[DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

GINZYGOODS

Ðề: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Không, chủ yếu là ship mấy cuốn sách

Ông dùng card debit của VCB hoặc Exim reg 1 cái nick ở paypal.com. Verify tài khoản, sau đó vào amazon dùng paypal mà trả, cứ để shipping address là ở VN thì nó sẽ gửi thôi

Sách khác mà đồ điện tử khác bác ạ, bọn Amazon thì nó sẽ chia ra loại nào ship ra khỏi US được, loại nào không, loại nào đến VN đc, vấn đề BH thế nào với khách hàng...

@meomatto: Dạo này sưu tầm kinh à nha, hôm nào cho em xem với ^^

MêHD

Không, chủ yếu là ship mấy cuốn sách

Ông dùng card debit của VCB hoặc Exim reg 1 cái nick ở paypal.com. Verify tài khoản, sau đó vào amazon dùng paypal mà trả, cứ để shipping address là ở VN thì nó sẽ gửi thôi

Amazone hình như từ chối mọi giao dịch xuất phát từ VN mà

heeroyun

Member

Vụ đó xưa lắm rồi

Bây giờ paypal còn cho những tài khoản VN được phép transfer và withdraw thoải mái nữa là

meomatto

Active Member

Amazone hình như từ chối mọi giao dịch xuất phát từ VN mà

Đúng rồi đó! Hiện nay Amazon chỉ chuyển hàng đến 29 nước trong Danh sách của nó thôi, và chưa có VN, vậy nên để hàng có thể về nhà mình dc thì bắt buộc các Bác phải có 1 địa chỉ ở nc sở tại để nó Ship đến, rồi từ đó Ship về bằng Dv khác nhé!
Các Bác mà đánh Dc VN vào, đến bước cuối cùng sẽ bị từ chối ngay! Hehe.
@Bác Hê-rô-in: Bác mua hàng bằng cách đấy chưa hiệu quả lắm mà bị mất nhiều chi phí trung gian(Paypal). Cách mua tốt nhất là mua trực tiếp bằng Thẻ Tín Dụng hoặc Thẻ Ghi nợ có giá trị Quốc tế(4-5 loại gì đấy) của các NH lớn có liên kết với hãng sở hữu thương hiệu Thẻ đó.
Paypal chỉ thực sự hữu dụng khi mua trên Ebay hoặc các trang web có Ship về VN nhưng bắt buộc phải TT qua Paypal mà thôi(Vì nó sợ bị lừa thẻ đểu).
Nói chung, mua bán trực tuyến từ nc ngoài đối với VN thì còn nhiều nhiêu khê lắm! tốt nhất là tìm trang Ship trực tiếp và TT bằng thẻ Quốc tế thì mới ngon! :D:D

heeroyun

Member

Có bên thứ 3 trung gian thì bảo đảm quyền lợi cả người mua lẫn bán thôi, bên kia đảm bảo mình không dùng cc chùa, mình thì bảo đảm bên kia nhận tiền rồi thì phải ship hàng.

Bên paypal thì mệt cái mỗi lần giao dịch thì phải verify transaction mới xong, còn lại thì ổn cả.

Mới mua cái laptop bên ebay, tính tổng phí ra rẻ hơn mua ở VN gần 350 USD :D

meomatto

Active Member

Hi, Sướng thế Bác?!
Hôm nào chỉ em cách ĐK paypal nhé!
Nhưng mua trên Ebay thì thông thường là Cá nhân-Cá nhân thôi chứ nhỉ?
Em không dám mua cái gì từ Ebay cả vì cứ sợ bị bọn nó lừa thì chit! :D

TamNhinSo.Net

Active Member

Có bên thứ 3 trung gian thì bảo đảm quyền lợi cả người mua lẫn bán thôi, bên kia đảm bảo mình không dùng cc chùa, mình thì bảo đảm bên kia nhận tiền rồi thì phải ship hàng.

Bên paypal thì mệt cái mỗi lần giao dịch thì phải verify transaction mới xong, còn lại thì ổn cả.

Mới mua cái laptop bên ebay, tính tổng phí ra rẻ hơn mua ở VN gần 350 USD :D

PayPal là một công ty con của Amazone nên việc mua bán trên amazone = Paypal khá thuận tiện. NGày xưa nhớ mua đồ nước ngoài bằng thẻ Visa của Eximbank phải có giấy scan xác nhận chuyển tiền của NH ở Việt Nam tụi nước ngoài mới chịu.

heeroyun

Member

PayPal là một công ty con của Amazone nên việc mua bán trên amazone = Paypal khá thuận tiện. NGày xưa nhớ mua đồ nước ngoài bằng thẻ Visa của Eximbank phải có giấy scan xác nhận chuyển tiền của NH ở Việt Nam tụi nước ngoài mới chịu.

Bên paypal giờ cũng vẫn làm thế mà, mỗi lần giao dịch xong thì phải scan cái giấy tờ giao dịch gửi cho nó xác nhận, không thì ít nhất phải có số giao dịch, có thể scan rồi gửi mail, fax hoặc thậm chí là fone.

Bên bán hàng thì nhận tiền xong ship hàng cũng phải scan cái hóa đơn giao hàng, số vận đơn để xác nhận đã giao hàng.

Nhờ cách làm việc này mà 2 bên giao dịch đều an toàn, paypal có thu phí khoảng 2% giao dịch, mà cái đó là thằng bán chịu. =D>

Hi, Sướng thế Bác?!
Hôm nào chỉ em cách ĐK paypal nhé!
Nhưng mua trên Ebay thì thông thường là Cá nhân-Cá nhân thôi chứ nhỉ?
Em không dám mua cái gì từ Ebay cả vì cứ sợ bị bọn nó lừa thì chit! :D

Đăng kí paypal dễ mà, ông cứ vào paypal.com reg 1 cái nick. Dùng gmail là được.

Vào phần thẻ để add card vào tài khoản, sau đó vào verify, nó sẽ tự động rút trong tài khoản của ông khoảng 5 USD (không nhớ rõ) để xác nhận thẻ. Sau đó ông lấy số giao dịch email, fax cho nó -> xong, tha hồ mà mua bán. Số tiền nó rút ra sẽ được cộng lại trong tài khoản nên chả mấy xu nào đâu.

Nhờ paypal mà mua bán trên ebay trở nên an toàn hơn rất nhiều, mình thì ủng hộ cái này

meomatto

Active Member

Yes, thank Bác nhé! :D
lên Amazon nhìn nhiều cái thèm vãi mà thấy không hỗ trợ Vn-->nản + chờ. :D

meomatto

Active Member

Thế thì Mặt cũng chả còn để mà vỡ nữa Bác ạ! :D:D
Kinh khủng tởm. Cường đôla may ra mua được 1/5 hàng của cái trang đấy! Hehe.
Để mai em sắm mấy con trực thăng về chơi với các Bác cho nó máu nhé!

TamNhinSo.Net

Active Member

Thế thì Mặt cũng chả còn để mà vỡ nữa Bác ạ! :D:D
Kinh khủng tởm. Cường đôla may ra mua được 1/5 hàng của cái trang đấy! Hehe.
Để mai em sắm mấy con trực thăng về chơi với các Bác cho nó máu nhé!

Cường đô la giờ nuôi con cho Hồ Ngọc Hà chít pà rồi, chẳng có thời gian đi sưu tầm máy bay nữa đâu. Giờ chỉ có Mèo Ơ Rô ( Euro) nỗi tiếng bậc nhất của xứ Hà Thành về khoản sưu tầm HD thôi

meomatto

Active Member

Làm gì "Nổi" thế hả các Bác?
Em "ngựa non háu đá" tí thôi mà! Trình non nhưng lại bị mắc bệnh Đú!
Mình Thường dân áo vải sao dám So bì với các bậc Cao nhân đâu ạ?!

CarMan

Từ trên xuống dưới em chỉ thấy đại ca mèo spam 1 loạt gần cả trang.Đúng là ngôi sao (*)

meomatto

Active Member

Xì pam gì đâu nhỉ? Tát nước theo mưa rào Côn Sơn thôi. :D
Gia Cát Dự của Nha Khí tượng dự đoán sai nên Bà con thiệt hại tiền của, thời gian cũng kha khá đấy nhỉ!

1080p

Xì pam gì đâu nhỉ? Tát nước theo mưa rào Côn Sơn thôi. :D
Gia Cát Dự của Nha Khí tượng dự đoán sai nên Bà con thiệt hại tiền của, thời gian cũng kha khá đấy nhỉ!

Cơn bão số 2 sắp ập đến rồi kìa. Bác mèo lo chuẩn bị tinh thần để..spam:!!

TamNhinSo.Net

Active Member

so với Cường đô la không chịu , mà chỉ chịu so với anh Hùng áo vải Nguyễn Huệ thôi à?
Nghe nói tính mua Dune prime 3.0 à?

meomatto

Active Member

Mua Prime làm gì nữa Bác? Em làm gì có tiền mà chơi đĩa Blu-ray. Cop vào HDD rồi xem cho nó kinh tế! :D
Mà em Mãn nguyện với con C200&Base rồi, chả muốn dùng con nào nữa đâu! Đỉnh cao HDP đã chạm tới rồi còn gì?! :D:D:D
Tương lai sẽ chuyển hướng sang cái khác, VD:AVR gấu, Loa ngon. Nếu Gấu nhà em cho phép.

1080p

Có bác nào thữ chức năng IPTV của em Dune Base 3.0 chưa ạ?

Bên trên