[DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

duonglv

Well-Known Member
Ðề: [DUNE Base 3.0]: Review | Khẳng định đẳng cấp

Firmware mới nhất trên site của nó bác ạ. Hình như là ngày 29/4 ấy.

Sau khi up xong thì bị cứ một dòng tiếng việt lại ra một dòng bị mã hóa, không đọc được......

Riêng khoản này bác vào Setup chỉnh Subtitle thành Vietnamese là ok ngay nhé :D mặc định của nó là English thì phải

ngc_luu

Well-Known Member

Riêng khoản này bác vào Setup chỉnh Subtitle thành Vietnamese là ok ngay nhé :D mặc định của nó là English thì phải

Ok, đúng như vậy đó, tôi chỉnh sub thành Vietnamese nên không bị lỗi

drcoi

Member

Muốn load srt thì bạn phải đặt nó cùng thư mục và đổi tên trùng với file MKV#-o8-}:D

việc đổi tên srt trùng tên file thì là bước căn bản, vấn đề là trong trường hợp có 2 file srt thì sao, một cho tiếng anh, một cho tiếng việt; chưa kể trong tiếng việt trên đây cũng có nhiều bản dịch khác nhau, mỗi người dịch có cái hay riêng. Trong trường hợp đó, bác sửa tên làm sao? cái con Dnet cũ của em thì chỉ cần thêm đuôi .eng.srt hoặc .viet1.srt hoặc .viet2.srt là nó chạy tuốt; còn con này thì ngoại trừ file tên film.srt ra nó không đọc cái khác

drcoi

Member

cái khác của bạn cụ thể là cái gì ạ??!

ví dụ em có film avata.mkv, em co file srt tieng anh, tieng viet, em doi ten la: avata.eng.srt và avata.viet.srt --> Dnet đọc ngon lành cả hai srt này. Trong khi đó, ở Dune Base, em bắt buộc phải để là avata.srt nghĩa là em phải chọn hoặc là xem tieng anh (sửa avata.eng.srt --> avata.srt, file còn lại là avata.viet.srt không đọc được), hoặc là xem tieng viet (cách làm tương tự). tình huống sẽ khó hơn nếu bác nào thích phụ đề srt tiếng pháp, tiếng hàn, tiếng hoa ....

laodatma

Member

ví dụ em có film avata.mkv, em co file srt tieng anh, tieng viet, em doi ten la: avata.eng.srt và avata.viet.srt --> Dnet đọc ngon lành cả hai srt này. Trong khi đó, ở Dune Base, em bắt buộc phải để là avata.srt nghĩa là em phải chọn hoặc là xem tieng anh (sửa avata.eng.srt --> avata.srt, file còn lại là avata.viet.srt không đọc được), hoặc là xem tieng viet (cách làm tương tự). tình huống sẽ khó hơn nếu bác nào thích phụ đề srt tiếng pháp, tiếng hàn, tiếng hoa ....

Bác chắc chưa thử hết tính năng về sub của Dune rồi, việc chơi sub .srt trùng với file fiml là ngầm định còn bác có thể "bảo" nó đọc file .srt tên khác bằng cách bấm sub và chọn file phụ đề bất kỳ trong list các file .srt có trong thư mục chứa film mà!

VD:
Tên phim: (500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.mkv
Tôi có 2 phụ đề đặt tên như sau:
(500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.srt
(500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.ASD.Eng.srt
Khi bấm Sub sẽ có list : external srt và eng srt để chọn là load phụ đề nào!

drcoi

Member

Bác chắc chưa thử hết tính năng về sub của Dune rồi, việc chơi sub .srt trùng với file fiml là ngầm định còn bác có thể "bảo" nó đọc file .srt tên khác bằng cách bấm sub và chọn file phụ đề bất kỳ trong list các file .srt có trong thư mục chứa film mà!

VD:
Tên phim: (500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.mkv
Tôi có 2 phụ đề đặt tên như sau:
(500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.srt
(500).Days.of.Summer.2009.1080p.DTS.BluRay.WiKi.EV.ASD.Eng.srt
Khi bấm Sub sẽ có list : external srt và eng srt để chọn là load phụ đề nào!

Định dạng đĩa cứng của bác là NTFS hay là FAT vậy. Bác có format đĩa cứng bằng Dune không. Em lên An Nguyen trình diễn đúng như bác nói mà nó không chịu kìa; tất nhiên em phải nhấn nút sub để chọn phụ đề chứ, nhưng mà không hiểu sao nó không đọc được mấy cái file đại loại như avata.eng.srt, chỉ có file avata.srt nó mới chịu.

Định dạng đĩa cứng của bác là NTFS hay là FAT vậy. Bác có format đĩa cứng bằng Dune không. Em lên An Nguyen trình diễn đúng như bác nói mà nó không chịu kìa; tất nhiên em phải nhấn nút sub để chọn phụ đề chứ, nhưng mà không hiểu sao nó không đọc được mấy cái file đại loại như avata.eng.srt, chỉ có file avata.srt nó mới chịu.

DUNE của tôi cũng chỉ đọc được file .srt đúng tên phim mà thôi....:-/

Nhockute

Member

Em mới tốn tiền cho cái loa + sound usb. Chắc gom 1 năm nữa mới đủ tiền sắm em này!

HDSaiGon

Super Moderators

Em mới tốn tiền cho cái loa + sound usb. Chắc gom 1 năm nữa mới đủ tiền sắm em này!
Dune Base rẻ tiền hơn mua loa và sound USB của em mà. Cố nhịn ăn sáng 1 tháng là được.

KhongHieu

Mắc thế này ai mà mua nổi...

IceAge

Dune Base rẻ tiền hơn mua loa và sound USB của em mà. Cố nhịn ăn sáng 1 tháng là được.

Cho mình hỏi giá Dune base 3.0 giờ là bao nhiêu. sao thấy tùm lum giá hết vậy.

laodatma

Member

Mình xài Prime 3.0 nên data để trên NAS (định dạng XFS) chứ không lưu trên hdd internal, tuy nhiên cắm usb định dạng ntfs cũng vẫn ok như thế :D Bác thử up lên FW mới nhất xem sao vì có bản fw còn k tăng được size của phụ đề lên cỡ x-large và cứ kêu phụ đề dune chữ nhỏ quá (khó đọc) :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tommylam

Con này chơi được file .ape ko các bác?

1080p

Không chơi được file APE,chỉ chơi file Flac,DTS.....

Nghe bác Việt bên Vich nói firmware beta kế tiếp nó hỗ trợ play .ape và NTFS read/write, nhưng thời gian released thì không biết khi nào! ..Đợi!8->

Bên trên