Download film HD, giải pháp tối ưu, chưa bao giờ đến với HD dễ như lúc này.

Zenky1234

Ðề: Download film HD, giải pháp tối ưu, chưa bao giờ đến với HD dễ như lúc này.

Thiên hạ dang đăng ký mua NAS để chuyển qua chơi torrent quá trời,chắc cũng đi lấy một con về nghịch.

bobi9803

Member

@Hay wá trùi lun.................nhưng với tui cách hay nhất là chạy ra HD Cafe...........copy thui vì đường truyền KV nhà tui bèo wá và kiếm đc User Torrent thật nhiêu khê nữa....đành chờ ..sung .....măm măm vậy

Zenky1234

Đào mộ cái topic này lên chơi, Copy nguyên văn bên kia cho bạn nào muốn biết "Họ làm điều đó như thế nào?"

Bạn là một người bận rộn với công việc, bạn là người không rành về kỹ thuật, IT bạn không thể bật máy PC 24/24. Nhưng bạn lại là người rất thích xem film, đặc biệt là film HD. Hãy xem bạn có thể làm gì khi đến với Hdvnbits nhé.

Mỗi tối trước khi đi ngủ, bạn vào HDvnbits, dạo một vòng qua trang Browse, lựa chọn những film hay nhất , những album Lossless cực đỉnh mà mình yêu thích. bỏ nó vào máy rồi để đó đi ngủ. Bạn có thể quăng vào khoảng 3-5 bộ film để tận dụng hết băng thông.

Nếu line bạn đủ mạnh, sáng bạn ngủ dậy, toàn bộ film đã sẵn sàng cho bạn thưởng thức. Nếu line bạn bình thường, hãy yên tâm để đó đi làm.

Sau 8h ở Công ty, về đến nhà, toàn bộ film HD, lossless đã sẵn sàng trên HDD để có thể play. Lúc này, bạn đã có thể ung dung mở PC, bật bộ film HD yêu thích vừa mới tải xong cho cả nhà xem.

Xem xong phim, sau khi nghỉ ngơi, vui chơi cùng vợ con, bạn vào net, xem có film gì mới, xem có torrent nào free đang hot hay không. Tiếp tục lựa chọn lấy film mới về, lấy thêm vài bộ có đồng tiền đang hot để bild ratio nuôi acc.

Xong. Việc download HD chưa bao giờ đơn giản hơn thế, nó còn dễ hơn cả việc bạn lấy xe chạy ra tiệm bán DVD, hoặc lọc cọc vác HDD đem đi chép film.

So với cách download HD hiện nay, nó khác như thế nào:

- Bạn sẽ không phải cực khổ với việc download lại những pack bị lỗi, không phải cực khổ chạy lên forum nhờ up lại một vài pack, xin lại cái password nén file.

- Bạn sẽ không còn phải tốn thời gian giải nén cái đống file rar trước khi muốn xem.

- Speed download giờ đây luÔn ổn định ở mức cao, không còn cảnh thấp thỏm ngồi canh xem mega.... còn sống hay không, không phải cực khổ đổi IP từ con server này qua server kia để tìm được con server tốt nhất. Ngay cả với một con server trâu, speed download giờ đây đã ổn định hơn rất nhiều.

- Bạn sẽ không phải tốn thêm một đồng nào để mua các Acc RS, Mediafire, Netload..., không bị giới hạn băng thông quốc tế...mà vẫn down được với speed rất cao.

- Không phải quan tâm đến những quy định rắc rối của Torrent, không cần lo nghĩ đến rule Hit and Run, không cần phải bận tâm đến việc mở PC 24/7. Nói chung, gần như chẳng cần quan tâm gì nhiều ngoài việc lựa chọn được những bộ film mình yêu thích.

- Nói tóm lại: Việc download film HD, nhạc Lossless giờ đây đã đơn giản đến mức không ngờ tại Hdvnbits. Tất cả những ưu điểm của cả 2 cách download Direct link và Torrent giờ đã được tập hợp lại. Những khó khăn, phước tạp đã không còn là trở ngại để bạn đến với HD nữa.

HỌ LÀM ĐIỀU ĐÓ THẾ NÀO, VÀ ĐÂY LÀ CÂU TRẢ LỜI.

Cách đây hơn 1 năm, khi phong trào chơi phim HD mới bắt đầu phổ biến tại VN, Locke là một trong những người đầu tiên góp phần phát động phong trào chơi Seedbox đến đông đảo anh em chơi HD. Đến thời điểm này, SB đã trở nên rất thông dụng, nhà nhà dùng SB, người người dùng SB. Nhờ SB mà cộng đồng HD Việt Nam đã bắt đầu có một vị thế nhất định trong cộng đồng HD quốc tế. Top 10 của nhiều tracker nổi tiếng thế giới đã được cắm cờ VN. Có thể nói, SB đã thực sự tạo nên một phong cách chơi HD ưu việt và chuyên nghiệp thực sự trong cộng đồng Torrent và HD cả VN lẫn quốc tế.

Sau một thời gian tìm hiểu và thử nghiệm, Locke lại tiếp tục giới thiệu với các bạn một kỹ thuật download film HD mới với những ưu thế vượt trội so với những cách thông thường trước đây.

Hãy điểm qua những cách chính để download HD phổ biến hiện nay:

a, Download HD bằng Direct link tại các Host chia sẻ như Rapidshare, Hotfile, Megaupload, Mediafire... hoặc Host tại VN như Megashare.vn, Mega1280. Đây là cách thức download dễ dàng và nhanh gọn nhất được rất nhiều người sử dụng, hình thức download phổ biến tại các cộng đồng public như Hdvietnam, Hdmovie...

b. Download bằng torrent tại các tracker chuyên về HD như: Hd-torrent, Hd-space, bit-hdtv, ro, và của VN như Hdvnbits, Hd-Viet...vì đòi hỏi phải am hiểu nhiều hơn các kỹ thuật chơi torrent, đòi hỏi phải có thời gian bật máy liên tục nhiều giờ, nên cách download này không phổ biến rộng khắp như cách chơi D-link. Không đông đảo về số lượng như D-Link, nhưng các cộng đồng P2P này không hề yếu, họ có tốc độ download rất cao và ổn định, film mới ra cực nhanh và chất lượng, và còn nhiều điểm tuyệt vời khác.

Vậy tại sao không tìm ra một cách kết hợp được cả thế mạnh của cả 2 cách download này lại?

Thực sự có một giải pháp để đạt được cả 2 điều này, kết hợp thế mạnh của cả 2 cách download, loại bỏ nhược điểm, bất lợi của cả 2, đó chính là:

DOWNLOAD PHIM HD TẠI HDVNBITS BẰNG NAS.

Èo, không có gì mới.

Đúng thưa các bạn, chơi NAS đã đã được một số anh chị mày mò chơi từ trước khi Locke viết bài này, tương tự như SB, nó đã phổ biến trên net trước khi Locke giới thiệu nó. Nhưng một khi nó đã phổ biến trong cộng đồng HD, mọi người sẽ thấy hiệu quả đặc biệt mà nó mang lại. Hãy cùng Locke phân tích xem dùng NAS lợi thế nào.

Với D-Link : D-Link trở nên phổ biến rất rộng và được nhiều người sử dụng vì nó tiện lợi, nhanh gọn, họ chỉ cần bật PC download hết mớ link của phim mình yêu thích và sau đó có thể tắt máy. Không hao mòn máy móc, không tốn tiền điện.

Với NAS: việc download sẽ được giao toàn bộ cho NAS thực hiện, bạn chỉ làm một việc duy nhất là vào Hdvnbits tìm phim hot, phim hay, sau đó quăng cho con NAS nó xử lý. Thời gian bật PC giờ đây còn ít hơn cả khi bạn download D-link bằng PC. Ngay cả với D-link, với một con server Megashare ngon nhất, bạn cũng phải tốn không dưới 3h cho một phim HD 720p. Với NAS, thời gian này chỉ còn là 15p, con PC yêu quý của bạn giờ đây đã được nghỉ ngơi, không còn phải cày kéo liên tục hàng giờ đồng hồ nữa. Hao mòn máy móc đã giảm xuống mức thấp nhất, gần như không đáng kể.

Tiết kiệm chi phí

Một con NAS với mức tiêu thụ điện chỉ là 17-20W, một PC với phần cứng bèo nhất cũng ngốn từ 170W - 200W, hãy tính thử xem nhé:

Download bằng D-link, với gói nét mức trung bình của VNPT: Mega Extra 550k/tháng max speed : down: 320KB/s.

Một film 720p 4,7GB bạn sẽ tốn ít nhất là 4,3h để down xong.

Down xong thì tắt máy, bạn đã dùng hết : 4,3h x 200W = 860W

Với một NAS: để dùng nó tại Hdvnbits, bạn cần bật nó liên tục 24h, hãy xem nó dùng hết bao nhiêu điện:

24h x 20W = 480W.

Nhưng trong thời gian 24h, con NAS không nằm im, nó tiếp tục vẫn tiếp tục down, và bạn sẽ có 24 / 4,3 = 5,5 làm tròn là 5 film trên HDD.

Vậy với 480W, bạn có được 5 film trên máy, tính ra 1 film bạn chỉ tốn: 96W.

Với D-Link: 860W cho 1 film HD, với NAS : chỉ tốn 96W,

Dùng NAS tại Hdvnbits bạn chỉ tốn 1/10 tiền điện cho 1 film HD 720p so với khi download bằng D-link

Một con số thật ấn tượng.

Lưu ý, đây là tính trong điều kiện bạn down max speed, nhưng với D-Link, không phải lúc nào con server cũng chạy được hết kim như thế, số tiền điện thực tế bạn tiết kiệm được sẽ còn cao hơn nữa.

Nhưng ngay cả tiết kiệm được rất nhiều, không còn hao mòn máy móc, nhưng bạn vẫn k hứng thú lắm vì những rule khó chịu của Torrent. Hãy xem khi bạn đã dùng NAS tại HDvnbits điều gì xảy ra.

Khi dùng NAS, nó sẽ chạy 24/7/365, nên bạn sẽ không còn phải quan tâm gì đến rule HR khó chịu đặc thù của các Tracker nữa. Đây là điều chắc chắn.

Giờ đây việc mở PC đã không còn là vấn đề, không còn lo đến rule HR, gần như không còn sự khác biệt giữa D-Link và torrent nữa.

Nhưng một vấn đề khác lại xuất hiện, Hdvnbits member có thể down film tốc độ rất nhanh, film xuống ào ào như thác liên tục cả 24h, với tốc độ đó thì bạn cũng hình dung ra mức download trên acc mình sẽ tăng lênh nhanh như thế nào, ratio tổng bắt đầu rớt.

Nhưng đừng quá lo lắng, tracker vẫn có rất nhiều torrent free, x2 để bạn kiếm lại Upload, và lượng point khổng lồ bạn kiếm được nhờ con NAS seed 24/24 sẽ giúp bạn sống khỏe sống tốt mà không lo nghĩ gì nữa.

Tuy nhiên, điều này chỉ đảm bảo với member bình thường, một ngày down vài bộ film về xem. Còn riêng với các bác có sở thích sưu tầm, thích kéo tất cả những film mới. Thì ngay cả dùng với NAS cũng chưa hẳn đã giúp được các bác tránh việc ratio tổng rớt thảm. Nên trường hợp đó tốt nhất hãy đăng ký một acc VIP để góp phần xây dựng tracker và nhẹ nhàng hơn trong việc "sưu tầm" của mình.

Giờ đây, khi kết hợp 1 nguồn film chất lượng hàng đầu, speed nhanh khủng hoảng và công cụ mới là NAS, bạn đã có thể download film tại một nơi chất lượng nhất, nhưng lại cực kỳ dễ dàng và gọn nhẹ như khi chơi trên D-link.

Mọi phiền phức của D-Link sẽ không bao giờ xuất hiện nữa.

Mối tối về, chỉ cần bật PC, tất cả film, Lossless đã sẵn sàng trên HDD để bạn thưởng thức. Không còn bất cứ khó chịu nào cho việc ngồi giải nén, hoặc lục cục đi down lại.

Bạn cũng có thể quăng con NAS đó cả ngày mà không cần quan tâm hay chút chút lại phải vào xem speed có rớt thảm không để đổi server hay resum khi Host đứt gánh giữa đường như khi down D-Link. Nếu bạn là một người bận rộn, không thể lúc nào cũng kè kè cái PC để canh server có down hay không, thì đây đúng là một điều tuyệt vời với bạn khi dùng NAS tại Hdvnbits.

Với NAS, bạn hoàn toàn có thể điều khiển nó từ xa qua di động, nếu muốn ngó xem film down tới đâu rồi, chỉ cần bật con dế của bạn lên. Tất cả đều hiện rõ trên di động. Bất kể bạn ở đâu, bạn vẫn có thể kiểm soát việc download film của mình.

Vậy chơi NAS có tốn kém và phước tạp lúc đầu tiên không.

Nếu bạn phải bỏ ra 300k - 400k mua một con acc RS, hoặc một số tiền nhất định để mua acc VIP của Megashare mỗi tháng (sau này), thì giờ đây, bạn chỉ cần bỏ ra 400 -500k bạn đã có ngay một con NAS để dùng với một loạt các lợi thế tuyệt đối của nó.

Nếu tính kỹ, tiền điện và hao mòn máy móc mà con NAS tiết kiệm giúp bạn sẽ lớn hơn cả con số 400k bỏ ra mua nó rất nhiều.

Setup, đúng là hơi khó khăn một chút, nhưng nếu bạn muốn nhanh gọn lẹ, hãy nhờ người bán setup sẵn, sau vài giờ, bạn đã có một con NAS đầy đủ chức năng để dùng.

Việc điều khiển NAS thế nào, sẽ có vài bỡ ngỡ nếu bạn là tín đồ của D-Link chuyển qua, nhưng đảm bảo chỉ sau vài lần sử dụng, bạn sẽ thấy nó đơn giản đến mức k thể dễ hơn.

Một chiếc Nas LS-DHGL có 400.000 đ ( Rẻ hơn cả HDD Box 3,5" ) thì tội gì mà không mua về dùng để Download phim.
Mới mua về dùng thời gian đầu còn chưa ổn, chụi khó đọc hướng dẫn của anh em có kinh nghiệm trên diễn đàn và làm theo thì sau 1 tháng là có 1 nas down torrent rất ổn.
Tớ mua Nas được hơn 3 tháng nay, hiện đang dùng thường xuyên leech 5 torrent, seed tất cả các torrent chưa đủ điều kiện ngưng seed với max đường truyền ADSL.
Phim nào leech xong thì copy về PC để xem, phim nào hay, quý, hiếm thì lưu lại, không thì xem xong xóa đi.
Tổng lưu trữ Nas - 500 Gb, PC - 2.000 Gb thấy cũng thoải mái.
Với chi phí như hiện nay thì dùng Nas là kinh tế nhất.

Zenky1234

@Hay wá trùi lun.................nhưng với tui cách hay nhất là chạy ra HD Cafe...........copy thui vì đường truyền KV nhà tui bèo wá và kiếm đc User Torrent thật nhiêu khê nữa....đành chờ ..sung .....măm măm vậy

Nếu không lầm thì đó là HD SaiGon, nghe nói ở đó lấy film từ Hdvnbits là chính đó bạn, Hdvnbits mà nó không cho các bác bán film download tràn lan đem đi bán nữa thì chỉ còn nước qua Megashare chơi nhỉ, ngồi fix part cho vài chục đến vài trăm film một ngày như khi down bằng torrent chắc mấy ông bán film cũng đừ người chứ k chơi đâu, he he. Khi đấy thì "sung" của bác chắc cũng sẽ bị ảnh hưởng phần nào đó :-B

Bên trên