Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Ân Nguyên

attachment.php

DÒNG CAO CẤP

attachment.php

DÒNG TRUNG CẤP

attachment.php

DÒNG PHỔ THÔNG

CÁC SẢN PHẨM KHÁC (ngưng bán trên thị trường)

attachment.php

THỦ THUẬT - PHẦN MỀM

MyDuneHD Music - Phần mềm tổ chức kho nhạc cho Dune HD

Dune 3.0 Hướng dẫn mở region code- Tác giả Ân Nguyên

[Hướng dẫn]: Cách mở đa phân vùng Bluray cho Dune 3.0 - Tác giả MeHD

[Dune Prime 3.0]Tái cấu trúc Bluray để thêm phụ đề Việt - Tác giả manhthang
Bài này có thể sử dụng cho Dune Base 3.0

[Dune Prime 3.0]Cách khắc phục tình trạng bị stop, out ra menu chính khi đọc DVD - Tác giả Ân Nguyên

[Dune Prime 3.0]: Cách làm thumbnails cho Dune 3.0 - Tác giả Ân Nguyên

[Dune 3.0]: : Hướng dẫn nghe Internet Radio tiếng Việt. - Tác giả hd_an_nguyen
Bài này có thể áp dụng cho Dune Base 3.0

[Dune 3.0] Firmware mới cho mọi phiên bản: Dune Prime & Dune Base 1.0-3.0, Dune Center, Dune HD Mini , Dune HD Ultra - Tác giả HDSaigon

[Dune 3.0] Thumbnails mới! - Tác giả hd_an_nguyen

[Dune 3.0] Hướng dẫn kết nối mạng LAN - Tác giả manhthang

[Thông tin cho người sử dụng]: Một số thương hiệu của Trung Quốc chôm firmware của HDI Dune - Tác giả HDSaigon

[DUNE 3.0] Làm thumbnails nhanh chóng- Tác giả hd_an_nguyen

[Dune 3.0]: Tùy biến & Cài đặt giao diện Tiếng Việt- Tác giả hd_an_nguyen

[Dune Prime 3.0 + Dune base 3.0 ] Cách Upgrade Firmware cho dòng Dune- Tác giả hd360

[DUNE 3.0]: KẾ HOẠCH PHÁT TRIỂN FIRMWARE DUNE 3.0 (TO DO LIST)- Tác giả Ân Nguyên

[Dune Base]So sánh HD Base 3.0 với HD Prime 3.0 - Tác giả manhthang

[Dune 3.0]: Dân chơi quốc tế "độ" Dune 3.0 - Tác giả Ân Nguyên

[Dune 3.0]Tạo shortcut truy cập NAS (khắc phục việc khó nhận NAS) - Tác giả manhthang

Dune 3.0] Firmware mới 100630_2131: Hỗ trợ .Ape, Duyệt web browser bằng chuột & bàn phím - Tác giả manhthang

THÔNG TIN

Chỉnh sửa lần cuối:

MêHD

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0

sao không thấy tổng hợp các câu hỏi liên quan tới Dune 3.0 nhĩ?!

1080p

Mới lấy con Dune Base 3.0 bên Vich , Công nhận con này xài thích thật. Âm thanh & hình ảnh khác biệt với chú Xtreamer của mình đang dùng.

vkc

Well-Known Member

Mới lấy con Dune Base 3.0 bên Vich , Công nhận con này xài thích thật. Âm thanh & hình ảnh khác biệt với chú Xtreamer của mình đang dùng.

Em cũng mới mua con SH, công nhận chạy đã hơn con Dream đang dùng 8-}

khanhchuyen

em vừa sắm dune base 3.0 xong,xem phim cool thiệt, nhưng sao đọc file blueray thấy có file index.srt là phần phụ đề tiếng Việt mà lúc xem lại không lên được phụ đề tiếng Việt?? trong khi đó cũng file đó mà xem bằng đầu TVIX lại có phụ đề?

hoangtuan_neu

Active Member

em vừa sắm dune base 3.0 xong,xem phim cool thiệt, nhưng sao đọc file blueray thấy có file index.srt là phần phụ đề tiếng Việt mà lúc xem lại không lên được phụ đề tiếng Việt?? trong khi đó cũng file đó mà xem bằng đầu TVIX lại có phụ đề?

Tại vì là em Dune chưa có đọc được phụ đề rời tiếng Việt .srt khi chơi Bluray nguyên gốc bác nhé !
Giờ bác phải remux lại gói phụ đề vào thì mới xem được trên em Dune

phancao

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi, Dune có coi được phụ đề ASS không? nếu muôn1 coi phải chỉnh ntn? Chứ con Dune của e sao không coi được phim có phụ đề ass, ức chế quá bác ơi (vì quảng cáo thì nói Dune chơi đc với ass)

khanhchuyen

Tại vì là em Dune chưa có đọc được phụ đề rời tiếng Việt .srt khi chơi Bluray nguyên gốc bác nhé !
Giờ bác phải remux lại gói phụ đề vào thì mới xem được trên em Dune

Hic hic, em hơi bị dốt mấy vụ này nên cho em hỏi remux lại gói phụ đề là làm như thế nào?
Với lại con dune này có bắt wifi sẵn bên trong máy hay mình phải mua thiết bị gắn thêm ?

CarMan

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi, Dune có coi được phụ đề ASS không? nếu muôn1 coi phải chỉnh ntn? Chứ con Dune của e sao không coi được phim có phụ đề ass, ức chế quá bác ơi (vì quảng cáo thì nói Dune chơi đc với ass)

Bạn chuyển phụ đề .ass --> .srt bằng Subtitle Workshop là xem ngon lành ngay.Link download: http://s4u.1280.com/details.php?id=9414

Như chúng ta đã biết hiện nay, để tải được một bộ phim trên rapidshare.com hay megaupload.com đã là một kì công với nhiều bạn. Nhưng kì công rất có thể bị lãng quên bởi bạn không thể tìm được phụ đề cho nó, hoặc là tìm được nhưng mà nó lại cứ lộn từng phèo, lúc chậm lúc nhanh. Để giải quyết vấn đề này , mình xin giới thiệu một phần mềm tương đối chuyên nghiệp và miễn phí trong việc chỉnh sửa các file phụ đề , đó là Subtitle Workshop.

Các bạn tiến hành cài đặt như bình thường, chạy chương trình để chúng ta có thể bắt đầu ngay vào việc. và đây là giao diện chính của chương trình.

1. Chỉnh thời gian nhanh/chậm cho file phụ đề

- Mở file phụ đề mà bạn muốn chỉnh bằng cách chọn File/ Load Subtitle.

- Chọn vùng cần điều chỉnh thời gian , ví dụ như hình vẽ

- Chọn Edit/ Timing/ Set Delay

- Ví dụ bạn muốn phụ đề nhanh hơn 5s, bạn chọn dấu – và điền giá trị 5s vào ô bên cạnh. Sau đó, bạn có 2 lựa chọn hoặc chỉnh cho toàn bộ file phụ đề ( For All The Subtitles ), hai là chỉ với đoạn mà bạn đã đánh dấu ( For Selected Subtitles ) .

2. Để chèn một câu thoại vào file phụ đề có sẵn, các bạn chọn Edit/ Insert Subtitle để chèn một câu thoại vào sau vị trí chọn và Edit/ Insert Before để chèn vào trước vị trí chọn.
3. Tách phụ đề : Bạn có một file phụ đề cho một bản có một đĩa, nhưng bản của bạn down lại có 2 đĩa thì chúng ta làm như sau :
- Chọn file phụ đề cần tách

- Chọn Tools/ Split Subtitle

- Ở đây, các bạn chỉ quan tâm tới ô Given time, bạn nhập độ dài của đĩa 1 vào. Và luôn luôn để tích ô Recalculate time values.

- Sau khi nhấn Split , bạn đã có 2 file phụ đề riêng biệt

4. Ghép phụ đề : Tình huống ngược lại của tình huống trên , bạn có phụ để
của một bản trên 2 đĩa, và bạn muốn nhập vào để xem trên phiên bản 1 đĩa CD :
- Chọn file phụ đề cần tách

- Chọn Tools/ Join Subtitles

- Cửa sổ Join Subtitles hiện ra, bạn dùng chức năng Add để thêm các file phụ đề của bạn vào. Đồng thời chọn kiểu file cho file kết quả

- Luôn luôn chọn ô Recalculate time values.

- Nhấn nút Join để hoàn thành
5. Chỉnh sửa file phụ đề Unicode

Do Subtitle Workshop không hỗ trợ Unicode nên chúng ta bắt buộc phải convert phụ đề sang một bảng mã khác mà nó hỗ trợ, ở đây chúng ta dùng CP 1258. Và một cách đơn giản nhất, các bạn dùng Unikey với chức năng chuyển mã. Sau khi đã có CP 1258 rồi, bạn có thể chỉnh sửa phụ đề tùy theo ý bạn sau đó làm theo quy trình ngược lại để được phụ đề Unicode

phancao

em cám ơn bác carman, để em thử xem sao, vì có vài bộ HD drama sub ass hay mà lên Dune nó ú ớ ko nhận làm e điên máu, lỡ khoe với papa rồi mà ko có sub, quê xệ :p

1080p

em cám ơn bác carman, để em thử xem sao, vì có vài bộ HD drama sub ass hay mà lên Dune nó ú ớ ko nhận làm e điên máu, lỡ khoe với papa rồi mà ko có sub, quê xệ :p

Hì, giờ tìm sub cũng dễ mà bác. Vào Box subtitle của HDvietnam or Subcen là có đầy nhóc, muốn tây, tàu, ta, thái, nhật gì cũng đủ cả.

1080p

Dune Center kiểu dáng lạc hậu rồi. Giờ dùng Dune Prime và Dune Base 3.0 cho đỉnh bác ạ!

Nhìn con Dune Center giống con con C200, nếu còn bán mua về mod lại cũng hay phếch. Có chỗ nào bán em cũng lấy 1 con về mod thành Dune Base Center 3.0 :D

meomatto

Active Member

Hàng C200 em đặt đã về hôm 17/6 sau 1 tuần bị trễ. Xách lên nặng vãi cả chưởng. Hehe. chưa kịp bóc tem vì đang dở xem WC. Giá tt cuối cùng bên DHL nó báo cho em là 380 đô. Các Bác bảo thế đã hợp lý chưa ạ? Em sướng quá các Bác ạ! :D

trandzung

Chúc mừng Mèo có đồ chơi mới xịn nha. Làm cái review lớn, nhỏ gì cũng hoan nghênh hết nè . =D>=D>=D>

service27

co wifi sẵn trong máy rồi,Thông số dưới đây là gửi cho bạn xem nhá

Thông số kỹ thuật:
* * Bộ xử lý: Sigma Designs 8642
* * Bộ nhớ: RAM 512 MB, hệ thống Flash: 128 MB, mở rộng với một phân vùng ổ cứng hoặc ổ USB ( 2GB ).
* * Chơi được các nguồn: Ổ đĩa Blu-Ray, ổ cứng gắn ngoài ( eSATA, USB), ổ đĩa quang gắn ngoài ( eSATA, USB), thiết bị USB ( ổ đĩa USB, ổ đọc thẻ USB, etc), kết nối PC và NAS trong mạng local ( SMB, NFS, UPnP, HTTP), ổ cứng 2.5 inch SATA gắn trong ( option )
* * Định dạng Video mã hóa: MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264
* * Hệ phát Video: mở rộng hơn độ phân giải đã hỗ trợ trong đó bao gồm 23.976p, 24p, PAL, NTSC
* * Định dạng Audio mã hóa: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, EAC3 (Dolby Digital Plus), Dolby True HD, DTS HD High Resolution Audio, DTS HD Master Audio, FLAC, FLAC đa kênh
* * Cho phép để nguyên gốc ( Pass-through ) hoặc giãi mã các định dạng âm thanh HD, bao gồm Dolby TrueHD và DTS HD Master Audio.

Tính năng:
* * Chạy đĩa Blu-Ray và các định dạng đĩa DVD
* * Chơi được toàn bộ cấu trúc của Phim Blu-Ray đã được chứa trên ổ cứng hoặc qua mạng. Với các tính năng đầy đủ như Menu, BD-J, xem các bonus, BD-Live
* * Kết nối HDD, PC, NAS.. để xem phim Video, Ca nhạc, Hình cũng như từ bất kì nguồn chia sẻ nào.
* * Chạy được các định dạng đĩa: CD, DVD, BlueRay, MP3, JPEG, Audio CD ( PCM/DTS ), DVD-Video ( đĩa bản quyền hoặc đĩa Backup ), Blu-Ray ( đĩa bản quyền hoặc đĩa được phép Backup )
* * Hỗ trợ các định dạng file video hiện đại (MKV, H.264, VC1, vv) với bitrate rất cao (lên tới 50 Mbit / s và có thể còn cao hơn)
* * Với Dune Prime 3.0 chơi qua mạng đã tốt hơn: thiết kế đặc biệt của Sigma 8642 nâng cao hiệu suất tối ưu nhất qua giao tiếp các lớp mạng, cho chất lượng phát mượt hơn dù bạn sử dụng bất kì giao thức mạng nào ( bao gồm cả NFS và SMB ) trong mạng có tốc độ 100Mbit/s và 1000 Mbits/s.
* * Kích thước: 420 mm (chiều rộng) x 262 mm (độ sâu) x 50 mm (cao)
* * Chưa từng có đầu HD nào có cổng giao tiếp đầy đủ và cần thiết như DUNE PRIME
* * 3 cổng USB 2.0 ( 1 cổng phía trước, và 2 cổng phía sau )
* * Cổng eSATA
* * Cổng mạng Ethernet 100/1000(*) Mbit/s
* * Cổng HDMI 1.3
* * Cổng S/PDIF bao gồm Optical và Coaxial
* * Cổng Âm Thanh 7.1 Audio Analog: RLS, RRS, LS, RS, LFE, C, FL, FR
* * Cổng Âm Thanh 2.0 Audio Analog: L, R
* * Cổng Component Video: Y, Pb, Pr
* * Cổng Composite Video: Video
* * Chơi các định dạng hình HD: JPEG, PNG, BMP, GIF.
* * Chơi các định dạng phụ đề: SRT, SUB, text/SSA/ASS (MKV), VobSub (MP4), PGS (full Blu-ray mode).
* * Chơi các định dạng Playlist: M3U, PLS.
* * Chạy được các định dạng ổ cứng: FAT16/FAT32 ( đọc-ghi ), EXT2/EXT3 ( đọc-ghi ) , NTFS ( Chỉ đọc)

Các tính năng đặc biệt khác:
* * Nâng cấp chất lượng hình ảnh: cho hình ảnh đẹp hơn nếu phim bạn xem là DVD hoặc SD lên đến độ phân giải HD 1080P
* * Truy cập Mạng: dễ dàng sử dụng các phím tắt để truy cập mạng (SMB, NFS), và truy cập đến các đường dẫn HTTP
* * Chức năng NAS: truy cập SMB và FTP đến các thiết bị lưu trữ kết nối với DUNE
* * IPTV: trực tiếp xem và thu lại các kênh trên IPTV ( theo chuẩn raw-UDP và RTP-over-UDP, theo chuẩn SD và HD)
* * Internet radio: HTTP/MP3
* * Trình quản lý file cực mạnh cho phép sao chép, di chuyển, xóa, đổi tên, bao gồm FTP và SMB ( Chức năng NAS )
* * Chức năng xem hình: có nhiều hiệu ứng như trình diễn, chuyển cảnh, xoay hình..
* * Lập danh mục Playlists: người dùng có thể tự tạo danh sách theo ý mình một cách chủ động, lập lại hay ngẫu nhiên
* * Menu được xây dựng với giao diện chất lượng Full HD, cách sắp xếp sử dụng tính năng cực kì hợp lý, thuận tiện và dễ sử dụng có thể tùy biến giao diện theo ý người dùng ( hỗ trợ duyệt theo ICON )
* * Tính năng ( Nâng cấp F/W miễn phí ): Hỗ trợ bởi Flash Lite 3
* * Tính năng ( Nâng cấp F/W miễn phí ): Hỗ trợ bởi Netflix ( Chỉ cho thị trường USA)

Các tùy chọn nên mua kèm với DUNE PRIME 3.0:
* * Kết nối Wi-Fi 802.11n
* * Ổ cứng gắn trong SATA 2.5" lên đến 1TB
* * Remote điều khiển từ xa dùng qua sóng RF.

Bên trên