Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Top of mind

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Biết đâu những file wav bitrates cao quá thì sao?

Tôi đã thử file bitrates cao đến 96Hz/24bit với định dạng wav và chạy rất ok, riêng 192hz thì hiện nay rất hiếm tìm không có. Theo kết quả thử nghiệm tren diễn đàn MPC Club một diễn đàn lớn về công nghệ HD thì Dune chơi được file có bitrates cao nhất hiện nay là 192hz/24bit (wav)

HDM1

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Cần mua Dune HD Air ở HN. Shop nào có báo em

mrdragon88

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lite

Làm thế nào để Dune H1 duyệt phim theo poster vậy các bác ??? :(
Em đã down poster và fanart vào cùng folder với phim, rồi đổi tên thành .Icon.jpg và .Background.jpg mà ko biết làm cách nào để duyệt phim theo poster cả
vào Hard Disk chỉ có duyệt theo list và icon folder thôi

HD_Tamnhinso

Làm thế nào để Dune H1 duyệt phim theo poster vậy các bác ??? :(
Em đã down poster và fanart vào cùng folder với phim, rồi đổi tên thành .Icon.jpg và .Background.jpg mà ko biết làm cách nào để duyệt phim theo poster cả
vào Hard Disk chỉ có duyệt theo list và icon folder thôi

Bác phải dùng phần My Movies Conllection Manager mới làm được. Bác có thề tham khảo theo link, trong đây có hướng dẫn các cách làm porter cho Dune.

http://hdvietnam.com/diendan/22-hd-...x-dune-smart-dune-pro-dune-duo-dune-lite.html

ADN1080p

Member

các bác cho mình hỏi với, mình dùng 2 ổ cứng gắn ngoài của Seagate, nếu mình ko truy xuất vào ổ trong vòng khoảng 10' thì nó tự ngắt, và mình duyệt phim ở 2 ổ đó thì ko có cách nào làm cho ổ đó thức dậy đc ngoài cách rút ra rồi lại cắm vào T_T bác nào có cách gì xử lý tình huống này ko chỉ cho tớ với ^^!

HDCanTho

các bác cho mình hỏi với, mình dùng 2 ổ cứng gắn ngoài của Seagate, nếu mình ko truy xuất vào ổ trong vòng khoảng 10' thì nó tự ngắt, và mình duyệt phim ở 2 ổ đó thì ko có cách nào làm cho ổ đó thức dậy đc ngoài cách rút ra rồi lại cắm vào T_T bác nào có cách gì xử lý tình huống này ko chỉ cho tớ với ^^!
Bác lấy cái ổ cứng khác xem sao. Nhiều khi cái ổ seagate có chức năng tự động ngắt nguồn để tiết kiệm điện

ADN1080p

Member

nó có chế độ tự ngắt sau 10' để tiết kiệm mà bác, trc' mình dùng trên win thì chỉ cần click vào là nó tự thức, nhưng mới chuyển sang dùng Dune Duo, nó đã ngủ rồi thì mình chưa biết cách nào làm nó thức cả, chỉ biết rút ra rồi cắm lại vào thôi T_T, còn nếu đặt cho nó thức suốt thì ko mang tính tiết kiệm và bảo vệ môi trường cho lắm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Nyluv304

Member
re: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

các cho em hỏi là thằng dune DUO cài được giao diện tiếng việt hok nếu được cho e xin hướng dẫn vs thanks

HD_Tamnhinso

Ðề: Re: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Duo, Dune Lit

các cho em hỏi là thằng dune DUO cài được giao diện tiếng việt hok nếu được cho e xin hướng dẫn vs thanks

Cài được tiếng Việt Bác à, em gửi Bác file đính kèm. Tải file về rồi tìm đến chạy nó thế là xong. bảng tiếng Việt của em là firmware cũ nên một số từ dịch không chuẩn hay thiếu nha Bác :)

brightseavn

Chào các bác.

Nhà em có bộ analog 5.1 thì có thể dùng với analog 7.1 của Dune Base, Dune Dual được không ạ.
Em cảm ơn

TamNhinSo.Net

Active Member

Chào các bác.

Nhà em có bộ analog 5.1 thì có thể dùng với analog 7.1 của Dune Base, Dune Dual được không ạ.
Em cảm ơn

Nếu là jack bông sen thì xài tốt ! kHông phải jack bông sen thì mua đầu chuyển là xong

brightseavn

Các bác cho em hỏi thay kiển font chữ phụ đề của Dune base thì làm thế nào ạ.
Em thấy cái font chữ phụ đề thế nào ấy, không được đẹp mắt cho lắm

TamNhinSo.Net

Active Member

Các bác cho em hỏi thay kiển font chữ phụ đề của Dune base thì làm thế nào ạ.
Em thấy cái font chữ phụ đề thế nào ấy, không được đẹp mắt cho lắm

Dune Base chỉ cho phép thay đổi kích cỡ và màu chữ, không thay được font chữ bác à

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Poster, Fan-art thì em Dune làm tốt như em Tvix , còn phụ đề thì Dune chưa đọc được file .srt của Iso bluray thôi. Còn lại thì hoàn toàn vượt trội.
Sặc, bó tay luôn.
Em đang dùng Dune Duo mà ko chơi được phụ đề srt của bluray, vào đọc thì hóa ra thế này.
Bluray ơi, tạm đắp chiếu chờ firmware nhé

ACMilan

Sặc, bó tay luôn.
Em đang dùng Dune Duo mà ko chơi được phụ đề srt của bluray, vào đọc thì hóa ra thế này.
Bluray ơi, tạm đắp chiếu chờ firmware nhé

Sao bác lại không chơi Bluray Remux nhĩ? Vừa nhẹ ổ ( 18-20GB/film) vừa có phụ đề tiếng Việt chuẩn đẹp.

vodanh81

Member

Các bác cho em hỏi cách chuyển Region code cho Dune Base 3.0 với, em chạy film Bluray Avatar nó cứ báo code của em hiện tại là C, trong khi phim này code là B.

TamNhinSo.Net

Active Member

Các bác cho em hỏi cách chuyển Region code cho Dune Base 3.0 với, em chạy film Bluray Avatar nó cứ báo code của em hiện tại là C, trong khi phim này code là B.

Bac nhan nut mute 4 LAN sau do nhan so 2 tuong ung vung b. Sorry post bang dt nen k co dau

Các bác cho hỏi Dune Base 3.0 có đọc được phụ đề đuôi .idx và .sub ko?tôi đã up lên fw mới nhất,xem fim 3D mà ko đọc đc phụ đề :(

Bên trên