Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Dock Vantec giết chết HDD, chuyện thật như đùa...

Mình nghĩ bác chủ thớt cũng có phần hơi hấp tấp khi liên tục cắm ngay 3 con HDD đầy dữ liệu của mình vào Doc.
Kinh nghiệm cá nhân của mình là khi cắm 1 ổ HDD vào Doc, không thấy lên, hoặc nhận không đủ thì lập tức mình kiếm 1 cái dock khác, hoặc lại tháo HDD cắm trực tiếp vào PC để xem HDD có bị gì không đã. Khi HDD bị hư thì ngưng ngay mọi việc thử nghiệm, nói chuyện với người bán để họ thử nghiệm trên HDD của họ trước ạ. HDD và dữ liệu trên HDD quý hơn cái box nhiều chứ.

overkillx

Huyền Thoại

Tôi đang xài cả IcyDock lẫn Vantec thấy tốt, không có hiện tượng gì đáng lo, cái IcyDock còn tốt hơn vì đã làm rơi mấy lần nhưng HDD chưa làm sao cả :D

cdduy

cám ơn bác chủ, cũng may hôm trước mình mua Unitek, ngày đầu tiên đi mua con này hết hàng, nhưng Vantec thì đây nhưng e cũng qđ chờ đến khi unitek có hàng thế là tậu con ngày. Chia buồn cùng bác chủ nhé

Tôi chưa dùng dock Vantek nhưng đã mua một con unitek của bác Dương ở Nguyễn Đình Chiểu đã vác lên đổi một lần do không nhận ổ HDD rồi nhưng về vẫn thế kết quả là hiện nay đang cho cháu nó làm đồ chơi đập thích thú. May chưa bị hỏng cái ổ HDD nào.
Bác nào tư vấn cho dùng dock loại nào ngon tầm 1tr đổ lại check được 2 ổ HDD với.

Em đang sài con unitek rất ổn có vấn đề gì đâu....

mauyeu

Bác nào ko ngại tháo vít thì làm con Box Transcend cho ngon,mua con này bên Mediabox 30 Thợ Nhuộm,con này có quạt to ko sợ nóng ổ kể cả ổ NGOÀI của mấy ông tự nhập hàng làm lại của HỒ CẨM ĐÀO

HDefinition

Active Member

quá khủng khiếp ôi Vantec đẹp mã vừa định hốt ,cảm ơn chủ thớt đã warning

manhthang

Huyền Thoại

Việc dock làm tèo HDD đúng là có nhưng có chắc là đã mua được Vantec hay chưa :D
Em đang dùng Vantec loại 2 ổ đây, tốc độ copy ngon lành tầm 100MB/s.

long8494

Member

Việc dock làm tèo HDD đúng là có nhưng có chắc là đã mua được Vantec hay chưa :D
Em đang dùng Vantec loại 2 ổ đây, tốc độ copy ngon lành tầm 100MB/s.
bác copy thế nào mà nó lên 100mb/s, em cũng đang dùng nhưng chẳng bao giò nó copy quá 70mb/s đối với esata. còn copy qua lại giữa 2 ổ trên dock còn tện hơn chưa quá 25mb

ttvn91

Member

Chia buồn với bác chủ thớt, nhưng thôi trong cái rủi có cái may là nó vẫn còn bảo hành và không có dữ liệu quan trọng, như em thì em đâm đầu vào ổ điện chết luôn =)) vì cả 3 ổ của em đều chữa dữ liệu quan trọng, phim HD để ổ Extended rồi.
Mà bác manhthang bảo copy cái gì mà 100MB/s :( nếu mà ổ như thế thì đời còn gì vui bằng :)) chắc bác nhầm ạ :)

meomatto

Active Member

1. Nếu là Vantec thật thì không phải nghĩ, chỉ sợ vớ phải Vantec loại 2 loại 3 thôi. Nếu đểu thì Unitek còn đểu hơn.
2. Có thể cop giữa 2 ổ với tốc độ lên đến 100MB/s hoặc hơn nếu dùng Win 7 và ổ ngon + Format 4K. Tuy nhiên không duy trì dc lâu và sẽ trôi dần về ổn định ở 65-80MB/s.

1. Nếu là Vantec thật thì không phải nghĩ, chỉ sợ vớ phải Vantec loại 2 loại 3 thôi. Nếu đểu thì Unitek còn đểu hơn.
2. Có thể cop giữa 2 ổ với tốc độ lên đến 100MB/s hoặc hơn nếu dùng Win 7 và ổ ngon + Format 4K. Tuy nhiên không duy trì dc lâu và sẽ trôi dần về ổn định ở 65-80MB/s.

ĐỂ tránh mua pải hàng kém chất lượng anh em tham khảo link của hãng SX để biết từng chủng loại của sản phẩm hoặc có thê qua vigitech để xem hàng.Welcome to Vantec – Leading Brand of Storage, Thermal, and Mobile Accessories! -

manhthang

Huyền Thoại

bác copy thế nào mà nó lên 100mb/s, em cũng đang dùng nhưng chẳng bao giò nó copy quá 70mb/s đối với esata. còn copy qua lại giữa 2 ổ trên dock còn tện hơn chưa quá 25mb

Chia buồn với bác chủ thớt, nhưng thôi trong cái rủi có cái may là nó vẫn còn bảo hành và không có dữ liệu quan trọng, như em thì em đâm đầu vào ổ điện chết luôn =)) vì cả 3 ổ của em đều chữa dữ liệu quan trọng, phim HD để ổ Extended rồi.
Mà bác manhthang bảo copy cái gì mà 100MB/s :( nếu mà ổ như thế thì đời còn gì vui bằng :)) chắc bác nhầm ạ :)

Em chả nhầm bao giờ, em vẫn dùng ổ cứng WD Caviar Green 64MB Cache, hệ điều hành Win 7, tốc độ copy lúc đầu thường vọt đến 130-140MB/s, sau đó ổn định ở mức 99-100MB/s.

ttvn91

Member

Em chả nhầm bao giờ, em vẫn dùng ổ cứng WD Caviar Green 64MB Cache, hệ điều hành Win 7, tốc độ copy lúc đầu thường vọt đến 130-140MB/s, sau đó ổn định ở mức 99-100MB/s.

Thế ạ, lạ nhỉ, thế mà em tưởng chuẩn USB 2.0 480Mbit/s thì tốc độ chỉ đạt tối đa 60MBytes/s +__+

Eagethd

Trường hơp này mới thấy vì bán docking vantec 2 năm nay chưa thấy khách hàng bị trường hợp như bạn .

meomatto

Active Member

Giờ Dock Vanteck tạp nham lắm. Chuyển qua dùng Dock Orico đi các bác ạ! :D

chiphope1007

ÔI, anh xui nhỉ, xin chia buồn cùng anh, em thấy Dock Buffalo vẫn là ngon nhất . hii, từ hồi em bán tới giờ chưa thấy ai than phiền về điều gì, chỉ thấy giới thiệu mua thêm, hii, công nhận cứ bán hàng tốt là thấy thoải mái tâm hồn nhất

shiarang

ÔI, anh xui nhỉ, xin chia buồn cùng anh, em thấy Dock Buffalo vẫn là ngon nhất . hii, từ hồi em bán tới giờ chưa thấy ai than phiền về điều gì, chỉ thấy giới thiệu mua thêm, hii, công nhận cứ bán hàng tốt là thấy thoải mái tâm hồn nhất
Dock Bufalo có cổng esata không bạn ?

Bên trên