Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

hd360sg

Ðề: Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

Khả năng lỗi do cái adapter của dock Vantec, em đã từng gặp trường hợp mua box WD của Icyshop trên phố Nguyễn Đình Chiểu mang về die liền 2 con ổ cứng, mượn đồng hồ điện kiểm tra mới biết là cái adapter 12V nhưng khi đo nó lên tới 24V. May mà ổ em vẫn bảo hành được.

Trường hợp này mọi người cũng chú ý ở tất cả các loại dock cũng như box nhé . Rất có thể gặp đó

HLT

Member

Thành thật chia buồn cùng Bác.Em mơi lấy chỗ bác Dương 1 cái Orico trông cũng đẹp nhưng chay được 1 hôm xịt mất đèn nguồn chưa có thời gian đi đổi.

nazar_hd

mọi người sản phẩm hdd box ,dock acasis nhé ,đây là thương hiệu đến từ Nhật bản

hdd-hdp

Spam kinh quá bạn ơi! :D

Present

Member

mọi người sản phẩm hdd box ,dock acasis nhé ,đây là thương hiệu đến từ Nhật bản

Bố khỉ, spam nhiều thế???
Sản phẩm của bạn bảo hành có 06 tháng thôi.
Phải chăng do chất lượng tốt quá nên chỉ bảo hành 06 tháng cho vui???

nazar_hd

Bố khỉ, spam nhiều thế???
Sản phẩm của bạn bảo hành có 06 tháng thôi.
Phải chăng do chất lượng tốt quá nên chỉ bảo hành 06 tháng cho vui???
present có thắc mắc gì về chế độ bào hành hay chất lướng sản phẩm thì có thể hỏii mình .
mình chỉ muốn giới thiệu sản phẩm mới đến mọi người tham khảo và có nhiều lựa chọn khi mua sản phẩm .mong các bạn ủng hộ .

giocuondi

Cứ Orico thẳng tiến, 1 đổi 1 , mới kính coong cả năm các bác ạ.

ndmc

Member

vote 1 phát cho buffalo, xài ngon lành bao nhiu loại box, dock từ nas, usb, esata, Usb 3.0 chưa hư box nào. Icydock cũng đã từng dùng but cũng đã hư và bảo hành 2 lần.

binhhc

Moderator
Vậy thì tóm lại loại nào là tốt đây, đang quan tâm muốn mua 1 cái mà đọc cái topic này thấy nản quá. cái HDD BOX thì chưa quan trọng bằng HDD và tài nguyên trong đó.
Ai đó cho ý kiến chuẩn xác xem nào

quanghaith2

Well-Known Member

present có thắc mắc gì về chế độ bào hành hay chất lướng sản phẩm thì có thể hỏii mình .
mình chỉ muốn giới thiệu sản phẩm mới đến mọi người tham khảo và có nhiều lựa chọn khi mua sản phẩm .mong các bạn ủng hộ .

Chỗ này không phải là box thương mại bạn nhé... tìm đúng mục bán hàng mà post chứ bạn

salenguyenduong

Re: Ðề: Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

Khà khà giờ em biết võ rồi, cứ mua bình thườn nhưng sẽ bảo ông bán mang HDD ra đây cắm vào xem có nhận không? nếu ok thì tiền ra thôi.

Test tại chỗ là chuyện bình thường hiển nhiên. Cần thì mang cái docking qua luôn thôi, kêu mấy anh test cho em cái là xong. Test okie thì lấy ko thì thôi.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

Vậy thì tóm lại loại nào là tốt đây, đang quan tâm muốn mua 1 cái mà đọc cái topic này thấy nản quá. cái HDD BOX thì chưa quan trọng bằng HDD và tài nguyên trong đó.
Ai đó cho ý kiến chuẩn xác xem nào

Nếu quan tâm đến dữ liệu, bạn nên mua loại box có sẵn HDD bên trong, như WD hay HP, hoặc cao cấp có Lacie, Apple, Buffalo chính hãng. Nguyễn Dương ở Phan Xích Long có loại hàng này nếu nhà bạn gần khu đó.

Bên trên