[Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

himediatechvn

Active Member
Lời đầu tiên, Himediatech.vn xin kính chào toàn thể anh em HDVietNam.
Himediatech.vn bắt đầu phân phối sản phẩm Himedia tại thị trường Việt Nam từ tháng 9 năm 2014, đến nay đã được hơn 1 năm. Chắc hẳn, rất nhiều anh em đang sử dụng sản phẩm của Himedia và cảm thấy hài lòng với sản phẩm, đúng ko ạ?
Không có sản phẩm nào là hoàn thiện ,vì vậy, Himedia cũng luôn cố gắng để sản phẩm đến tay người dùng là sản phẩm phù hợp nhất. Trong hơn 1 năm qua, Himediatech.vn đã luôn nỗ lực hết mình, cùng với nhà sản xuất Himedia đem đến cho người dùng những trải nghiệm tốt nhất trên các sản phẩm của mình.
Từ bản firmware đầu tiên 1.0.4, trải qua khá nhiều bản nâng cấp, đến nay đã là 3.0.2 với rất nhiều cải tiến đáng kể, nâng cao hiệu năng cũng như trải nghiệm sản phẩm người dùng trên thiết bị Himedia. Có được thành công này, cũng là nhờ anh em trên diễn đàn luôn ủng hộ cho Himediatech.vn.
Himediatech.vn rất cảm ơn anh em.
Hôm nay, Himediatech.vn xin phép, được làm Topic này, để mong nhận được những đóng góp quý báu của anh em trên HDvietnam, nhằm giúp sản phẩm của Himediatech.vn hoàn thiện hơn nữa.
Bước đầu tiên, mình xin phép đưa ra giao diện mới của Himedia trên bản firmware tiếp theo. Giao diện này sẽ có trên tất cả các box nhé.

Ngoài ra, firmware sau sẽ hỗ trợ ngôn ngữ 100% thuần Việt, giúp cho người lớn tuổi và trẻ nhỏ dễ dàng sử dụng hơn.
Anh em muốn những gì ở bản firmware sau trên Android Box Himedia, xin mời đóng góp ý kiến. Himediatech.vn sẽ tổng hợp lại, và gửi cho nhà sản xuất nhằm tiếp tục hoàn thiện sản phẩm, để tiếp tục khẳng định: Himedia- Himediatech.vn sẽ luôn là nhà sản xuất- nhà phân phối sản phẩm Android Box tốt nhất tại thị trường Việt Nam.
Himediatech.vn xin gửi lời cảm ơn đến ban quản trị HDvietnam, cũng như toàn thể anh em đã, đang và sẽ tham gia sân chơi bổ ích, lành mạnh này :D

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

đem con bỏ chợ mấy model HD player rồi :(

himediatechvn

Active Member
Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Hi bác.
Bên em là Himediatech.vn, tại Việt Nam thì bên em bắt đầu phân phối Himedia là đời 2014 ( thường được gọi là Qx IV), còn các đời Q10, Q10 II hay Q10 II Plus thì ko phải là do bên em phân phối bác ạ :(

ruatmap

Member

Cho thay font chữ trong HimediaPlayer là ngon, bỏ bớt app mặc định chỉ để lại các app cần thiết cho nhẹ, thay Chrome bằng UC Browser thấy Chrome nặng mà không mượt như UC. Thêm tính năng cho Sleep máy chứ không ShutDown luôn cho đỡ mất thời gian tắt bật.

meocon

Well-Known Member

Bên e có đổi model cũ lấy model mới nha a

Ad ơi có thể thêm nhiều lực chọn sắp xếp icon bên ngoài ko ? từ 1.0.9 trở về sau , bên ngoài + dc 6 icon a :(

himediatechvn

Active Member

Bên e có đổi model cũ lấy model mới nha a

Ad ơi có thể thêm nhiều lực chọn sắp xếp icon bên ngoài ko ? từ 1.0.9 trở về sau , bên ngoài + dc 6 icon a :(

Theo như laucher có trong #1, bác có thể thấy là nhét được 10 icon ra màn hình chính nhé, chưa kể đến các icon cố định như Kodi, playstore...

phuongtv_76

Well-Known Member

E mong muốn firmware ổn định, chạy mượt mà

pro2740

Active Member

Khi bấm phím Power trên remote thì có nhiều tùy chọn Power off, Stand by, reboot, Auto power off, đừng có như với H8 hiện tại khi bấm phím này thì máy tự Power off

Thanh status bar không hiện nhưng có thể kéo xuống được đỡ phải cài swype status bar
Có thanh Navigation bar ở bên phải auto hide có thể tùy chỉnh được thời gian hiện và 1 số chức năng như volume...
Android 5. Hoặc 6.
Youtube 1080p
....

DOHIEP

Well-Known Member

AUDIO :đọc được file ".nrg" để Himedia vượt trội hơn tất cả

meocon

Well-Known Member

Các icon bên ngoài mình biết là dán sẵn chữ tiếng anh ( hình ) , chứ ko phải text , nên có đổi ngôn ngữ trong cài đặt thì vẫn vậy , có kah1ch ah2ng ko chịu , thế có cách àno ko ad

vd : setting - > Cài đặt
File Manger -> Quản lý Phim
...

supportitvplus

Các icon bên ngoài mình biết là dán sẵn chữ tiếng anh ( hình ) , chứ ko phải text , nên có đổi ngôn ngữ trong cài đặt thì vẫn vậy , có kah1ch ah2ng ko chịu , thế có cách àno ko ad

vd : setting - > Cài đặt
File Manger -> Quản lý Phim
...
File manager là quản lý File chứ đâu phải là quản lý Phim hả bác :D

meocon

Well-Known Member

File manager là quản lý File chứ đâu phải là quản lý Phim hả bác :D

E sợ ghi chữ File , lại dính tiếng Anh , khach ko hỉu :) nên mạo muội chế thành phim :) hoặc bác ghi là quản lý tập tin cũng dc

kinggai

Well-Known Member

- Nếu lên được phiên bản android cao hơn thì tốt
- Lược bỏ bớt mấy app nặng như Chrome
- Thay cái giao diện media center cho nó phẳng luôn
Quan trọng nhất đối với android là chạy mượt ^^

luis783

Member

thêm các phím đa nhiệm ngoài màn hình nhé bạn..

chanmodoi

Member

Không cài phần mềm để thu thập thông tin người dùng nhé :))

trungmt3

tích hợp sẵn các ứng dụng xem phim phổ biến để phục vụ nhóm khách hàng lớn tuổi hoặc ko biết về công nghệ

M4tr1x

Member

Hỗ trợ gamepad tốt hơn và đa dạng hơn. Có thể biến nó thành giả lập của GBC/PSx để mình có thể tận dụng để chơi lại những game cũ ngày xưa. Giờ mình đang thử cắm tay xbox 360 wireless vào, nhưng không nhận, chưa biết làm sao.

buondoivn

Mình có một vài góp ý sau nha bạn:
1. Nên có một bản youtube for tv hoàn chỉnh (giống youtube trên android tv hoặc youtube cho fire device của amazon hôm nọ đã có 1 bạn chia sẻ, link mình sẽ đính kèm), để có thể cast file trực tiếp từ youtube trên smartphone tiện lợi dễ dàng.
2. Vì là sản phẩm android box cần độ mượt nhiều nên bỏ các hiệu ứng trên laucher.
3. Hiện tại ouptput 4k trên thiết bị Q10 IV của mình hoạt động không ổn định, đa số boot không lên, mong bạn gửi lên nhà sản xuất và fix lỗi giúp mình :)

Link đính kèm youtube for fire device: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1107261-da-co-youtube-cho-box-ket.html

Bên trên