[DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Xin lỗi mọi người tôi nhầm, Dune base 3.0 dùng S 8642

Hiện tại nó dùng 8643 rồi bạn à!

Hihi SMP8642 và 8643 tương đương nhau về đặc tính kỹ thuật, chỉ khác nhau về tính thương mại. SMP8643 là bản Non-Macrovision Version

Chính xác thì phải là:
Dune HD Base dùng 8643
Dune BD Prime dùng 8642

TestUser

Sigma Designs travaille actuellement sur le developpement de nouveaux SDK pour ses nouvelles puces SMP8642 qui équipent en particulier les platines Dune HD. Sigma Designs is currently working on the development of new SDK for its new SMP8642 chips that fit in particular decks Dune HD.

Key new features:

- Utilisation d'un iPhone® ou iPod® touch pour contrôler la platine à distance (fonction déjà disponible dans les récents SDK) - Use an iPhone ® or iPod ® touch pad to control the distance (function already available in the latest SDK)
- Fonctions VOD avec téléchargement global pour tout type de support (téléphone portable, lecteur multimédia, ...) - Functions with VOD download any type of overall support (phone, media player ...)
- Capacité à afficher les photos 3D sur un téléviseur 3D - Ability to view pictures on a 3D TV 3D
- Capacité à convertir des vidéos 2D en 3D - Ability to convert 2D video into 3D

http://translate.google.com/transla...igma-designs-smp8642.html&rurl=www.google.com

http://www.mpcclub.com/forum/newreply.php?do=newreply&p=187095

bác nào rành cái này chỉ giáo!

TestUser

Bài này có nội dung là firmware sau Dune sẽ tích hợp chế độ chuyển phim từ 2D-> 3D. Cái này hay đây!!

Nó giống như cái LCD của Phillip, LG, nghe nói các dòng này mắc lắm. Em này giải quyết vấn đề 2D-> 3D thì các bác LCD trùm chăn à :)):)):)):))

TamNhinSo.Net

Active Member

Nó giống như cái LCD của Phillip, LG, nghe nói các dòng này mắc lắm. Em này giải quyết vấn đề 2D-> 3D thì các bác LCD trùm chăn à :)):)):)):))

LCD TV & HD Media là 2 thiết bị chỉ hỗ trợ nhau chứ không xung khắc về giá trị sử dụng. Nên LCD cũng không thể trùm chăn được bác ạ!

Jambond

Chào cả nhà! Chiều nay mới mua con DUNE Base 3.0, mới vọc thử khoảng 2 tiếng, phát hiện ra một vài điểm vui vui như sau:

- Khi xem ảnh (HDD gắn ngoài) kiểu slide show, DB tự động chuyển các ảnh khi chụp dọc (máy ảnh xoay dọc để chụp cảnh lấy hết độ cao) về dạng xem dọc. Không giống như xem trên PC, mấy tấm này hình người toàn nằm ngang nên không xem được.

- Trên HDD có mấy phim đang download dỡ dang kiểu .001 .002 chưa kịp joint vậy mà cũng mở xem được!

Không biết các player HD khác có ai giống vậy không?

Khi xem slide show hình làm sao để mở nhạc nền nghe cho đỡ buồn vậy các pro?

drcoi

Member

Cho hỏi em mới mua Dune Base 3.0 khi copy, hay delete hay cut đều bị thông báo error, file read only, thử với mấy ổ cứng cắm ngoài cũng bị tương tự. ngoài ra khi coi mấy cái film mkv thì nó không tự động load srt được, không biết tại sao

MêHD

Cho hỏi em mới mua Dune Base 3.0 khi copy, hay delete hay cut đều bị thông báo error, file read only, thử với mấy ổ cứng cắm ngoài cũng bị tương tự. ngoài ra khi coi mấy cái film mkv thì nó không tự động load srt được, không biết tại sao

Chức năng xóa file của Dune 3.0 vẫn chưa active cho tới firmware kế tiếp.
Phụ đề thì Dune hỗ trợ UTF8 & UTF16, bạn nhấn vào nút Subtitle để chọn. Lúc mới mua mình cũng mò nữa tiếng mới ra.

Tôi cũng mới dùng Dune Base đã bắt đầu thấy khó chịu với việc Dune không thể chỉnh phụ đề dạng srt cho lớn hơn, đọc chữ nhỏ xem rất nhức mắt....Hix, sắp sửa hối hận đã mua con này....

laodatma

Member

Tôi cũng mới dùng Dune Base đã bắt đầu thấy khó chịu với việc Dune không thể chỉnh phụ đề dạng srt cho lớn hơn, đọc chữ nhỏ xem rất nhức mắt....Hix, sắp sửa hối hận đã mua con này....

Trời! bác chưa đọc kỹ hướng đẫn sử dụng trước khi dùng rồi! Dune chỉnh trang phụ đề cực tiện. Bác bấm Subtitle -> chọn Setup -> rồi bấm P+ xem thử nó có to lên không nhé, chú ý nếu to quá thì lại bấm P- để giảm kích cỡ xuống :D
Bác hối hận bán rẻ là khối ae lượm luôn đó!

Chúc vui & không hối hận khi xài Dune nữa! :D
PS: Khẳ năng vấn đề không tăng được kích cỡ phụ đề của bác là phiên bản fw, bản 100307_2100_beta có cả cỡ xx-large khủng bố luôn :D Up fw mới nhất đi bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

Nếu là phụ đề srt thì Dune chỉ cho hiệu chỉnh ở hai cỡ small và medium thôi bác, không thể chỉnh lớn hơn nữa. Tôi đang nghĩ có lẽ tại firmware (hy vọng còn lại)...Để mai up lên firmware mới nhất xem sao....Dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời em...

TomHCM

Member

Nếu là phụ đề srt thì Dune chỉ cho hiệu chỉnh ở hai cỡ small và medium thôi bác, không thể chỉnh lớn hơn nữa. Tôi đang nghĩ có lẽ tại firmware (hy vọng còn lại)...Để mai up lên firmware mới nhất xem sao....Dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời em...

Bác up firmware mới nhất nhé, bác sẽ chỉnh được kích thước lớn lắm, firmware mới cho phép chỉnh kích cỡ lên đến X-langer và XX-langer thông thường chỉ cần X-langer thôi vì XX-langer lớn quá chiếm màn hình

MêHD

Em chụp mấy cái hình cho bác dễ nhìn:

Nhấn vào nút Subtitle trên remote/ sau đó nó sẽ hiện ra khung giống như hình trên, chọn setup.

Khi nhấn setup xong nó sẽ hiện ra giống như hình trên. Bạn có thể tinh chỉnh phụ đề theo các tab sau:

+ Verical Shift: chỉnh vị trí của phụ đề theo chiều dọc từ trên xuống. Tương ứng với việc bạc chọn nút ( lên xuống trên remote)
+Sycn Correction: Chỉnh thời gian phụ đề trùng khớp với phim, tương ứng với nút <> qua trái qua phải trên remote
+ Font: chỉnh độ lớn của chữ, tương ứng với nút P+, P- trên remote có các chế độ: small, medium, large, x-large, xx-large. Chọn la thôi là nó cũng đã to đùng rồi..
+ Color: chỉnh màu chữ phụ đề, tương ứng các nút từ 1-6 là các màu khác nhau, vd nút 1 là màu trắng...

và đây là kết quả của việc chọn font xx-large và color = 5

Tớ thích màu xanh, vì là màu mà ai cũng có thể hi vọng. Những người khác làm được, tôi làm được và dĩ nhiên bạn sẽ làm được.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

fanxian2005

Well-Known Member

Do HDD format theo định dạng NTFS,muốn copy,delete,paste....bạn phải format theo định dạng EXT2/EXT3 và FAT16/FAT32-[Filesystems: FAT16/FAT32 (read-write), EXT2/EXT3 (read-write), NTFS (read-only)].Muốn format HDD,tại giao diện chính bạn trỏ vào biểu tượng HardDisk,bấm phím info,bấm ok sẽ thực hiện format,nhưng bạn sẽ bị mất hết dữ liệu đấy.Muốn load srt thì bạn phải đặt nó cùng thư mục và đổi tên trùng với file MKV#-o8-}:D

Em chụp mấy cái hình cho bác dễ nhìn:

Nhấn vào nút Subtitle trên remote/ sau đó nó sẽ hiện ra khung giống như hình trên, chọn setup.

Khi nhấn setup xong nó sẽ hiện ra giống như hình trên. Bạn có thể tinh chỉnh phụ đề theo các tab sau:

+ Verical Shift: chỉnh vị trí của phụ đề theo chiều dọc từ trên xuống. Tương ứng với việc bạc chọn nút ( lên xuống trên remote)
+Sycn Correction: Chỉnh thời gian phụ đề trùng khớp với phim, tương ứng với nút <> qua trái qua phải trên remote
+ Font: chỉnh độ lớn của chữ, tương ứng với nút P+, P- trên remote có các chế độ: small, medium, large, x-large, xx-large. Chọn la thôi là nó cũng đã to đùng rồi..
+ Color: chỉnh màu chữ phụ đề, tương ứng các nút từ 1-6 là các màu khác nhau, vd nút 1 là màu trắng...

và đây là kết quả của việc chọn font xx-large và color = 5

Tớ thích màu xanh, vì là màu mà ai cũng có thể hi vọng. Những người khác làm được, tôi làm được và dĩ nhiên bạn sẽ làm được.

Cảm ơn bác đã chỉ dẫn rõ ràng, nhưng ở firmware cũ không thể chỉnh lên large được bác ạ, tôi đã up firmware mới và đã điều chỉnh được cỡ chữ lớn hơn.

Thực ra tôi đã nghiên cứu kỹ và chọn HDX-BD1 vì tính năng tương tự, nhất là được cái nhỏ gọn để mang vác dễ dàng...Thế mà sau khi up firmware mới cho HDX-BD1 thì bị lỗi hiển thị phụ đề TV, nên đành chọn sang Dune Base 3.0 này, thành thử ra lại phải đọc và học các sử dụng lại từ đầu, thế nên mới lúng túng ở bước đầu như thế.

Cảm ơn mọi người chỉ dẫn, sau này có lẽ còn phải học tập các cách sử dụng Dune của mọi người nhiều.....

ngc_luu

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã chỉ dẫn rõ ràng, nhưng ở firmware cũ không thể chỉnh lên large được bác ạ, tôi đã up firmware mới và đã điều chỉnh được cỡ chữ lớn hơn.

Thực ra tôi đã nghiên cứu kỹ và chọn HDX-BD1 vì tính năng tương tự, nhất là được cái nhỏ gọn để mang vác dễ dàng...Thế mà sau khi up firmware mới cho HDX-BD1 thì bị lỗi hiển thị phụ đề TV, nên đành chọn sang Dune Base 3.0 này, thành thử ra lại phải đọc và học các sử dụng lại từ đầu, thế nên mới lúng túng ở bước đầu như thế.

Cảm ơn mọi người chỉ dẫn, sau này có lẽ còn phải học tập các cách sử dụng Dune của mọi người nhiều.....

Cho tôi hỏi một chút, BD1 của bác bị lỗi phụ đề như thế nào khi up firmware vậy? Bác đã up firmware nào vậy?

Cho tôi hỏi một chút, BD1 của bác bị lỗi phụ đề như thế nào khi up firmware vậy? Bác đã up firmware nào vậy?

Firmware mới nhất trên site của nó bác ạ. Hình như là ngày 29/4 ấy.

Sau khi up xong thì bị cứ một dòng tiếng việt lại ra một dòng bị mã hóa, không đọc được......

ngc_luu

Well-Known Member

Firmware mới nhất trên site của nó bác ạ. Hình như là ngày 29/4 ấy.

Sau khi up xong thì bị cứ một dòng tiếng việt lại ra một dòng bị mã hóa, không đọc được......

Vậy hả, tôi cũng vừa mới up firmware này, nhưng không bị lỗi như bác nêu, không biết tại sao. Để tối về tôi kiểm tra lại lần nữa xem sao
Cám ơn bác

Bên trên