Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

manny1992003

Active Member
Ðề: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

Cái này mà cắm đầu USB vào TV, cắm eSATA vào máy tính thì có sao không?

manny1992003

Active Member
Ðề: Dock Orico 6518 USB 3.0 + eSata - Một kiệt tác mới xuất hiện trên thị trường truyền tải dữ liệu

Bác muốn cắm thế để làm gì ạ??????

Ý của mình là có 1 cái dock, muốn chép phim hay chép phụ đề vào ổ cứng thì mình phải rút dây USB rồi cắm eSata vào máy vi tính để chép, muốn xem thì phải rút eSata ra rồi cắm USB vào đầu bluray để xem. Cứ phải rút ra cắm vào vậy thì hơi lười, nhưng do không thường xuyên lắm nên đầu tư 2 cái dock thấy hơi tiếc. Xài NAS hay qua mạng thì cái đầu bluray của mình nó chẳng cho chạy file HD nên chỉ có cách cắm qua USB thôi. Nếu cắm luôn 1 lúc USB vào đầu bluray để xem và eSATA vào máy vi tính để chép thì nó có chạy được không ấy?

Mà ổ cứng đặt nằm ngang mà có chấu hay gì giữ lại không? Vì mình nghĩ khi ổ cứng quay sẽ gây rung (ít hay nhiều), sau 1 lúc e là sẽ lỏng chỗ cổng SATA (ổ cứng cứ rung rung rồi dịch chuyển ra ngoài). Với loại dựng đứng thì do ổ cứng nặng, nó sẽ luôn đè sát xuống nên có rung thì cũng không xê dịch đến rời ổ cứng ra được.

VICH

Ý của mình là có 1 cái dock, muốn chép phim hay chép phụ đề vào ổ cứng thì mình phải rút dây USB rồi cắm eSata vào máy vi tính để chép, muốn xem thì phải rút eSata ra rồi cắm USB vào đầu bluray để xem. Cứ phải rút ra cắm vào vậy thì hơi lười, nhưng do không thường xuyên lắm nên đầu tư 2 cái dock thấy hơi tiếc. Xài NAS hay qua mạng thì cái đầu bluray của mình nó chẳng cho chạy file HD nên chỉ có cách cắm qua USB thôi. Nếu cắm luôn 1 lúc USB vào đầu bluray để xem và eSATA vào máy vi tính để chép thì nó có chạy được không ấy?

Mà ổ cứng đặt nằm ngang mà có chấu hay gì giữ lại không? Vì mình nghĩ khi ổ cứng quay sẽ gây rung (ít hay nhiều), sau 1 lúc e là sẽ lỏng chỗ cổng SATA (ổ cứng cứ rung rung rồi dịch chuyển ra ngoài). Với loại dựng đứng thì do ổ cứng nặng, nó sẽ luôn đè sát xuống nên có rung thì cũng không xê dịch đến rời ổ cứng ra được.

Úi,em chưa làm vậy bao giờ 8-> , chắc phải để em thử xong rồi báo lại bác vấn đề này.Với lại việc bác cắm rack nọ chuyển rack kia có mất mấy thời gian đâu cần gì phải mua thêm Dock làm gì ?????
Còn cái kiểu đặt nằm như thế này thì bác yên tâm ko sợ nó xê dịch ổ cứng của bác đâu ạ,em đang dùng 1 cái để copy phim cho khách hàng của em hàng ngày bằng cái Dock này bác nhé

boyhitgirl

Các bác cứ làm nghe như cái động cơ nó quay ấy mà xê dịch được, em mới mua cái này nói chung dùng rất sướng, còn so với loại khác như nào em ko biết vì đến giờ em mới biết đến cái dock.

thangba81

Well-Known Member

khó xê dịch được vì nó có 4 cái nút cao xu mỏng nhỏ mầu đen làm chân. nói chung em xài qua 1 box, 1 dock đến cái này là hài lòng chưa biết độ bền thế nào

VICH

khó xê dịch được vì nó có 4 cái nút cao xu mỏng nhỏ mầu đen làm chân. nói chung em xài qua 1 box, 1 dock đến cái này là hài lòng chưa biết độ bền thế nào
Bảo hành 1 năm mà bác$-)

đánh dấu................................

ddlucky

Có chuyển hàng về Hải Duơng ko bác ơi

tuanrambo9999

Well-Known Member

Mình có xài qua em nó cảm nhận rất tốt ( tốc độ lên đến 141mb/s ) rất hài lòng .

VICH

Mình có xài qua em nó cảm nhận rất tốt ( tốc độ lên đến 141mb/s ) rất hài lòng .
Cảm ơn bác đã tin tưởng dùng sản phẩm của bên em

VICH

VICH

Thiết kế đẹp,copy cực nhanh là 2 đặc điểm nổi bật của sản phẩm

thangba81

Well-Known Member

Thiết kế đẹp,copy cực nhanh là 2 đặc điểm nổi bật của sản phẩm

em này không cần cài driver phải không bác ơi.

VICH

em này không cần cài driver phải không bác ơi.
Không cần bác ạ,chỉ cần máy tính có cổng USB 3.0 là copy nhanh cực khủng

keen

Member

Up!
Mình định rinh một em, nhưng mà dock này có gắn được cả ổ 2.5" không vậy các bác?

VICH

Up!
Mình định rinh một em, nhưng mà dock này có gắn được cả ổ 2.5" không vậy các bác?
Được chứ bác,con này dùng được cho cả ổ 2,5" và 3,5" bác nhé

Bên trên