Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

hungteng

Member
Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

100% là source lỗi, nếu ko thì xem phim nào cũng đơ, phim nào cũng lỗi, xem DVD nào cũng văng, các bác cứ thế mà nghĩ, trước khi kiểm tra thiết bị, hãy ktra source đã, mình cũng từng bị vđ kiểu này 1 lần với nhạc lossless, bài chạy bài ko chạy, cop lại ok

VICH

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Có bác nào bị như cái đầu Dune Base của em không?
Khi chơi DVD ISO Thúy Nga 100, đến một vài bài nhất định lại bị stop lại văng ra menu chính. Cả hai đĩa đều bị như vậy, gấu nhà em hắn xem cứ cằn nhằn, cú ghê.
Source lấy từ HD-Viet.
Đầu mua của MediaBox Thợ Nhuộm - dán tem Tầm nhìn số.
Thanks.

Bác mang con Dune + Thúy Nga 100 của bác qua của hàng em test cho em chay cả ngày có sao đâu,anh mang ổ qua em copy cho caí file đó

VICH

Sặc... thiệt ko đó bác? em mới khuân đc mấy hôm à... còn chưa kịp test hết nữa :(

Bác phải test thủ mấy File chứ 1 file đâu có khẳng định ngay được do lúc copy copy file đó lỗi thì sao

Nhockute

Member

Bác phải test thủ mấy File chứ 1 file đâu có khẳng định ngay được do lúc copy copy file đó lỗi thì sao

Mình có mua giùm ông anh 1 cái DUne Prime 3.0 của Tầm Nhìn Số, ổng không biết update firmware mang qua cho bác làm giùm được không?
Tks.

thieulam0234

Cho e hỏi Dune base Firmware 100916-2027-beta có phải là phiên bản mới nhất chưa vậy ? Mong được các bác giúp đỡ. E cám ơn nhiều ah

HDSaiGon

Super Moderators

Cho e hỏi Dune base Firmware 100916-2027-beta có phải là phiên bản mới nhất chưa vậy ? Mong được các bác giúp đỡ. E cám ơn nhiều ah

Xin chào. Đây là firmware mới nhất của Dune Base 3.0 rồi anh à.

MsHanh

Anh/chị cho hỏi Dune Prime có cách nào nhét ổ cứng 3.5" gắn trong vào bên trong cho nó gọn không?

VICH

Anh/chị cho hỏi Dune Prime có cách nào nhét ổ cứng 3.5" gắn trong vào bên trong cho nó gọn không?

Được bạn ạ, nhưng phải độ lại đôi chút bên trong và mở ra thì sẽ rách tem bảo hành của nhà phân phối :)

dangtungson

Active Member

có cách j để cân bằng âm lượng ko vậy ta, em down mv về mà cái to cái nhỏ cứ phải chỉnh volume liên tục nghe ức chế quá

Mình dùng Dune bác ơi (Smart H1). Cũng câu hỏi tương tự luôn, làm sao để mỗi lần xem không phải chỉnh âm lượng cho mỗi 1 lần xem phim / nghe nhạc.

Nhockute

Member

Em dùng CFI 4 bays, gắn qua cổng e-sata của Dune Base 3.0 sao nó chỉ nhận có 1 ổ nhĩ? Bác nào biết cách khắc phục không? Gắn qua USB thì nhận đủ 4 ổ.

tdhvn

Active Member

Em dùng CFI 4 bays, gắn qua cổng e-sata của Dune Base 3.0 sao nó chỉ nhận có 1 ổ nhĩ? Bác nào biết cách khắc phục không? Gắn qua USB thì nhận đủ 4 ổ.

Cổng e-sata của CFI yêu cầu phải dùng esata port multiplier thì mới hiểu đủ HDD bác ạ.

Ân Nguyên

Theo em được biết trên thế giới hiện nay chưa HD player nào có thể nhận nhiều HDD qua cổng eSATA ngoài PC do có card hỗ trợ

mezzo

Bác Ân Nguyên hướng dẫn em cách tinh chỉnh con Dune nhé, trong phần video qua kết nối thì chọn 1080p ở Hz nào?? 60 hay 24.... TV và máy chiếu em full HD
về phần Audio, passthrough qua cổng optical thì chỉnh như thế nào
Tại Sao xem file vob cứ bị out ra, xem trên HTPC thì OK.
Em dùng H1

Chỉnh sửa lần cuối:

Ân Nguyên

Bác Ân Nguyên hướng dẫn em cách tinh chỉnh con Dune nhé, trong phần video qua kết nối thì chọn 1080p ở Hz nào?? 60 hay 24.... TV và máy chiếu em full HD
về phần Audio, passthrough qua cổng optical thì chỉnh như thế nào
Tại Sao xem file vob cứ bị out ra, xem trên HTPC thì OK.
Em dùng H1

Bác chọn 1080P 60 Hz

Audio chon bitstream để passthrough ra cổng Optical

Còn trường hợp file Vod bị văng ra bác chech thử phim khác xem thế nào? vì có một số phim HTPC bỏ qua lỗi nhỏ Dune có thể không cho qua.

hd_halo

Con Dune Base hợp với cái giàn Pioneer của tôi ở nhà. Ở Nha Trang thì tôi có thể mua ở đâu được?

HDYenPhu

Em hỏi ký gởi: Mua Dune Prime 3.0 ở HN ở đâu vừa rẻ vừa bền.

Bên trên