[Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

taxtuan

Member
Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Bản 3.0.2 khởi động chậm quá.......(>50')

kehuydietx84

Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Bác đang dùng box gì vậy bác?
Bản 3.0.2 này, có thêm thanh công cụ status bar, đó là cái mới nhất trên Himedia đó bác :D
Trước giờ các firmware cũ, và box cũ của Himedia thì ko có thanh đó mà bác.

Mình dùng Q3 IV, hiện tại mình phải cài thêm 1 app Youtube thay cho youtube mặc định. Có cùng 1 giao diện sử dụng nhưng bản Youtube mặc định không thể load hết các video trong playlist.

kinggai

Well-Known Member

reset lai box là khởi động ngon ngay

meocon

Well-Known Member

Mình dùng Q3 IV, hiện tại mình phải cài thêm 1 app Youtube thay cho youtube mặc định. Có cùng 1 giao diện sử dụng nhưng bản Youtube mặc định không thể load hết các video trong playlist.

A xóa hết các bản youtube đi , rùi cài 1 bản này thui , xài OK nè : http://www.fshare.vn/file/AFYA82C8WJRY

taxtuan

Member

Biểu tượng Volume nên làm dạng THANH nằm bên dưới màn hình,....

btoannt

Member
phần apps chưa dùng chuột để cuộn được, cứ phải kéo cà giựt từng dòng ,gây ức chế quá,cần mod lại điểm này.

holic88

Bản 3.0.2 khởi động chậm quá.......(>50')

công nhận bản này khởi động lâu hơn hẳn.
mà trình xem youtube mặc định mình thấy dùng cũng được, chỉ cần dùng điều khiển có thể sử dụng được, tự động chạy tiếp khi hết video, nhưng gặp 1 lỗi là xem dược 1 lúc thì bị lag phải thoát ra vào lại mới xem đc tiếp.

meocon

Well-Known Member

Biểu tượng Volume nên làm dạng THANH nằm bên dưới màn hình,....

Mình nghĩ nằm 1 góc thì hay hơn , nằm dưới thì đụng sub , nằm giữa , to , như 1.0.9 trở về sau thì che phim , ít nhất để y nguyên như 1.0.7 là OK :)

rongau88

Hiện nay để sử dụng box bằng chuột vẫn còn bất tiện vì ko có phím home, nếu mà làm đc phím home chính là nhấp vào lăn chuột thì rất ok

supportitvplus

Hiện nay để sử dụng box bằng chuột vẫn còn bất tiện vì ko có phím home, nếu mà làm đc phím home chính là nhấp vào lăn chuột thì rất ok
Nếu bác up lên bản firm 3.0.2, thì có thanh công cụ, có phím home, khá tiện lợi mà bác :D

rongau88

Nếu bác up lên bản firm 3.0.2, thì có thanh công cụ, có phím home, khá tiện lợi mà bác :D

cái đó che 1 phần màn hình, cứ bấm xuống kéo lên mệt, trong khi phím nhấn ở cuộn chuột thì để ko, ko làm gì cả

meocon

Well-Known Member

cái đó che 1 phần màn hình, cứ bấm xuống kéo lên mệt, trong khi phím nhấn ở cuộn chuột thì để ko, ko làm gì cả

Nhiều bác xài chuột bay ko có nút cuộn :)

rongau88

Chuột bay có nút home rồi còn gì, còn cuộn thì chịu khó quay tay vs chuot bay

pro2740

Active Member

nên làm 16GB bộ nhớ EMMC đã được thống nhất vào chung 1 bộ nhớ duy nhất, không chia làm 2 bộ nhớ giống như 16GB bộ nhớ flash trên H8 chia ra làm 2 phần, phần chứa các dữ liệu cài đặt của ứng dụng chỉ có 2GB nên cài nhiều 1 thời gian cũng sẽ đầy hoặc cài vài game nặng lên là Full bộ nhớ ngay. Nhìn sang Zidoo X6 PRO cài chừng nào hết 16GB (ko cần dùng thẻ nhớ ngoài) mà học hỏi

tienlequoc

Well-Known Member

Ủa theo mình nhớ lần trước test H8 thì bộ nhớ trống để cài ứng dụng là hơn 11Gb, ko nhớ bản fw nào, ko lẽ đi thụt lùi còn có 2gb cho việc cài đặt phần mềm, lạ vậy?

pro2740

Active Member

mình nghe thằng em nói vậy chứ cũng chưa xài tại mình xài sony 43w800c rồi. Nếu h8 có sẵn bộ nhớ trống để cài ứng dụng là hơn 11Gb thì ok rồi. Hy vọng các sản phẩm himedia phân khúc cao cấp sau này cũng sẽ đc bộ nhớ trong dồi dào như vậy. =D>

hbinhlove2003

Well-Known Member

Ủa theo mình nhớ lần trước test H8 thì bộ nhớ trống để cài ứng dụng là hơn 11Gb, ko nhớ bản fw nào, ko lẽ đi thụt lùi còn có 2gb cho việc cài đặt phần mềm, lạ vậy?
Mấy con Himedia bộ nhớ Flash 8GB mà bác , 11GB đâu ra dữ vậy

Bên trên