[DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

nokia6681

Member
Ðề: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Các bác cho hỏi cổng e-sata trên DUNE-BASE dùng để kết nối với PC hay là kết nối với HDD gắn ngoài. Ngoài ra nút MODE trên remote có tác dụng gì em có bấm chỉnh mà ko thấy gì thay đổi trên màn hình.

Nút MODE dùng để đổi nhanh độ phân giải, thường dùng trong những trường hợp lỡ tay chỉnh độ phân giải quá cao, tivi không hiển thị nổi( báo No Signal). E-sata dùng kết nối dock HDD

TamNhinSo.Net

Active Member

Các bác cho hỏi cổng e-sata trên DUNE-BASE dùng để kết nối với PC hay là kết nối với HDD gắn ngoài. Ngoài ra nút MODE trên remote có tác dụng gì em có bấm chỉnh mà ko thấy gì thay đổi trên màn hình.

Anh nhìn trên màn hình nhỏ của Dune Base 3.0 sẽ thấy nó thay đổi.
Cổng E-sata trên Dune Base chỉ co phép kết nối ổ cứng gắn ngoài có cổng E-sata. Không có chức năng kết nối với PC.

hoalin8

Các bác cho hỏi nếu cắm usb 3g vào con base 3.0 thì có kết nối mạng được như máy tính ko ah?

hoalin8

Thế thì phải mua thêm cả 3G Router và Zoom 3G Wifi Router thì mới dùng được usb 3g hả bác? Rắc rối quá nhỉ.

tdhvn

Active Member

Thế thì phải mua thêm cả 3G Router và Zoom 3G Wifi Router thì mới dùng được usb 3g hả bác? Rắc rối quá nhỉ.

Chỉ cần thêm Zoom 3G Wifi router + USB 3G của bác là được.

Nhockute

Member

Bác nào cho biết nút Popup Menu trên con Dune Base ứng dụng vào mục đích gì không ạ?

TamNhinSo.Net

Active Member

Bác nào cho biết nút Popup Menu trên con Dune Base ứng dụng vào mục đích gì không ạ?

Nút Popup Menu gần giống như nút nhắp phải chuột giúp bạn tạo shortcut một số film nhạc ra ngoài destop của Dune, hoặc bán có thể xóa, sửa, rename các file.

CarMan

Hiện tại mình đang có datacenter ở showroom đề cho khách truy cập hằng ngày và mình muốn khi về nhà có thể truy cập đề xem phim ở datacenter đó, bên cạnh đó mình có thể chép film mới vào NAS của showroom. bác nào cho mình 1 giải pháp.
Mình đang dùng Dune Prime 3.0

mephim

Hiện tại mình đang có datacenter ở showroom đề cho khách truy cập hằng ngày và mình muốn khi về nhà có thể truy cập đề xem phim ở datacenter đó, bên cạnh đó mình có thể chép film mới vào NAS của showroom. bác nào cho mình 1 giải pháp.
Mình đang dùng Dune Prime 3.0

Bác dùng con WD ShareSpace hoặc cái dòng NAS của Buffalo là được thôi. Việc truy xuất dữ liệu là không thành vấn đề, còn xem phim qua internet duyệt NAS thì là cả 1 vấn đề lớn về tốc độ đường truyền

xbang2002

con dune base của em tự dưng giở chứng, cũng mới mua nhưng do bận cv nên ít dùng, mấy hôm trước đang xem phim dở thì có hiện tượng dừng phim, sau đó treo luôn. bấm gì cũng ko dc, mãi sau thoát ra thì ko thấy HDD nữa.
Hôm qua cũng bị tình trạng thế mà e cứ nghĩ do HDD seagate chết, mang đi bảo hành. ac ac, tranh thủ mua con HDD khác copy đầy phim để hnay xem, thế mà vẫn ko nhận hdd, đưa usb vào thì nhận bt, còn cứ tắt đi bật lại thì Dune loading.............................
mãi mãi luôn, chờ khoảng 10 phút thì vào nhưng ko nhận ra HDD. tháo hdd ra thì ngon lành.
Bác nào tư vấn em xem nó bị hiện tượng gì ạ. (lưu ý là e update lên từ lúc mới mua về chạy ngon lành nhé)
Cho e hỏi các bác luôn là nếu e dùng Key board và mouse ko dây gắn vào dune base này thì nó có dùng dc internet dc ko ạ, chủ yếu để đọc báo.
Em cảm ơn các bác nhiều

TamNhinSo.Net

Active Member

con dune base của em tự dưng giở chứng, cũng mới mua nhưng do bận cv nên ít dùng, mấy hôm trước đang xem phim dở thì có hiện tượng dừng phim, sau đó treo luôn. bấm gì cũng ko dc, mãi sau thoát ra thì ko thấy HDD nữa.
Hôm qua cũng bị tình trạng thế mà e cứ nghĩ do HDD seagate chết, mang đi bảo hành. ac ac, tranh thủ mua con HDD khác copy đầy phim để hnay xem, thế mà vẫn ko nhận hdd, đưa usb vào thì nhận bt, còn cứ tắt đi bật lại thì Dune loading.............................
mãi mãi luôn, chờ khoảng 10 phút thì vào nhưng ko nhận ra HDD. tháo hdd ra thì ngon lành.
Bác nào tư vấn em xem nó bị hiện tượng gì ạ. (lưu ý là e update lên từ lúc mới mua về chạy ngon lành nhé)
Cho e hỏi các bác luôn là nếu e dùng Key board và mouse ko dây gắn vào dune base này thì nó có dùng dc internet dc ko ạ, chủ yếu để đọc báo.
Em cảm ơn các bác nhiều

Bạn update lại firmware mới nhất của nó xem sao: http://files.dune-hd.com/firmware/hdbase3/dune_firmware_hdbase3_100706_1032_beta.dff

Mouse & Keyboard không dây thì mình chưa thữ, còn gắn qua USB thì mình có thữ rồi, chạy ok lắm.

xbang2002

bản update 1032 e đã update ngay khi mới mua về bác ạ, cách đây 2 tháng rồi. huhu

xbang2002

Ok thanksssssss bác nhiều.
Nhưng các bác có thể cho e biết đấy là lỗi gì ko ạ?
E cảm ơn nhiều

Bên trên