Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

29Z5766

Banned
Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Tôi nghe, các bác nói rất hay trên diễn đàn. Gom góp được chút đỉnh đổi đời, ai ngờ chỉ được 3 hôm thôi chiếc Dune của em không lên được. Mọi thắc mắc được đi tìm hết nhưng cuối cùng đến nơi mua hàng đổi một em khác. Được 5p sau cũng thấy bị hiện tượng tắt hết điện đóm tối om như chiếc vừa mới đem đến. Không hiểu tỷ lệ như vậy có đạt đến 90% chiếc Dune HD 3.0 được trả lại cho người bán không nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:

halogen

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Tôi mua Dune Base 3.0 dùng được hơn 2 tháng và thấy rất hài lòng về chất lượng mà nó mang lại.Đồ điện tử thì dĩ nhiên có sắc suất hỏng hóc,vậy nên người ta mới sinh ra hai chữ Bảo Hành.Tôi có đọc topic bạn viết riêng về sự cố này và thực sự không rõ về ý đồ của bạn.Nó không chia sẻ cho anh em thông tin về lỗi,cách khắc phục lỗi,về thái độ,chế độ bảo hành cũng như cty,cửa hàng đã bán cho bạn.Vậy bạn đang bán hàng cho hãng....
Vài lời giãi bầy mong anh em thông cảmX_X

fatboyblue

Mình mới mua Dune Prime 3.0 đã update firmware 100916_2027 và chưa mò hết chức năng của nó. Tuy nhiên, mình gặp phải vấn đề là một số phim *.mkv trước đây chơi tốt bằng HTPC nay Dune lại không chơi được, bộ đếm giờ, âm thanh và phụ đề vẫn chạy nhưng hình ảnh không hiện trên TV. Bác nào ghé ngang giúp với !!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

trieuson

Member

Mình có một lỗi nho nhỏ là phim "Ỷ Thiên Đồ Long Ký" xem phụ đề tiếng việt không đc, font sai tè le luôn, font unicode với phần mở rộng là SRT, toàn bộ các film khác phụ đề cũng unicode và srt đều coi ok, chỉ mỗi cái film "Ỷ Thiên Đồ Long Ký" là bị vấn đề. Mong mọi ngừoi chỉ giáo.

Lạ nhỉ!tôi cũng mới mua Dune Base được 1 tháng, dùng chả thấy có vấn đề j, mọi thứ đều tốt, hình ảnh phải nói là đẹp thật, trừ cái điều khiển hơi lởm, phản hổi hơi chậm so với các dòng khác.

TamNhinSo.Net

Active Member

Lạ nhỉ!tôi cũng mới mua Dune Base được 1 tháng, dùng chả thấy có vấn đề j, mọi thứ đều tốt, hình ảnh phải nói là đẹp thật, trừ cái điều khiển hơi lởm, phản hổi hơi chậm so với các dòng khác.

lần đầu tiên có khách phản hồi remote của Dune chậm hơn các HDPlayer khác. Bạn mang remote tới công ty mình kiểm tra giùm cho nhé

Chắc do firmware thôi, VD ấn nháy nút lên xuống mà hơi nhanh 1 tí là nó ko nhảy chính xác theo nhịp mình ấn thôi, hi vọng các fw sau sẽ khắc phục được

Ân Nguyên

Chắc do firmware thôi, VD ấn nháy nút lên xuống mà hơi nhanh 1 tí là nó ko nhảy chính xác theo nhịp mình ấn thôi, hi vọng các fw sau sẽ khắc phục được

Hiện nay tất cả các firmware của Dune em đều đã test qua cả hai dòng Dune HD Base, Dune Prime tất cả ok không có tình trạng remote không nhạy.

Bác nào bị vấn đề này có thể mang đến em để kiểm tra nhé

hoalin8

Các bác cho hỏi để dùng remote đánh chữ để kết nối internet thì làm thế nào vậy? Tui ấn nó toàn ra ký tự số ko àh. Ở nhà lại ko có bàn phím usb nào nên chưa thử được.

Ân Nguyên

Các bác cho hỏi để dùng remote đánh chữ để kết nối internet thì làm thế nào vậy? Tui ấn nó toàn ra ký tự số ko àh. Ở nhà lại ko có bàn phím usb nào nên chưa thử được.

Em thường dùng phím URL trên Remote, khi bấm phím này em Dune đưa ra 1 menu sau đó bác có thể nhập đĩa chỉ web cần duyệt, tiếp đến ok là ắt đầu duyệt web, cắm chuột USB vào duyệt web sẽ tiện hơn.

thogaubien

Em thấy ng ta bảo Prime 3.0 nếu chơi film bluray thì bị lỗi font phụ đề, có đúng ko ạ? Vì lúc đi xem thử thấy nó chạy HD thì phụ đề lên bình thường, bật file bluray - DTS HD lên thì lại lỗi. Mong các bác giúp em sớm trc khi quyết định mua.

HD_Tamnhinso

Em thấy ng ta bảo Prime 3.0 nếu chơi film bluray thì bị lỗi font phụ đề, có đúng ko ạ? Vì lúc đi xem thử thấy nó chạy HD thì phụ đề lên bình thường, bật file bluray - DTS HD lên thì lại lỗi. Mong các bác giúp em sớm trc khi quyết định mua.

Mình thấy nó chạy phụ đề rầm rầm à có bị lỗi gì đâu bạn :)

thogaubien

Mình thấy nó chạy phụ đề rầm rầm à có bị lỗi gì đâu bạn :)

Hix, lúc ở shop em quên ko chụp ảnh lại cái đoạn phụ đề hỏng. Em ko rành cái này lắm nên cũng ko biết hỏi thế nào cho đúng nữa.
Phiền bác giải thích giùm em tại làm sao phụ đề nó lại bị lỗi font đc ko ạ?

trieuson

Member

Con Dune Base 3 của tôi phụ đề bị sai fonts khi xem phim bộ "Ỷ thiên đồ Long Ký 2009", bác nào có biết cách khác phục giúp tôi với, "file_phu_đề_là.srt" chuẩn Unicode. Còn tất cả các phim khác thì ok mong các bác chỉ giáo.

jump

Cho mình hỏi thăm cách set lên 12 bit của đầu Dune base.
Cám ơn.

HD_Tamnhinso

Cho mình hỏi thăm cách set lên 12 bit của đầu Dune base.
Cám ơn.

Bác vào Setup --> Video --> Edit --> chọn thẻ HDMI color depth --> 12bit --> Yes, --> OK --> Apply thế là xong. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

phongtemp

Có bác nào bị như cái đầu Dune Base của em không?
Khi chơi DVD ISO Thúy Nga 100, đến một vài bài nhất định lại bị stop lại văng ra menu chính. Cả hai đĩa đều bị như vậy, gấu nhà em hắn xem cứ cằn nhằn, cú ghê.
Source lấy từ HD-Viet.
Đầu mua của MediaBox Thợ Nhuộm - dán tem Tầm nhìn số.
Thanks.

TamNhinSo.Net

Active Member

Có bác nào bị như cái đầu Dune Base của em không?
Khi chơi DVD ISO Thúy Nga 100, đến một vài bài nhất định lại bị stop lại văng ra menu chính. Cả hai đĩa đều bị như vậy, gấu nhà em hắn xem cứ cằn nhằn, cú ghê.
Source lấy từ HD-Viet.
Đầu mua của MediaBox Thợ Nhuộm - dán tem Tầm nhìn số.
Thanks.

Bạn chép lại source của TN100 đi, Tối qua minh` xem hết TN100 chẳng có vấn đề gì.

thogaubien

Bạn chép lại source của TN100 đi, Tối qua minh` xem hết TN100 chẳng có vấn đề gì.

Bác cho em hỏi, thế em đang xem nó đơ ra là bị gì ạ? Cụ thể là em xem file bluray nguyên gốc Black Hawk Down, cứ đến đoạn đó là nó đơ, phải ấn stop để out ra. Vào lại, tua đến đó lại đơ. hix...

HDYenPhu

Bác cho em hỏi, thế em đang xem nó đơ ra là bị gì ạ? Cụ thể là em xem file bluray nguyên gốc Black Hawk Down, cứ đến đoạn đó là nó đơ, phải ấn stop để out ra. Vào lại, tua đến đó lại đơ. hix...

Em nó muốn đi bác sĩ chứ sao nữa%-(

Bên trên