[DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Các bác cho em hỏi cái chức năng xem tiếp phim minh đang xem dở dùng như thế nào nhỉ?
Bạn vào Setup --> Miscellaneous --> Playback chỉnh các dòng :
- Autoresume video files : No/Yes
- Autoresume audio files : No/Yes
- Autoresume DVD : No/Yes
Nếu bạn chọn No : thì khi mở lại Dune sẽ phát lại từ đầu còn nếu bạn chọn Yes thì khi tạm ngưng ở thời điểm nào thì khi mở lại Dune sẽ Play thẳng vào thời điểm ngưng

vantan

Active Member

Về màn hình ngoài của Dune, thì khi mình điều chỉnh nội dung thì nó cứ báo dòng chữ
Readly. Chỉ khi nào play phim thì nó mới nhảy số. Không biết có cách nào điều chỉnh không các bác. VD như đang chỉnh setting, tìm phim thì hiện ra màn hình

susucarot

Member

Về màn hình ngoài của Dune, thì khi mình điều chỉnh nội dung thì nó cứ báo dòng chữ
Readly. Chỉ khi nào play phim thì nó mới nhảy số. Không biết có cách nào điều chỉnh không các bác. VD như đang chỉnh setting, tìm phim thì hiện ra màn hình

Nguyên dòng họ nhà Dune nó như vậy đấy bác. Không cách nào chỉnh được đâu

vantan

Active Member

Có bác nào thử bị như vậy chưa, khi play phim BluRay đã remux ép phụ đề việt vào. Khi chọn theo chapter hoặc thời gian thì phụ đề bị lệch, nếu coi từ đầu thì không bị lệch, không biết là như thế nào nữa

CarMan

Có bác nào thử bị như vậy chưa, khi play phim BluRay đã remux ép phụ đề việt vào. Khi chọn theo chapter hoặc thời gian thì phụ đề bị lệch, nếu coi từ đầu thì không bị lệch, không biết là như thế nào nữa

Bác dùng chức năng sync phụ đề thữ xem.

vantan

Active Member

Đây là file BluRay được remux giữ lại nguồn phim, phụ đề được ghép vào phim mới coi được, vì Base chưa hổ trợ coi phụ đề rời bên ngoài. Chắc không sử dụng chức năng sync phụ đề rồi

Face2Face

Member

Đây là file BluRay được remux giữ lại nguồn phim, phụ đề được ghép vào phim mới coi được, vì Base chưa hổ trợ coi phụ đề rời bên ngoài. Chắc không sử dụng chức năng sync phụ đề rồi

Có thể trong quá trình Sync bị lỗi, bác mang source film sang đầu phát khác kiểm tra thữ xem

Thaomilou

Member

Dune Base nhà mình chỉ còn sử dụng được 1 cổng usb, bằng chứng là mình đã dùng 2 cục usb kiểm tra lần lượt gắn vào 3 cổng còn lại chẳng thấy Dune nhận được- cũng như không thấy tin hiệu đèn sáng từ usb, chỉ khi gắn vào cổng usb nằm ngay dưới cổng mạng (LAN) thì mới nhận ra. Giúp mình với, lỗi trên có sửa được không hay phải mang đi bảo hành đây ạ.

TamNhinSo.Net

Active Member

Dune Base nhà mình chỉ còn sử dụng được 1 cổng usb, bằng chứng là mình đã dùng 2 cục usb kiểm tra lần lượt gắn vào 3 cổng còn lại chẳng thấy Dune nhận được- cũng như không thấy tin hiệu đèn sáng từ usb, chỉ khi gắn vào cổng usb nằm ngay dưới cổng mạng (LAN) thì mới nhận ra. Giúp mình với, lỗi trên có sửa được không hay phải mang đi bảo hành đây ạ.

Trường hợp này Thảo thữ update firmware lại xem thế nào. Nếu không được thì gởi lên bảo hành nhé!

Thaomilou

Member

Trường hợp này Thảo thữ update firmware lại xem thế nào. Nếu không được thì gởi lên bảo hành nhé!

Bạn cho Thảo tên firmware cần up lại với. Hay đường link down thì càng tốt, vì Thảo không biết nên cập nhật firmware.

Thảo đã xem trong phần update firmware thì thấy nhiều cái báo không ổn định nên không dám thử :p. Giúp Thảo với nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vụ này đã được giải quyết với firmware mới với 2 chức năng hữu ích:
1/ Ở chế độ standby, màn hình hiển thị đồng hồ
2/ Ở chế độ Play, màn hình hiển thị tên folder hoặc file --> khỏi cần bật TV vẫn có thể mở nghe nhạc được

Thaomilou

Member

Mình đã update firmware mới nhất rồi bạn ạ. Nhưng vẫn không được, vậy giờ mình gửi lên chỗ bạn bảo hành đúng không? Vì mình mua ở Tầm Nhìn Số luôn mà ^^!

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình đã update firmware mới nhất rồi bạn ạ. Nhưng vẫn không được, vậy giờ mình gửi lên chỗ bạn bảo hành đúng không? Vì mình mua ở Tầm Nhìn Số luôn mà ^^!

Thảo gởi lên bằng xe buyt ben mình xử lý cho nhé!

Thaomilou

Member

Okie, cuối tuần này mình sẽ đưa lên, vẫn là địa chỉ 778A Nguyễn Kiệm, F4, Phú Nhuận đúng k bạn? Cho mình biết tên bạn luôn với có gì liện hệ với bạn thui cho đỡ loạn quạng :p

Thaomilou

Member

Bạn ơi, cố gắng giúp mình sửa xong trong ngày hôm nay nhé. Có gì gửi xe buýt về nhà giúp mình, mọi chi phí gửi mình sẽ thanh toán. Do nhà chỉ có em nó là nguồn giải trí nên cũng trông mong em nó về lại nhà phục vụ cho gia đình :p. Cảm ơn bạn trc nha.

Thaomilou

Member

Gửi Tầm nhìn số nhé: Thảo vừa nhận được em Dune trưa nay rồi. Cám ơn đã gửi xuống giúp Thảo nhé, có gì tối nay về nhà xem xét ẻm chạy ngon chưa rùi báo lại cho các bạn :).

Thaomilou

Member

Ẻm chạy rất ngon hehe. Cám ơn các bạn bên TNS nhé :)

raymondjasper

các bác giúp mình chút, con dune smart h1 nhà em up lên firmwae mới nhất , tầm 75mb , thì lại báo READ ERROR , e up thông qua ethernet, còn nữa, có khi bỏ hdd vào bụng thì nó lại ko nhận, e làm phương pháp loại trừ thì hdd box ngoài nhận vô tư, các bác làm ơn giúp em được không ah ?

HD_Tamnhinso

Ðề: Re: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

các bác giúp mình chút, con dune smart h1 nhà em up lên firmwae mới nhất , tầm 75mb , thì lại báo READ ERROR , e up thông qua ethernet, còn nữa, có khi bỏ hdd vào bụng thì nó lại ko nhận, e làm phương pháp loại trừ thì hdd box ngoài nhận vô tư, các bác làm ơn giúp em được không ah ?

Bác mua em H1 ở đâu thì đem ra họ kiểm tra lại nha.

MsHanh

Ðề: Re: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

up lại firmware thôi, làm theo cách truyền thống up qua USB rồi setting factory default

Bên trên