HD2 cùng dung lượng ko bác? vì em copy HD1 (2TB nhưng dữ liệu chỉ có 500 GB) sang ổ HD 2( 1TB trống) ko được

VICH

Chức năng Clone có đòi hỏi ổ cứng HD1 và HD2 cùng dung lượng ko bác? vì em copy HD1 (2TB nhưng dữ liệu chỉ có 500 GB) sang ổ HD 2( 1TB trống) ko được
Bác muốn Clone thì :
1.Ổ Gốc ( là ổ Source) bắt buộc phải lớn Ổ Đích (Target)
2.2 Ổ cứng phải cùng dung lượng
3.Nếu Ổ Gốc ( là ổ Source) có 500G hay 1 TB như của bác vẫn copy bình thường nhé,vad chỉ việc dữ nút Star 5s là nó copy

Naruto_Xboy

Member

EM đang tính làm 1 em 5bay ko biết dòng này có loại nào 5bay ko ạ

allway

Well-Known Member
Cổng usb 3.0 lạ quá nhỉ. Mình dùng 3.0 mini nên nhìn nó khác.

VICH

Ðề: Re: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

Cổng usb 3.0 lạ quá nhỉ. Mình dùng 3.0 mini nên nhìn nó khác.
Ko có gì lạ cả bác ạ,đến thời điểm hiện tại có 2 chuẩn USB 3.0 bác nhé:

Mời bác tham khảo nhé

smilegirl

Active Member

Em vừa được tặng 1 Docking Orico 6518Series, lắp ổ 2Tb Western Digital vào nhưng laptop của em không nhận chỉ báo "USB Device Not Recognize", lắp ổ cứng vào box Buffalo thì nhận, đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn không được. Cái này có cần driver gì không? Bác chủ tư vấn giúp em với. Cảm ơn bác.

pippo9

Well-Known Member
Ðề: Re: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

hàng chất quá, giá cả thế nào đấy bác ơi?

lctk_71

Member

Con này nhìn hao hao Icy dock MB881US-1S-1 (E-sata & USB 2.0) khi bỏ chân chống nghiêng đi. Con Icy dock này mua cách đây vài năm... và hiện giờ vẫn xài tốt - hầu như chỉ copy qua E-sata :)

mauyeu

Con này nhìn hao hao Icy dock MB881US-1S-1 (E-sata & USB 2.0) khi bỏ chân chống nghiêng đi. Con Icy dock này mua cách đây vài năm... và hiện giờ vẫn xài tốt - hầu như chỉ copy qua E-sata :)

Con này có USB 3.0 và eSata rồi mà bác(công nghệ đã thay đổi sau 2 năm sử dụng)

dinhtoan

Well-Known Member

tình hình là đợt trước em em cũng tậu một con này, em ít dùng nhưng nói chung là ổn, sự kết hợp giữa docking và box, lần đầu cắm vào thì nhận hơi lâu (chắc do ổ cứng của em), những lần sau thì không sao, tốc độ thì không có gì phải bàn, em không có đồ nghề để test nên chỉ phán theo kinh nghiệm thôi
có một vấn đề là, bộ khung có vẻ không chắc chắn lắm, nhựa hơi bị mềm và mỏng, phải cẩn thận chứ rơi phát là rồi

meocon113

con này bảo hành dc bao lâu z bác?

Bên trên